หัวข้อ: มีเธอในความคิดถึง

มีเธอในความคิดถึง

มีเธอในความคิดถึง มีเธอในความคิดถึง มีเธอในความคิดถึง มีเธอในความคิดถึง มีเธอในความคิดถึง
    พร้อมกับความทรงจำมากมายที่แสนดี
    และความหวังอันสูงสุดของฉัน
    ฉันจะเก็บความทรงจำอันแสนมีค่านั้นไว้
    .....เราไม่เคยอยู่ห่างกัน
    หัวใจอยู่กลับความเหงาและเสียงเพลง   สาวน้ำพอง สะเอื้อน

ฅนเมืองชน
    Guest

Re: มีเธอในความคิดถึง

จะคอยเป็นกำลังจัย ยามที่เทอมองไม่เห็น
    จะคอยเป็นดั่งสายธาร ที่ชุ่มเย็นช่ำไหว
    จะคอยมอบความรักที่ ไม่มากค่าอะไร
    จะคอยอยู่ใกล้ๆ บอกว่าห่วงใยเหลือเกิน

ขอบใจค่ะ บ่าวเมืองชน
    หัวใจอยู่กลับความเหงาและเสียงเพลง   สาวน้ำพอง สะเอื้อน

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง
    มิสบ้านมหา 2011
    สัญลักษณ์ของ ผู้ก่อการรัก
    HappyLand ดินแดนแห่งความสุข, Thailand

ถึงแม้จะอยู่ห่างไกลสายตา แต่ทว่าไม่เคยห่างไกลหัวใจ

อื้อ .. ซึ้ง
    ล้มแล้วฟื้นยืนสู้ชูช่อใหม่ เพราะต้นยังสดใสผลิใบเขียว
    ลุกขึ้นต้านลมฝนต้นเป็นเกลียว รากยึดเหนี่ยวซับซ้อนกับพื้นดิน

ฅนเมืองชน
    Guest

อยู่ไกลกันสุดขอบฟ้า เขาเขียว
    เสมือนอยู่หอแห่งเดียว ร่วมห้อง
    ซังกันบ่แลเหลียวตาป้อง กันนา
    เหมือนขอบฟ้ามาป้องป่าไม้ มาบัง

ขอบคุณค่ะบ่าวมืองชน ที่ตอบเป็นบทความมาให้

ฅนเมืองชน
    Guest

บ่เป็นหยังดอกเผื่อเอื้อยแรมแล้ว ยินดีและเต็มจัยเสมอละ

ศิลปิน นักเขียน สัญลักษณ์ของ maanoy

หวัดดีครับเจ้าของกระทู้....และทุกๆท่านครับ

วันที่ว่าง ไม่ร้างไกล ใจยังว่าง
    ไม่มีทาง หายห่าง ร้างดวงจิต
    แต่วันนี้ ใจอ้างว้าง ทางความคิด
    อยากไปชิด กลางใจ ใครสักคน

Re: มีเธอในความคิดถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ หมาน้อย
    หวัดดีครับเจ้าของกระทู้....และทุกๆท่านครับ

วันที่ว่าง ไม่ร้างไกล ใจยังว่าง
    ไม่มีทาง หายห่าง ร้างดวงจิต
    แต่วันนี้ ใจอ้างว้าง ทางความคิด
    อยากไปชิด กลางใจ ใครสักคน
    เจ้าของมาแล้วจ้า แต่แมนเจ้าเว้าเป็นน้อ บ่าวหมาน้อย

ศิลปิน นักเขียน สัญลักษณ์ของ maanoy

เว๋ย...................เนาะเจ้ากะดาย....................คนมักมวนเนาะ..อิอิ
    คุณอยู่ที่ไหน
    ฉันอยู่ที่แห่งนี้ ...คิดถึงคุณอยู่
    คุณรู้บ้างไหมว่า ฉันอยู่เพียงลำพังระยะเวลายาวนานเหลือเกิน
    เหม่อมองดวงดาวบนท้องฟ้า แล้วหยาดนำตาก็ไหลออกมา
    ทำไม....ทำไมคุณถึงไม่ให้ฉันได้อยู่เคียงข้างคุณ
    ตอนนี้คุณอยู่ที่แห่งใด
    คุณอาจอยู่กันใครคนอื่น แล้วลืมฉัน
    หรืออาจตรากตรำทำงาน จนไม่มีโอกาสได้เห็น บุคคลที่ห่วงใยคุณเหลือเกิน
    ฉันไม่ใส่ใจ ฉันไม่เคยเคือง แต่ฉันยังคงร้องไห้เพียงลำพัง
    ฉันไม่สนใจแม้ว่าฉันจะไม่มีความสำคัญต่อคุณเลยก็ตาม แต่ฉันอยากให้คุณรู้ว่า
    คุณเปรียบดั่งชีวิตของฉัน
    ฉันรู้ว่ามีอะไรบางอย่างมากั้นกลางระหว่างเรา
    มันทำให้ฉันไม่แน่ใจว่าคุณคิดอย่างไรกันฉัน
    อย่างไรก็ตาม........ความรักของฉันยังคงดำเนินต่อไป
    Where are you?
    Now I am here, missing you .
    Don't you know I'm alone a long this time .
    Seeing the star in the sky...and .....cry
    so, Why......why don't you let me be with you?
    Where are you now?
    You may be with someone else and forget me.
    Or may work very hard and don't see......the one who miss you so.
    I don't care,I don't mind but I still cry ......alone.
    I don't care if I'm not important for you .....but I want you to know
    You are my oxygen.
    I know there are something between us.
    Something that make me not sure what do you think about me....
    However.........my love in going on

เจ้าอยู่หม่องใด๋
    ข่อยอยู่หม่องนี่...คิดฮอดเจ้าอยู่หล้ายหลาย...แฮงเด้อ..
    เจ้าฮู้บ่อ ..ดอกวาข่อยอยู่ตามประสาผู้เดียว...เป็นระยะเวลา..ดลเอาหลายเติบ
    แหงนแนมไปทางฟ้าเบิ่งดาว น้ำตาไหลยาวๆออกมา
    เป็นหยัง.....เป็นหยัง..เจ้าบ่ออยากให้ข่อยนั่งอยู่ข้างๆเจ้า...ป่านนี้เจ้าไปลี้อยู่ใส...
    เจ้าอยู่กับไผ๋น้อ...จนว่าลืมข่อย..ซั้นตี้...หือว่าเจ้า..เฮ็ดงานหนักกระด้อกระเดี้ย
    จนบ่อมีเวลาหรือโอกาสสิได้พ้อ..คนสำคัญห่วงหวงเจ้าหรือว่าอาจสิตรากตรำ
    ข่อยบ่อใส่ใจ........ข่อยบ่อหัวซาเจ้า......ข่อยเอาแต่ฮ่ำฮอน....
    ข่อยบ่อหัวซาเจ้า....แม้นว่า..ข่อยเป็นคนบ่อสำคัญจังได๋กะตามซาง..ข่อยอยากให้เจ้าฮู้ว่า
    เจ้า....เปรียบเสมือนซีวิตซีวาข่อย
    ทั้งๆที่ข่อยฮู้ว่ามีบางอย่างมากั้นเคิ่งเฮาสอง......ที่มันเฮ็ดให้ข่อยบ่อ..มั่นใจว่าเจ้าคึดจังได๋กับข่อย..
    จังได๋กะแล้วแต่.......ความฮักอ้ายที่มีกับเจ้าสิ...ขยับขยายย้ายหย่างต่อ...ไปตั้ว