หัวข้อ: เพื่อน กะ แฟน

สาวเมืองชล
    Guest

เพื่อน กะ แฟน

ระหว่างเพื่อนกะ แฟน...

++ อาหาร ++
    เพื่อน: ข้าวราดแกง / ก๋วยเตี๋ยว ราคาไม่เกิน 30แดกไรแพงๆวะ เปลืองชิบ
    แฟน: กินอะไรก็ได้ที่มันไม่ใช่ ข้าว - สปาเกตตี้ เฟรนฟรายซ์ ซูชิ ฯลฯ สั่ง กันไป… มื้อละร้อยขึ้น
    --------- ----------------- --------------------------
    ++ ข้ามถนน ++
    แฟน: ข้ามได้มั้ย ระวังนะครับ! จับมือผมไว้
    เพื่อน: ………อ้าว! เหี้ย… รอกูด้วย(แม่งข้ามไปนานละ)
    -------------- ------------ --------------------------
    ++ เวลาเดิน ++
    แฟน: แนบชิดประหนึ่ง ตัวดูดแบบสุญญากาศ
    เพื่อน: เฮ้ย! ไปไกลๆกูหน่อยดิ ร้อนจะตาย ห่า!!
    -------------------------- ------------------------- -
    ++ บนรถ เมล์ ++
    แฟน: นั่งก่อนเลยครับ เดี๋ยวผมยืนเอง
    เพื่อน: เห ยิบหน่อยดิวะ กูจะนั่งด้วย!
    -------------------------- ---------- ----------------
    ++ เงิน ++
    แฟน: มีเสมอ..จ่ายไม่อั้น
    เพื่อน: ไม่มีเสมอ... มึงออกไปก่อนละกัน เดี๋ยวกูให้(แร้วแม่งก็ชิ่ง)
    ------------- ------------- --------------------------
    ++ มา สาย ++
    แฟน: ไม่เป็นไรครับ ผมรอได้
    เพื่อน: ทำห่าไรอยู่ วะ มาโคตรช้าเลย สาด ...เลี้ยงข้าวกูเลย(เพิ่งจะมาก่อนแม่ง ได้ 5 นาทีเหมือน กัน)
    -------------------------- ------------------------- -
    ++ ช่วยทำธุระ ++
    แฟน: ว่าง เสมอ - อ๋อ ว่างครับ จะให้ไปถึงที่นั่นกี่โมงดี จะได้เตรียมตัวล่วงหน้า
    เพื่อน: ไม่เคยว่าง - ขนของย้ายห้องเหรอวะ .. เออ...ที่จริงก็ได้นะ แต่พอดีแม่ กูให้ช่วยพาไปหาญาติๆฝ่ายแม่ว่ะ แล้วบ่ายๆ ต้องไปหาของฝ่ายพ่ออีก คงไม่ว่างแล้วละ
    ------------------------- - --------------------------
    ++ กลับบ้านดึก ++
    แฟน: เดี๋ยวผมนั่งรถไปส่งดีกว่านะ กลับคนเดียว อันตราย
    เพื่อน: กลับยังไงวะมึง มีค่ารถป่าว แต่กูไม่มีให้ยืมนะ เว้ย
    ++ ป่วย ++
    แฟน: เป็นไรมากมั้ย? กิน ยายังคับ ห่มผ้าด้วยนะ(แม่งดูแลแม่อย่างนี้ป่าววะ)
    เพื่อน: เป็นห่าไรอีกวะ สำออยอะดิมึง… ออกมาให้ไวเลย แดกเหล้ากัน
    -------------------------- -
    ++ สอนหนังสือ ++
    แฟน: ไม่เข้าใจตรงไหนบอกนะ ครับ จะอธิบายให้ใหม่
    เพื่อน: กูสอนมึง 3 รอบแล้วนะ ห่านี่ แดกหมาแทนข้าวไง วะ
    ++ วาเลนไทน์ ++
    แฟน: ให้คุณได้ ทุกอย่าง ยกเว้น ดาว เดือน และ ขนหน้าอก
    เพื่อน: ……………(วันนี้มันไม่มีตัว ตน)
    ++ โดนทิ้ง ++
    แฟน: เราไปกันไม่ได้ / อย่า มายุ่งกับเรา / ไปไหนก็ไปรำคาญ (so sad)
    เพื่อน: ไม่เป็นไรเว้ย! ช่างแม่ง … มึงยังมีกูอยู่
    ทุกคนชอบถามว่า
    "เพื่อนกับแฟนมึงเลือกใครว่ะ"
    แล้วทุกคนจะตอบว่า
    "ก้อต้องเลือกเพื่อนสิว่ะ"
    แต่พอเอาเข้าจิงแม้งก้อเลือกแฟนมัน แล้วกูล่ะก้ิอหัวเน่าไง
    แต่พอเกิดอะไรขึ้นใครหละที่เป็นคนที่อยู่กับมึง
    ก้อ"เพื่อน"ไง
    เห็นค่าขอเพื่อนบ้างน่ะค่ะ

*-*The end*-*
    (ขออภัยถ้าหากคำไม่สุภาพ )เพื่อน กะ แฟน

cholwit
    Guest

โกรธแล้วน่ะ

กับแฟน..จะทะเลาะกันกี่ครั้งก็ได้ เดี๋ยวก็กลับมาง้อ มางอนกันอีก แต่กับเพื่อนบางทีก็แค่ครั้งเดียว แล้วสายสัมพันธ์ก็ขาดสะบั้น....ในชีวิตประจำวันก็มีให้เห็นอยู่บ่อย ๆ

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ หนุ่มเหงาคนไกลบ้าน
    เพื่อนคือคนที่เคียงข้างเฮาเสมอครับคอยปลอบคอยให้กำลังใจ
    ส่วนแฟนครับคือคนที่เฮาฮ่วมชีวิตินำตกลงใชวิตคู่ใหม่ๆๆอาดซิแนวใด่กะใด่แต่นานไปต้องอาศัยความเข้าใจกันครับ อันนี่กระบ่อเข้าใจคือกันครับ บ่อทันมีครอบครัวฮิๆๆ

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ ฝนหลวง
    จังได่กะทิ้งเพื่อนบ่อได้ดอกคับเพราะเวลาแฟนไล่ไปนอนนอกบ้านสิได้โทรบอกหมู่มาฮับไปนอนนำคือเก่า อิอิ:g:g

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ บ่าวตี๋ คนหล่อฝั่งซี
    จัดไป แต่สำหรับอ้ายบ่าวแล้ว ได้เมียแล้วกะต้องบ่เสียเพื่อนครับ ฮักทั้งสองแต่คนละแบบ (แต่เมียกะต้องบ่คุมจนเกินไป ส่วนเพื่อนกะไปนำเขาบ้างเพื่อเข้าสังคม )อิอิอิ

Tags for this Thread