หัวข้อ: ฉันรัก......โคราช

Super Moderator สัญลักษณ์ของ ไก่น้อย
    บล็อก
    8

ดูวีดีโอ YouTube ออนไลน์ ฉันรัก......โคราช

ปกติคนเราจะมีที่ๆให้คิดถึงอยู่ 2 ที่ นั่นคือบ้านเกิด และเมืองนอน ดินแดนสู่ประตูอิสานแห่งนี้ ถึงแม้จะไม่ใช่บ้านเกิดของฉัน แต่ก็เป็นเมืองนอนที่ฉันได้อาศัยไม่นาเชื่อจะร่วม10ปีเข้าไปหละ ...
    บรรยากาศตนเช้าตรุ่ที่เขื่อนลำตะคอง หมอกเริ่มลงจัด ถ่ายจากมุมสูง ร้านอาหาร สวนไม้เมืองพร อากาศดีมั๊กมาก ......เอามาฝากพี่น้องทุกๆท่านคร๊า...ไม่รุ้จะเอ่ยคำไหน .ฉันรักโคราช ...หละกัน ::) ..::)

[radio]http://psaekim.googlepages.com/DUTOUR.wma[/radio]

ฉันรัก......โคราช

อีกมุมยอดฮิตที่ทางร้านเลือกสรรให้ลูกค้ามานั่งชม ถ้าไปตอนเย็นคนเยอะ ไปตอนเช้า โล่งเลย

ทางเดิน ที่ สวนท่านท้าวสุรนารี

อีกมุมที่ชอบมั๊กมาก....

กระเบื้องจะฟูลอย น้ำเต้าน้อยจะถอยจม เมฆจะหล่นฟ้าปลาจะกินดาว ลาวจะครองเมือง ::)

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ชายหล่ามาดามศรี
    อยากแวะนำเด่ เมื่อบ้านยามได่ นั่งรถกลายทุกเที่ยวเรยเอือ้ยไก่ บอกให้เขาถ่าเขากะบ่ถ่า คั่นลงกะลงไปเรยว่าสั่น 555 หรือโตนสิได้ยาก โบกรถคือเที่ยวแบบอ้ายศรี 5555 งามคราฟ งามฉันรักโคราชคือกันคราฟ

Super Moderator
    Guide & Photographer
    สัญลักษณ์ของ เจ้าซายน้อย

เรื่องฮิตน่าอ่าน

เมืองโคราชนี่งามแท้ แลตาชำเลือง เดิ้งเดอ
    หลายอำเภอน่าเที่ยว เชิญเลี้ยวแวะมา...
    สระบุรีเลี้ยวขวา นะครับนะ อิอิ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...
    ผมกะมักอยู่ครับโคราชนี่.... สาวโคราช ::)

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    เอ่ยคำนี้เลยไก่น้อย..คึดเถิงโคราช..คึดเถิงไก่น้อย..อิอิ....คึดฮอดเสมอเด้อน้องหล่า..ฉันรู้ว่า..เธอคือดั่งดวงจันทร์..และเธอจะอยู่ตรงนั้น..แม้บางวันมองไปไม่เจอะเจอ..บู๋ยยย..อารมณ์คึดฮอด..คริๆๆ..
    มองต่าง..อย่างปลง

Super Moderator สัญลักษณ์ของ ไก่น้อย
    บล็อก
    8
    ขอบคุณพี่มิกจ้า ...... สำหรับพี่มิค กะคำนี้เลยจ้า ...... อยู่ในใจเสมอ ฮู้..บ่.. ฮิ้ววววว
    กระเบื้องจะฟูลอย น้ำเต้าน้อยจะถอยจม เมฆจะหล่นฟ้าปลาจะกินดาว ลาวจะครองเมือง ::)

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ มั่วหน่าฮ่าน
    ภาพมันมืดๆ แม่ะนาง..ผุเฒ่าตาบ่ดีปานได๋...

เว้าเถิงโคราชกะคึดฮอดสมัยเป็นนักเรียนช่างกลเน๊าะ..20 ปีที่แล้ว เอิ๊กส์ๆๆๆ
    ไม่เข้าถ้ำมอง เหตุไฉนจะได้มอง...http://img198.google.co.th/img198/6016/iinjiisjiisj.gif

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    :g :g

บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

Maximum learning
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ khonsurin
    ท่าตูม สุรินทร์
    บล็อก
    197
    ขอบคุณค่ะ สำหรับภาพสวยมากๆ นะคะ เคยไปโคราชหลายครั้งแล้วค่ะ สำหรับเมืองที่เจริญมากๆ และเป็นเมืองที่น่าอยู่อีกเมืองหนึ่งจ้า นะคะ