หัวข้อ: Messenger ฉบับร้าว

Hybrid View

คำตอบที่แล้วมา คำตอบที่แล้วมา   คำตอบถัดไป คำตอบถัดไป
    Maximum learning
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ khonsurin
    ท่าตูม สุรินทร์
    บล็อก
    197

Messenger ฉบับร้าว

Messenger ฉบับร้าว

ฉันนั่งคอย messenger จากใครคนหนึ่งอย่างเหงา เราสองคนคุยกันอยู่ทุกคืนไม่เคยขาด

แล้ววันหนึ่ง messenger จากเธอทำให้ฉันงงมาก งงมาถึงทุกวันนี้วันที่ ไม่เหลือใจคนคอยอีกเลย น้ำตามันท่วมใจ ร้อนไม่ยิ่งไปกว่าโดนไฟลวกกาย และหนาวอย่างเดียวดาย กับน้ำคำคนคนหนึ่งที่เคยรัก เคยฝันร่วมกัน เคยกระซิบคำรักให้แก่กัน ทุกค่ำคืนเป็นความสุขของใจ

พอได้คุย messenger นี้ยามค่ำคืนหนึ่ง คืนที่ดังไฟเผาร่าง ดังหิมะละลาย แล้วก็ต้องร่ำไห้อย่างเดียวดาย ไม่มีแม้คำปลอบประโลม รู้ไว้ด้วยว่า เธอได้ทำความฝันทั้งหมดให้สลายไปในคืนหนึ่ง ที่แสนโหดร้าย จนตายทั้งเป็น

(8:10) Lek: พี่จ๋า สวัสดีค่ะ
    (8:12) พี่: สวัสดีครับ
    (8:12) Lek: พี่จ๋า พี่สบายดีไหมคะ
    (8:12) พี่: สบายดี
    (8:12) Lek: รักและคิดถึงพี่มากจังเลย
    (8:15) พี่: คิดถึงเช่นกัน มากกว่าเล็กอีก และรักมากด้วยครับ
    (8:15) Lek: พี่จ๋า ทำอะไรอยู่ ทำไมตอบเล็กช้าจังเลย พี่อ่านข่าวหรือคะ
    (8:16) พี่: ไม่ได้ทำอะไรนี่ ก็ตอบอยู่
    (8:16) Lek: วันนี้เล็กไปในเมืองมาด้วยค่ะ
    (8:18) พี่: ครับ ได้อะไรมาบ้างครับ เผื่อพี่ด้วยหรือเปล่า
    (8:18) Lek: จ้า แล้วเล็กจะแพ็คของฝากใส่กล่องให้พี่นะคะ เตรียมรับเด้อค่ะ
    (8:21) พี่: อ้อ พี่ว่าเราเป็นเพื่อนกันดีกว่านะ เพราะเรายังคบกันได้กับคำคำนี้
    (8:21) Lek: พี่พูดอะไรเล็กงง ไปหมดแล้วค่ะ บอกตรงๆ ว่างง มากค่ะ
    (8:22) พี่: คือหมายความว่า สิ่งที่เรามีให้กันก่อนหน้านี้
    (8:22) พี่: ความรักของเรา ขอเป็นเพียงเพื่อนได้ไหม
    (8:22) Lek: อ้าวแล้วที่เรารักกัน พูดคุยเรื่องเรารักน่ะ เป็นเพียงแค่เพื่อนเท่านั้นเองหรือคะ
    (8:23) พี่: พี่คิดว่าเราเป็นได้แค่นั้นนะเล็ก พี่ไม่ทราบจะพูดอย่างไร แต่เวลานี้พี่คิดว่าควรเป็นแค่นี้
    (8:23) พี่: คนเรานะถ้าไม่สบายใจ ก็ไม่ควรจะคบกันใช่ไหม
    (8:23) พี่: พี่ไม่ชอบอะไรที่ทำแล้วไม่สบายใจ
    (8:24) Lek: พี่จ๋า ถามจริงพี่มีคนใหม่หรือ ถึงทำกันแบบนี้ได้
    (8:25) พี่: อย่าถามได้ไหม อย่างไรเล็กก็ไม่ต้องรู้หรอก
    (8:25) พี่: คนนั้นเขาเป็นคนดี มีการศึกษา มีหน้าที่การงานที่ดี เล็กไม่ต้องไปสืบเรื่องเธอดอก
    (8:25) พี่: และไม่ต้องถามเกี่ยวกับเธอคนนั้นอีก
    (8:25) พี่: เอาเป็นว่า ที่เคยบอกว่ารักเล็ก นั้นขอเป็นรักแบบเพื่อนครับ
    (8:26) Lek: พี่ทำไมพี่ทำได้ เล็กผิดตรงไหน เล็กทำหน้าที่คนรักบกพร่องไปหรือ
    (8:27) พี่: เปล่า ดีเกินพอด้วยซ้ำไป แต่เราคงคบกันต่อไม่ได้แล้ว แค่นี้นะ
    (8:27) Lek: พี่ตอบแทนความรัก ของคนที่รักพี่หมดหัวใจ แค่นี้เองหรือ
    (8:28) พี่: แค่นี้แหละนะ ต่อไปเราก็เป็นแค่เพื่อนกันนะ พี่จะไปหละ
    (8:28) Lek: พี่คะ เล็กไม่เคยทราบเลยว่าจะใจดำได้แค่นี้
    (8:29) พี่: อย่าคร่ำครวญมาก บอกแล้วไงว่าถ้าคบกันแล้วสบายใจก็คบ
    (8:29) พี่: ถ้าคบกันแล้วไม่สบายใจอย่าคบกันดีกว่านะ
    (8:29) Lek: ค่ะ เราคงต้องลาจากกันจากนี้จนชั่วชีวิตแหละน้อ
    (8:29) Lek: สิ่งตอบแทนที่เล็กทุ่มเทให้ทุกอย่าง มีเพียงแค่นี้น้อ แค่คำว่าเพื่อน เท่านี้เอง
    (8:30) พี่: พี่ไปนะ ไม่ชอบใครคร่ำครวญ ฟังดูแล้วไม่สบายใจ ไปหละนะ บ้ายบายครับ
    (8:29) Lek: ค่ะ บ้ายบาย

Messenger  ฉบับร้าว

[radio]http://www.hotlinkfiles.com/files/1541923_risjs/Numtafa.swf[/radio]

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ลูกหินกอง

Re: Messenger ฉบับร้าว

อ่านแล้วกะสงสารน้อครับ..ส่างเฮ็ดกันได้น้อครับคน..จั่งได๋ผมกะขอเป็นกำลังใจให้น้อครับ..

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ หนุ่มน้ำยืน
    บล็อก
    2

Re: Messenger ฉบับร้าว

บอกรัก..กับ..บอกลา..ใช้เวลาไม่กี่นาที แต่ให้ความรู้สึกที่แตกต่างกันมาก เหมือนฟ้ากับเหว..ความรู้สึกของคนที่ถูกสลัดรักคงเจ็บปวดน่าดู..เฮ้อ..เรื่องมันเศร้า..Re: Messenger  ฉบับร้าวRe: Messenger  ฉบับร้าวRe: Messenger  ฉบับร้าว(รู้สืกเวลาตอนท้ายคลาดเคลื่อนนิดนึง)

Super Moderator
    Guide & Photographer
    สัญลักษณ์ของ เจ้าซายน้อย

อายหน้าแดง Re: Messenger ฉบับร้าว

เบิ่งง่ายๆ บ่ค่อยสมเหตุสมผลปานได๋เนาะ

Tags for this Thread