หัวข้อ: +สำหรับผู้ที่กำลังท้ออยู่ค่ะ+

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23

+สำหรับผู้ที่กำลังท้ออยู่ค่ะ+

True Story ...
    เรื่องจริง ...

A son says to his father: 'Dad, would you be willingly to run a marathon with me?'
    วันนึงลูกชายได้พูดกับพ่อของเขาว่า 'พ่อครับ พ่อจะไปวิ่งมาราธอนกับผมได้ไหม'

The father, despite his age and a heart disease, says 'YES'.
    ถึงแม้ว่าตัวคุณพ่อเองจะอายุมากแล้ว แถมยังเป็นโรคหัวใจ เขาเลือกที่จะตอบลูกของเขากลับไปว่า 'ได้ซิลูก'

And they run that marathon, together.
    หลังจากนั้นทั้งสองก็วิ่งมาราธอนด้วยกัน

The son asks: 'Dad, can you run another marathon with me?' Again father says 'YES'.
    อีกวันนึง ลูกชายได้ถามพ่อของเขาอีกครั้งว่า 'พ่อครับ พ่อจะวิ่งมาราธอนกับผมอีกครั้งได้ไหม' แน่นอนว่า พ่อตอบกลับไปว่า 'ได้ซิลูก'

They run another marathon, together.
    เขาทั้งสองก็ได้วิ่งมาราธอนรายการอื่นอีกครั้งด้วยกัน

One day the son asks his father: 'Dad, would please do the Iron Man with me?'
    และอีกวันนึง ลูกชายก็ถามพ่อของเขาอีกครั้งว่า 'พ่อครับพ่อจะลงแข่ง Iron Man กับผมได้ไหม'

Now just in case you wouldn't know, 'The Iron Man' is the toughest triatlon in existance; 4km swimming, then 180 km by bike, and finaly another 42 km running, in one stroke.
    (สำหรับคนที่ไม่รู้ว่า Iron Man คืออะไร มันก็คือไตรกีฬานั่นเองในภาษาไทย รายการนี้จะรวมมนุษย์เหล็กจากทั่วโลกมาแข่งขันกันโดยแบ่งออกเป็น ว่ายน้ำ 4 กิโล ปั่นจักรยาน 180 กิโล และ วิ่ง 42 กิโล โดยไม่มีการหยุดพัก ใครเข้าเส้นชัยก่อนเป็นผู้ชนะ)

Again father says 'YES'
    และก็อีกครั้งหนึ่งที่ผู้เป็นพ่อไม่ได้ตอบปฏิเสธ 'ได้ซิลูก'

Maybe this doesn't 'touch' you yet by heart ... until you see this movie (put on sound!):
    บางทีบทสนทนานี้คุณอาจจะยังไม่เข้าใจ และยังไม่เกิดความประทับใจกับมัน...จนกระทั่งคุณได้ดูคลิปต่อไปนี้

ปล..ให้กำลังใจเจ้าของไปนำ..ให้หมู่พวกไปนำเจ้าของกะดาย ..ทำดีได่ดีเนาะ.. อิอิ....+สำหรับผู้ที่กำลังท้ออยู่ค่ะ+

[YFLASH]http://www.youtube.com/v/VJMbk9dtpdY&hl=ja&fs=1[/YFLASH]
    มองต่าง..อย่างปลง

ความฮักความสามัคคี ความจริงใจต่อกัน...ย่อมชนะอุปสรรคทั้งปวง...8)
    ฮักและคึดฮอดเจ้าคือเก่าเด้อ.....
    คนที่กล้าจะพ่ายแพ้เท่านั้น...ที่จะประสบความสำเร็จอย่างยิ่งใหญ่

Super Moderator สัญลักษณ์ของ ไก่น้อย
    บล็อก
    8
    ป้าดดด น้ำตาไหลเลยเจ๊ ...... คักเนาะความฮักความผูกพันธ์ของฝรั่งกะดายเนาะ สุดยอดเลยค่ะพี่
    กระเบื้องจะฟูลอย น้ำเต้าน้อยจะถอยจม เมฆจะหล่นฟ้าปลาจะกินดาว ลาวจะครองเมือง ::)

นักปราชญ์เมืองอีสาน
    ศิลปินนักแต่ง ผญา
    สัญลักษณ์ของ ศรีสะท้าน
    man you OK very good ha ๆ ๆ
    วรรณคดีล้ำลำนำเอื้อนเอ่ย เขยภาษาพากษ์เว้าลาวพื้นกล่าวไกล

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ anna
    เอื้อยเอ๋ย แอนนำ้ตาไหลเลยเอื้อย ฝรั่งสิบ้า หรือว่าสิ ฮักพ่อ แต่แอนกะซึ้งจ้า ขอบคุณหลายเด้อ เอื้อย ที่หาแนวมาให้คนฮ้องให้น้อ:g

Maximum learning
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ khonsurin
    ท่าตูม สุรินทร์
    บล็อก
    197
    ขอบคุณมากค่ะ เบิ่งแล้วเศร้ามากเลย คิดถึงความรักของพ่อน้อจ้า

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    ดูเรื่องนี้แล้ว ต้องยอมรับจิตใจที่ห้าวหาญ

มนุษย์เราถ้าคิดจะทำอะไรแล้ว ต้องทำได้ทั้งนั้นแหละ

ขึ้นอยู่กับว่าจะใช้ความพยายามหรือเปล่า

เรื่องนี้เป็นความผูกพันและเป็นตัวอย่างที่ดี

แต่ถ้าเป็นผม ผมคงไม่พาพ่อผมไปทรมานแบบนี้แน่นอน

แม้ว่าพ่อจะตอบว่า สู้ตายลูก ลุย ! ก็ตาม

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    แม่นอยู่อ้าย คั่นเป็นส้มกะคือสิบ่พาพ่อไปแล่นดู๋ป่านนั้นดอก..หากแต่ว่าเป็นซายคนพิการคนนี้อ่ะหน๋าจ้า..กะนานาจิตตังเนาะจ้า..เบิ่งเอาในมุมที่สร้างสรรค์จรรโลงใจเอาเนาะ..เพื่อเฮ็ดให้เฮามีกำลังใจจ้า..:g
    มองต่าง..อย่างปลง

rakroon25
    Guest

Re: +สำหรับผู้ที่กำลังท้ออยู่ค่ะ+

ขอบคุณหลายๆๆเด้อครับ:g