หัวข้อ: ตั้งชื่อเรื่องให้แหน่ครับ...

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ jobloi

ตั้งชื่อเรื่องให้แหน่ครับ...

มีสาวน้อยนางหนึ่ง ต้องการหย่ากับสามีเป็นอย่างมาก
    เมื่อถึงศาล
    ศาลก็ถามว่า"ทำไมหนูถึงต้องการหย่ากับสามีล่ะจ๊ะ"
    เมื่อถูกถาม สาวน้อยก็หน้าแดง แล้วนิ่งไปพักนึงแล้วพูดว่า"มันบอกไม่ถูกค่ะ" ด้วยว่าศาลเห็นใจจึงยื่นปากกาให้สาวน้อยเขียนแทน แต่ปากกา
    เขียนไม่ออก ศาลจึงบอกให้ลูกขุนเอาไปเปลี่ยน
    แต่สาวน้อยขัดขึ้นว่า"ไม่เป็นไรค่ะ ที่หนูต้องการหย่าก็เพราะสามีหนูเหมือนปากกาด้ามนั้นแหละค่ะ"

ตั้งชื่อเรื่องให้แหน่ครับ...
    ................ไม่หวั่นแม้วัน..(อายุ) มามาก.....สู้ตายค่ะ....

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ ฝนหลวง
    555555555555++++++

เข่าใจละคับ อิอิ อันนี่ผมกะคึดซือเรื่องบ่อได้คือกัน

แต่อ่านแล้วเข่าใจง่ายดีคับ อิอิ:g:g:g:g

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ w01305
    ไม่มีน้ำ(ยา)หมึก...........
    [/FONT][/FONT][/SIZE]............::)::)::)

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ รินเมืองร้อยเกิน
    เกษตรวิสัย - ร้อยเอ็ด
    ::)ไม่อยากจะคิด สมควรแล้ว::)

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ เล็กจัง
    ซื่อเรื่อง........วันเพ็ญ ......one pen (ปากกาแท่งเดียว) ::) ::) :g

นักปราชญ์เมืองอีสาน
    ศิลปินนักแต่ง ผญา
    สัญลักษณ์ของ ศรีสะท้าน
    สิตั้งชื่อภาษาฝรั่งให้จั่งเท่เนาะ no water drug ดีบ่ชื่อนี้ อิ อิ อิ
    วรรณคดีล้ำลำนำเอื้อนเอ่ย เขยภาษาพากษ์เว้าลาวพื้นกล่าวไกล