หัวข้อ: ไผผ้ออีดากแดงกะทักทายแหน่เด้อ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ nuzing
    ตกฟากอยู่อุบล เป็นคนชราบางแคแล้ว
    บล็อก
    5

ดูวีดีโอ YouTube ออนไลน์ ไผผ้ออีดากแดงกะทักทายแหน่เด้อ

ไผผ้ออีดากแดงกะทักทายแหน่เด้อ
    วันที 31 ....ยายสิกลับบ้านแล้วจ้า!!!....ใครอยู่เส้นทางเดียวกัน เจอกัน(ผ้อสาวดากแดงๆกะบีบ...แตร ปรี๊นนนนนๆๆๆ ) ทักกันบ้างนะคะ!!!จะเริ่ม start ออกจากบางแคประมาณดี 4 โดยใช้เส้นทางกรุงเทพฯ-อุบลฯ ระยะทาง 629 กิโลเมตร ใช้ทางหลวงหมายเลข 1 (ถนนพหล โยธิน) ถึงสระบุรีแล้วเลี้ยวขวาเข้าสู่ทางหลวงหมายเลข 2 (ถนน มิตรภาพ) ผ่านมวกเหล็ก ปากช่อง เขื่อนลำตะคอง ถึงทางแยกต่างระดับสีคิ้ว ใช้ทางหลวงหมายเลข 24 (ถนนสายโชคชัย-เดช อุดม) ผ่านแยกปักธงชัย โชคชัย อำเภอหนองบุนนาก หนองกี่ นางรอง ประโคนชัย ปราสาท สังขะ ขุขันธ์ >>>> เจิดใส่อุบลโลดถ่าบ่หลง ...ถ่าเบิดแฮงกะสิไปกองเอาะเยาะอยู่แถวเมืองเดช บุณฑริกผุ้นหละหล่อๆมาฮับยายไปต้าวอั่วกบโคมกันนำแหน่เด้อหล่า.....ขอให้ทุกคนกลับสู่บ้านเกิดเมืองนอนโดยสวัสดิภาพค่ะ ปล.ขับมือเดียวคือเก่าวาสนาข่อยแบบบ่เชื่อมือไผ
    ประกาศๆๆ เจี๊ยบๆให้พี่น้องมาทางบุรีรัมย์มาฮับแหน่เด้อจ้ายายจั๊กสิไปหาไสดอกที่อยู่กะบ่มีย่านบ่มีวาสนาได้ไปเห็นหลังคาบ้านเผิ่นดอกหล่า ::)
    "ใจประสงค์สร้างกลางดงกะหว่าถ่ง ใจขี้คร้านกลางบ้านกะหว่าดง"

ฝ่ายเทคนิค และโปรแกรมอัพเดท สัญลักษณ์ของ ฟ้าสางที่บางกอก
    เอิ๊ก ๆ ไปวางระเบิดดีฝ่า อิอิ

ดีเจ นักจัดรายการ สัญลักษณ์ของ ดีเจปอ บ้านมหา
    ประกาศๆไผเห็นคุณก้นเเดง::)::)มีรางวัล บอกอ้อมมาทางขอนเเจ่น-อุดร-สกล-นครพนมด่วนๆๆๆๆ อิอิอิลุกเขยสิท่ารับเเม่เฒ่าอิอิย่านหลงทางฮิ้วววววววววววววว

บ่มีโอกาสได้พ้อเด้อยายเด้อ...อิอิ...หนูหละทำงานตลอดปีใหม่จ้า หยุดวันที่2มกราคมพุ้นหละ...
    ขอให้ยายเดินทางปลอดภัยทั้งไปและกลับจ้า...อีก3เดือยเจอกันจ้ายาย...คึดฮอดจ้ายาย
    อย่าขับเร็วหลายเด้อรถอะ...จ่งไว้เลี้ยวจัก80แหน่...ค่อยไปค่อยมาอย่าให้ไผแซงได้จ้ายาย ::)
    แล้วกะม่วนเผื่อหนูผู้มีเวร มีกรรมแหน่เด้อจ้า...ปีนี่อดฉลองปีใหม่จ้อย...
    คนที่กล้าจะพ่ายแพ้เท่านั้น...ที่จะประสบความสำเร็จอย่างยิ่งใหญ่

Super Moderator
    Guide & Photographer
    สัญลักษณ์ของ เจ้าซายน้อย

พบปะพูดคุย

สิขับจี้อีดากแดงไปติดๆ ฮ่าๆๆ::)

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ หนุ่มเหงาคนไกลบ้าน
    ขอให้ยายเดินทางกลับบ้านโดยสวัสดิภาพเด้อครับกลับช่วงเทศกาลรถหลายระมัดระวังเด้อครับยายคิดฮอดครับ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ nuzing
    ตกฟากอยู่อุบล เป็นคนชราบางแคแล้ว
    บล็อก
    5
    <object width="550" height="350"><param name="movie" value="http://www.greetvalley.com/cards/newyear/newyear4.swf"><param name='bgcolor' value="#FFFFFF"><embed src="http://www.greetvalley.com/cards/newyear/newyear4.swf" quality="high" bgcolor="#FFFFFF" width="550" height="350"></object><br><a href="http://www.greetvalley.com/cards.php?cat=newyear" target="_blank">click for more birthday cards</a>&nbsp;&nbsp;&nbsp;&nbsp; &nbsp;&nbsp;&nbsp;&nbsp;<a href="http://www.greetvalley.com/cardsbirth.php?cardno=" target="_blank">send this card through mail</a>

ขอบคุณทุกท่านที่มาให้กำลังใจค่ะ//หล่าชายน้อยอย่าจี้ดากหลาย แซงไปโลด ปร๊าดดดดดดด ๆๆๆๆ ::)
    "ใจประสงค์สร้างกลางดงกะหว่าถ่ง ใจขี้คร้านกลางบ้านกะหว่าดง"

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ธิดายาเย็น
    อิอิอิ..260...อกแนนอนงวดนี้..ขอให้ดินทางโดยสวัสดิภาพเด้อจ้ายาย..

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ หลานพระรถ
    เมืองพระรถธานี, ชลบุรี
    เดินทางสะดวกปลอดภัยนะคะคุณยาย
    มีความห่วงใยของลูกหลานเป็นเพื่อน
    ..........ห่วงใยตลอดเส้นทางจ้า
    :g

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง สัญลักษณ์ของ พงศ์น้อย ส กสิน
    ผมไม่รู้ ผมนอนนา
    บล็อก
    5
    ฮอดบ้านเฮาโดยปลอดภัยเด้อยาย ปีใหม่กะม่วนๆเด้อครับ