หัวข้อ: เรื่องผีๆ น่ากลัวสุดๆ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ เล็กจัง

เรื่องผีๆ น่ากลัวสุดๆ

เรื่องจริงที่ได้เจอมา ผีเฮี้ยนมากๆ (น่าสะพรึงกลัว)

วันนึงผมได้มีโอกาส ไปที่วัดแห่งหนุ่ง ใน จังห

วัด ราชบุรี....... ไปกับเพื่อนๆ ได้นัดกันว่า จะไปนอนที่วัด เพื่อ ทำสมาธิกัน ตกดึกคืนนั้น ผมนอนไม่หลับเลยออกไปเดิน เล่นคนเดียว ..... วัดแห่งนี้มีเรื่องเล่าที่น่ากลัวมากๆ แต่ผมไม่ค่อยสนจัยเท่าไหร่ คิดว่าอยู่ในวัดคงไม่มีไรมั้ง

...ผมเดินไปที่ต้นไม้แห่งหนึ่ง กะว่าจะฉี่สักหน่อย ขี้เกียจไปเข้าห้องน้ำมันอยู่ไกล......แต่ขณะที่กำลังเดินไปนั้น ได้กลิ่นเหม็นเน่ามาแต่ไกล เหม็นเหมือน ซากศพ รู้สึกกลัวขึ้นมาทันใด..... ยิ่งเดินเข้าไปใกล้ต้นไม้นั้น กลิ่นก้อยิ่งทวีความรุนแรงมากขึ้น จนต้องเอามือปิดจมูก คิดในใจว่า ไม่มีไรหรอกน่า คิดไปเองทั้งนั้น ท่อง นะโม อยู่ในใจ พอไปถึงที่หมายผมก้อปลด กางเกงจะฉี่ ขาขวาผมขยับไปเหยียบอะไรสักอย่าง... ผมสะดุ้งตกจัย... ร้องเสียงหลง..... ก้มลงไปดูและสิ่งที่ผมได้ เห็นก้อคือ !! ขี้ !! ผมเหยียบขี้ สิ่งนี้เองที่ส่งกลิ่นเหม็นเน่า ไม่รู้ใครมาขี้ไว้นะครับ เหลือง อ๋อยเชียว ขำๆ นะครับ แหะๆ กร๊ากๆๆ
    ::)::)::)

สาวเมืองชล
    Guest
    โอ๊ยเนาะจ๊ะแม่นเพิ่นตื่นเต้น ถ้าแม่นแนวอื่นคือสิหัวใจวายเนาะ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ หนุ่มน้อยเมืองเพชร
    ::) คงจะเป็น ขี้ผี มั๊ง ::)::)::)
    ไอ้ผีตนนี้ถ้าจับได้ ต้องตีก้นสัก สามสี่ที เน๊าะ ในฐานะที่ขี้ส่ง ::)::)

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ lukhin_inter
    อิสานใต้ ประเทศไทย
    เรื่องผี...ผี ลูกหินกะมีประสบการณ์คือกัน เรื่องจริงเลยนะจ๊ะ

ตอนลูกหินเป็นเด็ก ๆ เป็นเด็กน้อย เน๊าะ (จำบ่ได้ดอกจ้าว่าตอนไหนนานแล่ว ::) )
    ลูกหินแอบหนีแม่หละจ้า....ไปดูดนตรีลูกทุ่งที่วัดหน้าบ้าน
    ไปกะพี่พี่ แถว บ้านหละ ตอนนั้นน่าสิเป็นสุรชัย สมบัติเจริญ...หล่อหลายเพิ่น
    บ้านลูกหิน กะอยู่ หลังวัดเน๊าะ บ่ ไกลกันปานใด
    ขากลับ ลูกหินกะ คิดว่าแม่ต้องโกรธ แน่ ๆ กะเลยฟ้าว..กลับก่อน
    วิ่งปรู๊ดเดียวกะฮอดเน๊าะ เพราะบ้านอยู่หลังวัด...

และ...นั่นเอง ลูกหินได้เจอผีเข้าจัง จัง ผีนางตานี ตรงต้นกล้วย
    ใกล้ๆ บ้าน กวักมือเรียกลูกหิน มานี่ๆ....มานี่ เดี๋ยวนี้
    เสียงน่ากลัว มากเลย .....

ลูกหินนะ กลัวแทบแย่...คิดว่าตายแน่แล้ว ว ว ว ว ว
    แม่ช่วยลูกหินด้วยยยยยยจ้า ))))
    แต่.... แม่บ่ ช่วยเลย

.
    .

เพราะที่ลูกหิน คิด ว่าเป็นนางตานี นั้น บ่ แม่นเด้
    แม่ของลูกหินเองหละจ้า...ถือไม้ มารอตีลูกหิน...
    โดนตี 3 ที......โอ้ย ย ย ย ย ย ย ย
    เข็ดเลย จ้า ผีตานี ::) ::)
    อุปสรรคเป็นได้ทั้งบันไดให้ก้าวขึ้นไป...หรือ
    เป็นภูผาที่ขวางกั้น...ขึ้นอยู่กับว่าจะมองมุมไหน

ผาแดง
    Guest

+

+ กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lukhin_inter +
    เรื่องผี...ผี ลูกหินกะมีประสบการณ์คือกัน เรื่องจริงเลยนะจ๊ะ

ตอนลูกหินเป็นเด็ก ๆ เป็นเด็กน้อย เน๊าะ (จำบ่ได้ดอกจ้าว่าตอนไหนนานแล่ว ::) )
    ลูกหินแอบหนีแม่หละจ้า....ไปดูดนตรีลูกทุ่งที่วัดหน้าบ้าน
    ไปกะพี่พี่ แถว บ้านหละ ตอนนั้นน่าสิเป็นสุรชัย สมบัติเจริญ...หล่อหลายเพิ่น
    บ้านลูกหิน กะอยู่ หลังวัดเน๊าะ บ่ ไกลกันปานใด
    ขากลับ ลูกหินกะ คิดว่าแม่ต้องโกรธ แน่ ๆ กะเลยฟ้าว..กลับก่อน
    วิ่งปรู๊ดเดียวกะฮอดเน๊าะ เพราะบ้านอยู่หลังวัด...

และ...นั่นเอง ลูกหินได้เจอผีเข้าจัง จัง ผีนางตานี ตรงต้นกล้วย
    ใกล้ๆ บ้าน กวักมือเรียกลูกหิน มานี่ๆ....มานี่ เดี๋ยวนี้
    เสียงน่ากลัว มากเลย .....

ลูกหินนะ กลัวแทบแย่...คิดว่าตายแน่แล้ว ว ว ว ว ว
    แม่ช่วยลูกหินด้วยยยยยยจ้า )))) +
    แต่.... แม่บ่ ช่วยเลย

.
    .

เพราะที่ลูกหิน คิด ว่าเป็นนางตานี นั้น บ่ แม่นเด้
    แม่ของลูกหินเองหละจ้า...ถือไม้ มารอตีลูกหิน...
    โดนตี 3 ที......โอ้ย ย ย ย ย ย ย ย
    เข็ดเลย จ้า ผีตานี ::) ::)
    เป็นตาหย่านหน้อลูกหิน

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ บ่าวตี๋ คนหล่อฝั่งซี
    เป็นตาย่านคัก ขนคีกลุกเลยพี อิอิอิ