หัวข้อ: ถ้ามีโอกาสครั้งเดียวที่จะทำ..........คุณจะทำอะไร?

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ มะนาว

ถ้ามีโอกาสครั้งเดียวที่จะทำ..........คุณจะทำอะไร?

ถ้ามีโอกาสอีกครั้งเดียวที่จะมองเห็น
    ฉันจะขอมองเธอเป็นภาพสุดท้าย
    ถ้ามีโอกาสอีกครั้งเดียวที่จะสัมผัสใคร
    ฉันจะขอจับมือเธอไว้ด้วยความรู้สึกดีๆ
    ถ้ามีโอกาสอีกครั้งที่จะเดินเคียงข้าง
    ฉันจะทำทุกอย่างเพื่อได้เดินกับเธอคนนี้
    และถ้ามีโอกาสอีกครั้งเดียว...ที่จะบอกความรู้สึกที่มี
    "รักเธอ...ทุกๆนาที" นี่คือสิ่งที่ฉันจะบอกไป...

ถ้ามีโอกาสครั้งเดียวที่จะทำ..........คุณจะทำอะไร?ถ้ามีโอกาสครั้งเดียวที่จะทำ..........คุณจะทำอะไร?ถ้ามีโอกาสครั้งเดียวที่จะทำ..........คุณจะทำอะไร?ถ้ามีโอกาสครั้งเดียวที่จะทำ..........คุณจะทำอะไร?ถ้ามีโอกาสครั้งเดียวที่จะทำ..........คุณจะทำอะไร?ถ้ามีโอกาสครั้งเดียวที่จะทำ..........คุณจะทำอะไร?ถ้ามีโอกาสครั้งเดียวที่จะทำ..........คุณจะทำอะไร?ถ้ามีโอกาสครั้งเดียวที่จะทำ..........คุณจะทำอะไร?ถ้ามีโอกาสครั้งเดียวที่จะทำ..........คุณจะทำอะไร?
    ......ลูกสาวคนนี้รักพ่อที่สุดเลยค่ะ........

....และอยากจะขอบคุณบ้านมหาบ้านแห่งกำลังใจของคนไกลบ้าน...รักบ้านมหานะคะ ..

>> ถ้ามีโอกาสครั้งเดียวที่จะทำ..........คุณจะทำอะไร? <<.

และอีกหนึ่งคน...พี่ชายใจดีคนบ้านไกลแต่ไม่เคยขาดส่งกำลังใจให้น้องสาวเสมอๆ... :-*:-*

หากมีโอกาสครั้งเดียวที่จะทำ...อยากจะอยู่กับคนที่เฮารักจ้า...อิอิอิ

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    ผมถามหัวหน้าแผนกว่า "อ่า ๆ ๆ หัวหน้าครับ ถ้าหัวหน้าเป็นใหญ่เป็นโต ถ้ามีโอกาสครั้งเดียวที่จะทำ หัวหน้าจะทำอะไรครับ"

เจ้านายก็บอกว่า "ถ้าผมมีอำนาจนะ พล พระยาแล ผมจะไล่คุณออก ทันทีที่ผมมีโอกาสนั้นตั้งแต่วันแรก พะนะ ๆ ๆ ๆ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...
    ผมขอสองครั้งได้บ่อ ครั้งเดียวย่านผิดพลาด ::) โอกาสดีๆ

Super Moderator
    Guide & Photographer
    สัญลักษณ์ของ เจ้าซายน้อย

รอบยิ้มพิมใจ

.......ทำดี.......

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เจ้าซายน้อย
    .......ทำดี.......
    ป้าดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆทำดีสะออนเด้...::)

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ หนุ่มน้อยร้อยเอ็ด

โกรธแล้วน่ะ คึดย๊ากเด้

:)ถ้ามีโอกาสเพียงครั้งเดียวผมจะทำหั้ยคนที่ผมรักและคนที่รักผมมี่ความสุขเท่าที่ผมจะทำได้:)