หัวข้อ: แนวคิด และตัวอย่างการออกแบบเสื้อพาแลง 2

นักการภารโรง สัญลักษณ์ของ บ่าวคนเดิม
    Amphoe Det Udom

บ้านมหาโพสต์ แนวคิด และตัวอย่างการออกแบบเสื้อพาแลง 2

เรียนเชิญพี่น้องบ้านมหาร่วมสนุกโดยการออกแบบเสื้องานพาแลง 2
    ภายใต้สโลแกน "คืนสู่เหย้า กินข้าวแลง" ส่วนท่านใดมีฝีมือในการออกแบบ
    ก็เรียนเชิญได้เลยน่ะครับ....

ด้านล่างนี้เป็นภาพตัวอย่าง

ด้านหน้า ออกแบบโดย บ่าวกันต์
    แนวคิด และตัวอย่างการออกแบบเสื้อพาแลง 2

ด้านหลังผมลองวางโครงไว้ หาตัวหนังสือแบบอีสานบ่ได้
    แนวคิด และตัวอย่างการออกแบบเสื้อพาแลง 2
    ขอบพระคุณสมาชิกและทีมงานที่เคารพรักทุกท่าน

ขอบคุณหลายๆจ้าอ้าย ที่ออกมาให้แนวคิดดีๆแก่น้องๆ...
    ผู้ใด๋มีความรู้ความสามารถทางออกแบบกะขอเรียนเชิญเด้อจ้า...เวลากะจ้อเข้ามาแล้วเหลืออีกแค่2เดือน...
    บ่รู้ว่าเจ๊ปุ้ย สั่งทำแล้วบ่น้อ...แล้วกะอยากถามความคิดเห็นว่า 100ตัวหนี่ พอบ่พี่น้อง? ขอเสียงแหน่จ้า...
    คนที่กล้าจะพ่ายแพ้เท่านั้น...ที่จะประสบความสำเร็จอย่างยิ่งใหญ่

แบบเสื้อพาแลง ๒ (ด้านหลัง)

เบื้องหลัง โอ๊ะ ด้านหลัง

แบบที่ ๑

แบบที่ ๒

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ นายพิณแคน
    อบต.ค้อใหญ่ อ.พนมไพร

ร่วมออกแบบเสื้อจ้า

ผมว่าน่าจะใส่ผญา บทน้อยๆจักบท สิคือบ่.... คืออยู่เด้อ... ผมว่า 8)

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ นายพิณแคน
    อบต.ค้อใหญ่ อ.พนมไพร

ร่วมออกแบบเสื้อ อีกรอบ

ลืมบอกว่า ด้านหลังเด้อครับผญา เคยเฮ็ดตอนสมัยอยู่รามฯ มันสีคือๆๆ"อย่าสิไลลืมถิ่มผักกะเดาต้นเก๊า คันได้กินลาบก้อยยังสิโอ้อาวหาเด้..." ข่าถึกใจสั่นดอก.....

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ หนุ่มลำซี
    ออกแบบบ่เก่ง แต่คอยถ่าไส่เก่งอยู่
    แบบได๋กะบ่ตี๋ดอกครับ เฮ็ดบ่เป็น
    แบบได๋ได๋กะไส่คือเก่านันหล่ะอ้าย ::)

แบบนี้มีผญา

ปล. อั่นผญาผุทางเทิงหนิ ใส่ไปทางได๋ ซงสิมีแต่กินเนาะอ้าย

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    wow ! เท่ห์จังเลยคืนสู่เหย้า
    กินข้าวแลง ขอบคุณท่านหัวหน้ามากน๊าค๊าที่เสนอไอเดียเท่ห์ๆ ซึ้งๆ
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ หนุ่มลำซี
    แบบมมีผญา ok ครับบ่าวกันต์
    แต่ขอตินิดเดียวครับ
    ตรง www. ด้านล่างบ่ต้องมีครับ มีแต่แขนกับด้านหลัง กะพอครับ

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ หนุ่มลำซี
    แบบมมีผญา ok ครับบ่าวกันต์
    แต่ขอตินิดเดียวครับ
    ตรง www. ด้านล่างบ่ต้องมีครับ มีแต่แขนกับด้านหลัง กะพอครับ
    จัดไปตามคำขอ

Tags for this Thread