หัวข้อ: ไม่ท้องหรอก

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ แหลวแดง

พบปะพูดคุย ไม่ท้องหรอก

ดช.ต๊ะเป็นเด็กอนุบาล.....วันหนึ่งเด็กชายต๊ะเดินเข้าไปถามครูค้วยความสงสัยเกี่ยวกับการตั้งครรภ์
    ต๊ะ : ครูครับ....ครูท้องได้ไหมครับ....?
    ครู : ได้สิจ๊ะ...ครูเป็นผู้หญิงนี่จ๊ะ
    ต๊ะ : เหรอครับ....งั้นคุณแม่ผมก็ท้องได้ใช่ไหมครับ....?
    ครู : ใช่จ้ะ.....ก็คุณแม่น้องต๊ะก็เป็นผู้หญิงเหมือนครูไงจ๊ะ
    เด็กชายต๊ะเงียบไปครู่หนึ่งแล้วถามต่อ....
    ต๊ะ : ครูครับ....แล้วเด็กชายต้นท้องได้มั้ยครับ....(ต๊ะชี้ไปที่ ด.ช.ต้น)
    ครู : ด.ช.ต้น ท้องไม่ได้หรอกจ้ะ...
    ต๊ะ : ทำไมหละครับ...?
    ครู : ด.ช.ต้น เค้ายังเด็กอยู่...และเขาก็เป็นผู้ชายจ้ะ
    คราวนี้ต๊ะเดินเข้าไปหาแล้วคุยกับ ด.ช.ต้น
    ต๊ะ : เห็นมั้ย บอกแล้วไง ว่าไม่ท้องหรอก!!!!!!!!
    ::)::)::)

ที่มา : เทคโนโลยีชาวบ้าน

Maximum learning
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ khonsurin
    ท่าตูม สุรินทร์
    บล็อก
    197
    อย่างนี้กะมีด้วยน้อ 55555555 ::) ::) :g

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวหนองกี่
    นั่นหล่ะ ตามพุทธทำนาย ใช้แฮงงานงัวน้อย มันเป็นไปแล้ว พะนะ ...

ต๊ะกับต้นไปเฮ็ดหยังกันมาน้อคือสิว่าบ่ท้องดอก อิอิอิ
    ...เปรียบแม่เช่น โคมทองของชีวิต

ช่วยชี้ทิศ ช่วยนำทาง ช่วยสร้างสรรค์

ให้ความรัก ให้ความรู้ ชูชีวัน

ลูกจึงมั่นกตัญญูบูชาคุณ..........เพื่อแม่ แพ้บ่ได้

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ ฝนหลวง
    เด็กน้อยอนุบาลบ่อนิ อิอิ

เป้นแต่น้อยเนาะ::)::)::)::)

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวไทเลย
    ::)::) ฮ่วย คือสิแต่น้อย แท้น้อบาดหนิ แล้วตกลง ต้น กับ ต๊ะ พากันไปเฮ็ดหยังมาหน่อ ได้ผลสรุปยังหนิ ::)::)

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ รินเมืองร้อยเกิน
    เกษตรวิสัย - ร้อยเอ็ด
    เข้าสุภาษิตที่ว่า ได้หลังแล้วลืมหน้า อิอิ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ใต้ร่มประดู่
    เก่งแต่น้อยเนาะ ... งึก ๆๆๆ ::)::)::)::)