หัวข้อ: ประกาศเตือนจากหมวดอาหาร

Hybrid View

คำตอบที่แล้วมา คำตอบที่แล้วมา   คำตอบถัดไป คำตอบถัดไป
    ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ ตรี ศรีเมืองใหม่
    หนุ่มอุบล คนศรีเมืองใหม่

ประกาศเตือนจากหมวดอาหาร

สืบเนื่องจากมีสมาชิกใหม่บางท่าน ที่ไปก็อปเอารูปอาหารซึ่งทีมงานบ้านมหาเฮาได้ลงใว้ก่อนหน้านี้ แล้วนําเอามาโพสต์ตั้งกระทู้ใหม่เป็นของตัวเองนั้น ทางทีมงานผู้ดูแลบอร์ดขอแจ้งว่านอกจากเป็นการเปลืองเนื้อที่เวบฯและยังเป็นการบ่อสมควร ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ต้องเห็นใจเจ้าของกระทู้เก่าด้วยครับ หมายเหตุ ถ้ามีลักษณะนี้เกิดขึ้นทางผู้ดูแลบอร์ดขอสงวนสิทธิ์ในการลบกระทู้นั้นๆเด้อครับ.... //ขอขอบคุณน้องๆที่ให้ความร่วมมือด้วยดีตลอดมา ครับผ๊ม จาก ทีมงานผู้ดูแลบอร์ดครัวอิสานบ้านเฮา
    :welcome3"...ศรีเมืองใหม่แดนธรรมประเสริฐ ถิ่นกำเนิดหลวงปู่มั่น ลือลั่นสวรรค์ภูหล่น ยลสวยหินผานางคอย ลอยล่องแก่งจุการ งามตระหง่านเสาธงวงกลมใหญ่...">>>>> www.muangmai.ob.tc

ไปก๊อปของคนอื่นมา บางเว็บเจ้าของผลงานเอาเรื่องถึงโรงถึงศาลอิหลีเด๋...
    คั่นไปก๊อปมากะต้องขออนุญาตเจ้าของผลงานนั่นๆก่อน เอามาลงแล้วกะให้ลงขอบคุณที่มาเขาด้วย
    ขอบคุณเจ้าหน้าที่+สมาชิกบ้านมหาที่ช่วยกันดูแลจ้า.....
    คนที่กล้าจะพ่ายแพ้เท่านั้น...ที่จะประสบความสำเร็จอย่างยิ่งใหญ่

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ ฅนภูไท
    บล็อก
    1
    อันนี้ผมกะเห็นด้วยกับอ้ายเซียงครับ แต่ถ้าเป็นสูตรของโตเองแล้วเอารูปคนอื่นมาประกอบกะบ่ปานได๋ แต่ว่าอย่าลืมให้เครดิตเจ้าของกระทู้นำ ถือว่าเป็นการให้เกียรติเจ้าของผลงาน เพราะว่ากว่าสิได้มาแต่ละกระทู้แต่ละภาพกะลำบากคือกัน ผมเชื่อว่าทุกคนย่อมมีไอเดียดีๆอยู่แล้ว ยิ่งเรื่องอาหาร เป็นทั้งศาตร์และศิลป์ อาหารแต่ละอย่างที่เฮ็ดออกมากะแล้วแต่พ่อครัวสิแต่งแต้มออกมาแบบได๋ ซึ้งเป็นเอกลักษณ์ของแต่หละคน แล้วอีกอย่างคนเฮากะกินอาหารรสชาดแตกต่างกันนำ เฮามาแลกเปลี่ยนความรู้กันดีกว่าเผื่อมีไอเดียดีๆ ค้นพบสูตรอาหารที่พิสดารและแซบมากขึ้น

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ แหลวแดง
    เห็นด้วยกับอ้ายเซียงน้อยเป็นอย่างยิ่งคับ และกะเห็นด้วยกับอ้ายคนภูไทและคุณติ๋มเป็นอย่างยิ่งด้วยคับ

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ หนุ่มเหงาคนไกลบ้าน
    อันนี่หนุ่มเหงากะเห็นนำเนาะครับเป็นการที่บ่อสมควรทำเนาะครับคั่นทำกะให้ลิขสิทธิ์เจ่าของเขานำน้อครับถือเป็นการให้เกรียติเจ่าของลิขสิทธิ์เด้อครับ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ หนุ่มลำซี
    เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ
    เพราะกว่าจะได้มาแต่ละกระทู้นันก็ยากอยู่เด้ครับ
    โดยเฉพาะเกี่ยวกับอาหารนี่
    ไหนสิต้องเอ็ดไปนำถ่ายรูปไปนำ
    ไหนสิต้องคอยตอบคำถามคนอื่นที่ถามวาสิถ่ายรูปไปเฮ็ดหยัง
    ทุกๆท่านที่ทำกับข้าวย่อมรู้ดีว่าเป็นแบบได๋

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ anna
    (t เห็นด้วยทุกประการค้า ถ่าว่าซั่น แอนกระลองการบ้านมา เฮ็ดกับข้าวสองรอบติ ถ่าว่ามีผู้กอบมา อันแอนกะเป็นนักเรียนลอกการบ้านเก่งที่สุด ลอกมาเฮ็ดกิน2รอบโดยบ่ฮู้ว่าลอกอันเก่าที่เขากอบมา ขอบคุณบ้านมหาจ้า ที่ใส่ใจและดูแล ความเรียบร้อย

Maximum learning
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ khonsurin
    ท่าตูม สุรินทร์
    บล็อก
    197
    เห็นด้วยอย่างยิ่งค่ะ เพราะเจ้าของเดิมเพิ่นก็ต้องเสียใจมาก

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ ตรี ศรีเมืองใหม่
    หนุ่มอุบล คนศรีเมืองใหม่
    น้องแอนนา ทําการบ้านอาหารมาส่งบ่อเป็นหยังจ้า ยิ่งดีซะอีกเฮาเอาเมนูที่ทีมงานลงใว้ไปลองทําดูแล้วก็ถ่ายรูปมานําเสนอ ที่อ้ายออกประกาสคืออย่าไปดึงเอารูปที่เขาลงใว้แล้วมาลง น้องลองทําอาหารแล้วถ่ายรูปมาลงถึงเมนูอาหารแบบเดียวกันก็บ่อมีปัญหาครับ
    :welcome3"...ศรีเมืองใหม่แดนธรรมประเสริฐ ถิ่นกำเนิดหลวงปู่มั่น ลือลั่นสวรรค์ภูหล่น ยลสวยหินผานางคอย ลอยล่องแก่งจุการ งามตระหง่านเสาธงวงกลมใหญ่...">>>>> www.muangmai.ob.tc

Miss Papaya
    ศิลปิน นักแสดง
    แม่ครัวบ้านมหา
    สัญลักษณ์ของ สาวผู้ฮ้าย

เรื่องฮิตน่าอ่าน แม่นค๊าครัวเมรีกะเห็นนำ

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ
    เพราะกว่าจะได้มาแต่ละกระทู้นันก็ยากอยู่เด้ครับ
    โดยเฉพาะเกี่ยวกับอาหารนี่
    ไหนสิต้องเอ็ดไปนำถ่ายรูปไปนำ
    ไหนสิต้องคอยตอบคำถามคนอื่นที่ถามวาสิถ่ายรูปไปเฮ็ดห ยัง
    ทุกๆท่านที่ทำกับข้าวย่อมรู้ดีว่าเป็นแบบได๋

นี้ล่ะค๊า คือกันกับหนุ่มลำซี ถ่ายไปเฮ็ดหยังพะนะ นี้คำถาม
    หลายๆๆคนที่เคยถามเมรีแต่ว่าเด๋ยวนี้ บ่มีแล้วค๊า คาเจ้าว่าเมรีบ้าไปแล้ว
    แต่ว่าต้องเป็นคนมักเฮ็ดมักกินอีหลีค๊า ถึงซิมีผลงานออกมาแบบนี้
    ค่อยติดตามครัวเมรีค๊ากะซิมีแต่เมนูแปลกๆๆมาให้ได้ชิมกัน เบิ่งกัน ค๊าพี่น้อง
    :b-b เมรีขี้เมา :b-b