โปรแกรม Anti Spyware ตัวไหนดีที่สุดครับ

Deicide
    Guest

โปรแกรม Anti Spyware ตัวไหนดีที่สุดครับ

โปรแกรม Anti Spyware ตัวไหนดีที่สุดครับ เสถียรที่สุด น่าใช้ที่สุดครับ แนะนำด้วยครับ

genal
    Guest

Re: โปรแกรม Anti Spyware ตัวไหนดีที่สุดครับ

เห็นด้วยกับพี่จอร์จครับใส่ที่ office หนะครับ ADWARE จับไว้ IDMมันเลยฟ้องทุกเช้าเลย CRACK ทุกวัน เดี๋ยวต้องลองเอาตัวอื่นใช้ดีกว่าไม่รู้มันติดอันดับได้ไง Re: โปรแกรม Anti Spyware ตัวไหนดีที่สุดครับ

teiger
    Guest

Re: โปรแกรม Anti Spyware ตัวไหนดีที่สุดครับ

ลอง Bit Defender Antivirus plus v.10 สิครับ อัพเดทบ่อยหน่อยแต่ถือว่าคุณภาพใช้ได้ ครับ

คือตอนนี้ผมก็คิดเหมือนท่านฟ้าสาง ว่าแอนติไวรัสทุกๆตัวน่ะดีเหมือนกันหมดถ้าหากเราได้อับเดทฐานข้อมูลมันบ่อยๆ แต่เท่าที่ผมลองมา(ความรู้สึกส่วนตัวนะ) ผมลองมาหลายตัวแล้ว ตอนนี้ F-Secure น่าจะดีที่สุด เดี๋ยวผมจะยกตัวอย่างให้ดู แต่ก่อนมีไวรัสที่น่ากลัวอยู่หลายตัว เช่น Flashy ที่เวลาติดแล้วมันจะสร้าง PSW แล้วทำให้เราไม่สามารถล๊อกออนได้ Hack By Godzilla นี่ก็อีกตัว เวลาติดน่ารำคาญมาก และอีกหลายๆตัว
    ตอนนั้นผมใช้แอนติไวรัส ยี่ห้ออื่นอยู่(ไม่ขอเอ่ยชื่อ) มันไม่สามารถ เอาไวรัสออกได้ และยังไม่เห็นด้วยซ้ำ แต่เมื่อใช้ตัวนี้แล้ว มันสแกนเจอ และ เอาออกได้ เยี่ยมจริงๆๆ
    แต่ตัวนี้ก็กินเครื่องไปเยอะเหมือนกัน อืดไปบ้าง แต่ก็ โอเช

cabala
    Guest

anti spyware ก็ counterspy (ตัวเล็กดีกะลังมาแรง), webroot spy sweeper ก็ดีนะครับ

ข่อยว่า Spywaer Terminator แจ่มสุดๆแล้วครับ

cmman
    Guest

webroot spysweeper ครับ เพราะจุดอ่อนจุดหนึ่งของF Secureคือ สปายแวร์บางตัวF-secureหาไม่เจอ แต่ไอ้ตัวนี้หาเจอครับ ผมใช้สองตัวนี้ก็เพราะเจ้าแล้วครับเพราะ F-secureจะมีจุดเด่นอยู่ที่ถ้ามีอะไรแปลกๆๆเข้ามามันจะถามหรือบล็อคหรือลบถ้าเราตั้งเอาไว้ เราเอาสปายสวีปเปอร์มาอุดรอยโหว่ตรงนี้เครื่องคุณก็ใช้ได้ในระดับ1แล้วครับ ถ้าคุณกลัวมากก็ใช้ karpersky+Firewall ของZonealarm คุณก็จะเป็นรถถังหุ้มเกราะเข้าเวปใต้ดินที่อันตรายได้มากมายก่ายกองแต่ต้องแลกมากับอาการหน่วงเครื่อง

ฟ้าสางที่บางกอก
    Guest

Re: โปรแกรม Anti Spyware ตัวไหนดีที่สุดครับ กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cmman
    webroot spysweeper ครับ เพราะจุดอ่อนจุดหนึ่งของF Secureคือ สปายแวร์บางตัวF-secureหาไม่เจอ แต่ไอ้ตัวนี้หาเจอครับ ผมใช้สองตัวนี้ก็เพราะเจ้าแล้วครับเพราะ F-secureจะมีจุดเด่นอยู่ที่ถ้ามีอะไรแปลกๆๆเข้ามามันจะถามหรือบล็อคหรือลบถ้าเราตั้งเอาไว้ เราเอาสปายสวีปเปอร์มาอุดรอยโหว่ตรงนี้เครื่องคุณก็ใช้ได้ในระดับ1แล้วครับ ถ้าคุณกลัวมากก็ใช้ karpersky+Firewall ของZonealarm คุณก็จะเป็นรถถังหุ้มเกราะเข้าเวปใต้ดินที่อันตรายได้มากมายก่ายกองแต่ต้องแลกมากับอาการหน่วงเครื่อง
    ถูกต้องแล้วครับ ผมก็ใช้ Webroot คู่กับ F-secure เหมือนกัน เอาไว้ sheild cookies ที่อันตราย ...แต่ต้องเลือกปรับตั้งให้เหมาะสมนะครับ .........

cabala
    Guest

คือว่าก็ใช้ webroot นานแล้วอะครับ แต่ว่าไม่รู้ว่าต้องมีการปรับแต่งยังไงบ้างเหรอครับ (ใช้กับ update แค่นั้นเอง)

ฟ้าสางที่บางกอก
    Guest

Re: โปรแกรม Anti Spyware ตัวไหนดีที่สุดครับ กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cabala
    คือว่าก็ใช้ webroot นานแล้วอะครับ แต่ว่าไม่รู้ว่าต้องมีการปรับแต่งยังไงบ้างเหรอครับ (ใช้กับ update แค่นั้นเอง)
    จริง ๆ แล้วหากลง Webroot ทำให้ F-secure จะไม่ทำการ Sheild cookies ให้ (โดยปกติแล้ว F-secure จะทำการ sheild cookies ให้อย่างเงียบ ๆ)

ตัวโปรแกรมมันจะไม่อัพเดทให้ จะต้องใช้ตัวอัพเดทต่างหากนะ (สำหรับ Webroot Spy Sweeper 5.3.2 Build 2361)
    ลองปรับตามนี้นะ

Tags for this Thread