รักเมียหลวงห่วงเมียน้อย - รุ่งโรจน์ เพชรธงชัย

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ บ่าวโจ่โล่

ฟังเพลงจากเว็บ 4shared รักเมียหลวงห่วงเมียน้อย - รุ่งโรจน์ เพชรธงชัย

เนื้อหาอาจมีลิขสิทธิ์ ที่มา : http://www.4shared.com/embed/92822878/aa39debc

ชุดที่ 3 ชื่อชุด หัวอกแท๊กซี่ ชุดที่ 2 สายเปลสายใจ ชุดที่ 1 ร้องให้ไส่เดือน สำหรับ ชุดที่ 1 และ 2 บ่าวเม้า มีโพสไว้ให้ฟังแล้วครับผม
    กลอนดัง ช่วงประมาณ ปี 2530 - 2532 ผมจำได้ว่าได้คร่าว ๆ ประมาณนี้หล่ะ พอจำได้ว่าคนแต่งกลอนลำ กลอนร้องให้ไส่เดือน
    เผิ่นเป็นคนบ้่านเดียวกันกับผม กลอนลำดังตอนนั้นเผิ่นบวชพระ ผมบวชเป็นเณรยุ ได้ซ่อเผิ่นหลายเติบยุว่า สาเหตุการแต่งกลอนลำ
    กลอนนี้มีสาเหตุจั่งได๋ จั่งแต่งได้หนิหล่ะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pui.lab; 04-12-2010 at 09:37.

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ กระปอม
    ขอบคุณหลายๆครับอ้าย ม่วนคัก มักแฮง
    555 ถืกใจคัก

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวเมืองลำดวน
    ขอบคุณครับ บ่ได้ฟังเพลงเก่าๆๆๆๆๆๆๆของรุ่งโรจน์มาโดนแล้ว

มักหลายเพลงรุ่งโรจน์ ขอบคุณผู้โหลดให้ฟัง

หมอลำคนโปรด รุ่งโรจน์ เพชรธงชัย ยุแล้ว

Tags for this Thread