หัวข้อ: ปีใหม่นี่พี่นอ้งบ้านมหาเฮามีไผไปไสกันแน่น้อ..

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...

ปีใหม่นี่พี่นอ้งบ้านมหาเฮามีไผไปไสกันแน่น้อ..

อยากถามพี่น้องบ้านมหาครับ ชว่งวันหยุดปีใหม่นี่มีผู้ได๋ได้ไปเที่ยวไสแน่น้อครับ หรือว่าเมือบ้าน หรือว่าไปเที่ยวทางภาคไต้ ภาคเหนือ

สว่นผมสิเมือบ้านจ.อุบลครับ ไปวันที่31 ไผไปทางนั่นกะไปเวะแน่เด้อ
    ผมอยู่ ต.บ้านแดง อ.ตระการครับ อยู่บ้านกะมีบุญอยูวัดครับ
    วันที่1 มีหมอลำซิ่งยามเว็น ไผไปกะขอเชิญเด้อครับขอต้อนรับด้วยความจริงใจ

สวัสดี ปีใหม่พี่น้องบ้านมหา จากใจจริง
    ให้ชื่นสุข ในทุกสิ่ง ที่สร้างสรรค์
    มีความรัก สามัคคี ดีต่อกัน
    มีน้ำใจ แบ่งปัน ทุกวันไป

ขอพระศรี รัตนะ มาคุ้มครอง
    ขอเทพไท้ ในทั้งผอง ป้องปัดเป่า
    ขอให้ปี ใหม่นี้ เป็นปีเรา
    คลายทุกโศก โรคฤาเศร้า อย่ารังควาญ

รักและศรัทธาบ้านมหา..จาก.คนตระการ

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ หนุ่มเหงาคนไกลบ้าน
    สวัสดีปีใหม่เด้อครับอ้ายคนตรการขอให้อ้ายและครอบครัวจงมีความสุขความมเจริญคิดหวังสิ่งใด่ในโลกากะขอให้สมหวังปราถนาเด้อครับอ้าย

มิสบ้านมหา 2008 - 2009 สัญลักษณ์ของ หมูหวาน
    บล็อก
    5
    งานนี้ เหมาโอที ตั๋วอ้ายตระการ บ่ได้ไปใส ค๊า ทำงานๆๆๆๆๆๆๆ::)::)::)
    ขำบางโอกาส ฉลาดเป็นบางเวลา บ้าเป็นพักๆ แต่น่ารักตลอดกาล (^_^)

บ่อยากพากย์...ทำงานคร้าา26-28แล้วกะ 31-1...จังๆห้ามลาห้ามป่วยพร้อม...

แต่จังใด๋กะขอให้พี่น้องบ้านมหา ม่วนๆเผื่อแหน่เด้อจ้า...มีความสุข ร่ำรวย ร่ำรวยกันทุกคน...
    พบพ้อแต่สิ่งดีๆ....เมาบ่ขับเนาะค่ะ พยาบาลเมื่อยใด๋...
    คนที่กล้าจะพ่ายแพ้เท่านั้น...ที่จะประสบความสำเร็จอย่างยิ่งใหญ่

ปีใหม่กลับบ้านเด้อ ไผ๋ผ่านไปทาง อใสตึก บุรีรัมย์ กะแวะได้เด้อ:g:g
    ...เปรียบแม่เช่น โคมทองของชีวิต

ช่วยชี้ทิศ ช่วยนำทาง ช่วยสร้างสรรค์

ให้ความรัก ให้ความรู้ ชูชีวัน

ลูกจึงมั่นกตัญญูบูชาคุณ..........เพื่อแม่ แพ้บ่ได้

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ มุมหนึ่งของความคิดถึง
    บล็อก
    22
    กลับไปสู่อ้อมกอดถิ่นบุญเก่าจ้า อ้อมกอดของพ่อของแม่จ้า สุขสันต์วันปีใหม่ ขอให้พบแต่สิ่งดี ๆ ตลอดปีและตลอดไปจ้า

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวจัย
    ปีใหม่ผมกลับบ้านครับอ้ายเอ๋ เมือหนองบัวลำภูก่อนแล้วกะสิเลยเมือบ้านที่หนองคายต่อครับอ้าย
    กลับ29-4 ครับไผผ่านไปทางนั้นกะเชิญเด้อครับ ยินดีต้อนรับพี่น้องบ้านมหาทุกท่านครับ
    หล่อคืออ้าย กินข้าวบายกบตั๋วะหล่า

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ หนุ่มน้อยเมืองเพชร
    บ่ได้ไปเหมือนกันคร๊าฟฟฟฟฟฟฟฟ เฮ็ดงาน 31ถึง 1 อีกหนึ่งวันคร๊าฟฟฟฟ8)
    แต่จะหยุด วันที่ 3-4 มกราคมเด้อ ไผสิผ่านมาขะอำเรียกใช้ หนุ่มน้อยเมืองเพชร
    ได้คร๊าฟผม ::)::) ไผสิเดินทางก้อขอให้ปลอดภัยทั้งไปและกลับเด้อ ::) ฮิ้ววว

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ isdy

บ้านมหาโพสต์

ปีหม่ผมกะหยุดครับกลับบ้านหนองบัวลำภูครับหยุด 31-4 มกราครับ:g:g:g:g

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ คนเมืองเกิน
    ไปเที่ยวเกาหลี เลยเว้าอวดหมู่ พาลูกค้าไปเที่ยวเกาหลีครับ 5 มื้อ วันที่ 25-30 ธค.นี้ (ห่อแจ่วบองไปนำคือเก่า)