หัวข้อ: มารบกวนพี่ๆเขาอีกแล้วเรา....พี่ฟ้าสางครับช่วยหน่อยครับ

Hybrid View

คำตอบที่แล้วมา คำตอบที่แล้วมา   คำตอบถัดไป คำตอบถัดไป
    แบ่งปันความรู้และประสบการณ์

มารบกวนพี่ๆเขาอีกแล้วเรา....พี่ฟ้าสางครับช่วยหน่อยครับ

รบกวนพี่ช่วยเขียนบทความเกี่ยวกับโปรแกรม RivaTuner 20rc16 หน่อยนะครับ
    เป็นโปรแกรมไว้ปรับแต่งการ์ดจอแสดงผล คือ ผมได้โหลดมาแต่ไม่กล้าปรับแต่ง ให้พี่ฟ้าสาง
    สอนวิธีใช้หน่อยครับ
    ขอบคุณมากครับ

ฟ้าสางที่บางกอก
    Guest

Re: มารบกวนพี่ๆเขาอีกแล้วเรา....พี่ฟ้าสางครับช่วยหน่อยครับ

ผมใช้ ATI ครับ แต่ก็ไม่ทราบเหมือนกันว่าจะรองรับการปรับแต่งนี้หรือป่าว ...แต่โดยส่วนใหญ่แล้วการปรับแต่งจอแสดงผลก็ปรับได้ในส่วนของ Refrash Rate เพื่อเร่งเม้าส์ให้เร็วขึ้น ประมาณ 200 Hzt. แต่ในการ tweak จอแสดงผล ผมไม่อยากแนะนำครับ ....มีผลเสียมากกว่า........คงต้องรอคนที่สามารถใช้โปรแกรมนี้กับชนิดจอได้ดีกว่า เพราะว่าผมไม่ทราบคุณสมบัติของโปรแกรม RivaTuner ที่จะใช้กับจอใดได้บ้าง

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์

Re: มารบกวนพี่ๆเขาอีกแล้วเรา....พี่ฟ้าสางครับช่วยหน่อยครับ

ขอบคุณมากครับ โอกาสหน้าจะมารบกวนอีก เห็นน้องๆที่ออฟฟิค เขาแฮกเครื่องของเขา
    แล้วไปลองใช้งานดูเลยติดใจอยากทำบ้าง ถ้าเป็นผลเสียก็ไม่ทำล่ะครับ