ดูผลการโหวต: ม่วนบ่ม่วน ซ่อยบอกหล่าแหน่

ผู้โหวต
12. คุณอาจจะไม่ได้รับอนุญาตให้คะแนนในสำรวจความนิยมนี้
  • บ่มัก

1 8.33%
  • พอฟัง

3 25.00%
  • ม่วนอยู่

6 50.00%
  • สุดหอง มักคัก

2 16.67%

หัวข้อ: ฝากไปฟังแหน่ครับ ชื่อเพลง ไม่พอ

Hybrid View

คำตอบที่แล้วมา คำตอบที่แล้วมา   คำตอบถัดไป คำตอบถัดไป
    แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บักหล่าลูกกก

Facebook Video ฝากไปฟังแหน่ครับ ชื่อเพลง ไม่พอ

[WMA]http://www.main.pasworld.co.th/media/not_enough.wma[/WMA]

หล่าแต่งไว้กับน้องชายโดนแล้ว

ชื่อเพลง : ไม่พอ
    ศิลปิน : Soul
    อัลบัม : Soulful
    เนื้อร้อง / ทำนอง อภิชัย ไสยรส
    เรียบเรียงเสียงประสาน : ชัยวัชร ไสยรส

เวลายิ่งผ่านไป ใจเรายิ่งผูกพันธ์ มีฉัน ... มีเธอ
    มีรักมั่นคงต่อกัน ลึกซึ้งเกินกว่านั้น มีฝัน ... เพื่อเธอ

**แต่กลับมามองดูความเป็นจริง ทุกสิ่ง เราเคยสัญญา
    เพียงแค่ความคิด แค่คำพูดจา เราลืมไปว่า มันยังไม่พอ ...

***จากไปเถอะที่รัก ฉันมันแค่ลมพัด พริ้วไป .... แสนไกล
    ***ล่องลอยไร้จุดหมาย ฉันไม่มีอะไร เพื่อเธอ .... หรือเพื่อฉัน
    ......มีเพียงแค่รักอยู่เต็มหัวใจ (มันไม่พอ ......)

-----

**,***

----------------------------------------------------------------------
    ติชม ประการได๋กะขอน้อมรับไว้เด้อครับ (รัก กะหลายครับ ผูกพันธ์กันกะหลาย แต่มันขาดตะเงินครับ ความหมายของเพลงนี่)

ปล. ให้มัน auto play จั่งได๋ครับ แนะนำแหน่ media player นี่ ไผฮู้กะบอกหล่าแหน่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย บักหล่าลูกกก; 28-03-2010 at 17:53.

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ แพรมน

Re: ฝากไปฟังแหน่ครับ ชื่อเพลง ไม่พอ

Re: ฝากไปฟังแหน่ครับ ชื่อเพลง ไม่พอRe: ฝากไปฟังแหน่ครับ ชื่อเพลง ไม่พอซี้งมากๆครับ สุดยอดเลยครับ:g:g

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23

Re: ฝากไปฟังแหน่ครับ ชื่อเพลง ไม่พอ

แจ่มๆ..มืออาชีพกะได่เด้อนิ..เสียงเพิ่นกะดี..นำนองเพลงแจ่ม..ม่วนๆๆ..
    มองต่าง..อย่างปลง

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บักหล่าลูกกก

ขั่นว่าม่วนกะฝากไปเปิดในสถานีสู่หมู่เพิ่นฟังนำแหน่ เอื้อย ดีเจ คนสวย

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง สัญลักษณ์ของ นิวน้อย

คืออยู่ตั้วล่ะอ้าย คือบ่เอ็ดดนตรีแบบสมบูรณ์แบบ ล่ะอ้าย

ช่างเครื่องบิน กินลาบ
    Guest

ถ้าทำเป็นเพลงก็พอได้ครับ
    แต่ถ้าจะทำขายต้องหาคำที่โดนมากกว่านี้ครับ
    ต้องหาคำที่เด่นๆเลยครับ และร้องให้ขาดไปเลย ขอติงว่าดนตรียังไม่ครบเท่าที่ควร
    เอาแบบว่าให้คนฟังเค้าคิดจะหยิบเพลงเรามาเปิด และ คิดถึงเพลงเรา บ่อยๆเวลาเจอเหตุการณ์ หรือ เทศกาลอะไรอย่างนี้หน่ะครับ
    โอเคครับ พูดมาก ปากจะเป็นสี ฮ่าๆ ไปก่อนเด้อ เอาเป็นว่าพอได้ครับแต่ยังไม่เด่น

Tags for this Thread