หัวข้อ: เอาใจส่ง..ส้มป่อย เสี่ยวฮัก

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง
    มิสบ้านมหา 2011
    สัญลักษณ์ของ ผู้ก่อการรัก
    HappyLand ดินแดนแห่งความสุข, Thailand

เอาใจส่ง..ส้มป่อย เสี่ยวฮัก

สวัสดีส้มป่อยเพื่อนรัก กว่าเราจะเขียนไดอารี่หน้านี้เสร็จ เธอก็คงจะถึงแดนซากุระพอดี
    เราอยากขอบคุณบ้านมหา และงานพาแลง 2 ที่ทำให้โลกหมุนให้เราได้มาพบกัน
    นับแต่วันแรกที่เธอส่งข้อความมาทักทายกัน เราก็รู้สึกดีใจที่จะได้มีเพื่อนอีก 1 คน เฝ้านับวันรอเวลาที่จะได้พบกัน
    แล้ววันงานพาแลงก็มาถึง ตอนที่เราเดินเข้าไปในงานเราแทบไม่รู้จักใครเลย เพราะเราหายไปนานพอสมควร
    บ่าวชาญพาเราไปนั่งมุมๆ นั้น แล้วคนที่เรามองหาคนแรกก็คือ ส้มป่อย
    แล้วก็ยังเป็นไปได้อีกที่คนๆ แรกที่เราทักก็คือ ส้มป่อย เห็นไหมโชคชะตาพาเราให้มาเป็นเพื่อนกันจริงๆ เลยนะ

หลังจากวันนั้นอีกหลายวัน เราได้มีโอกาสได้เจอกัน คุยกันอีก
    ความรู้สึกที่เรามีมันเหมือนกับว่าเราเป็นเพื่อนกันมานานแสนนาน ไม่ใช่คนที่เพิ่งรู้จักกันได้ไม่ถึงสัปดาห์

วันนี้ เราส่งเพื่อนขึ้นรถไปสนามบิน เสียใจที่ไม่ได้ไปด้วยตัวเอง แต่เราก็ส่งใจไปนะ
    ตอนนี้เพื่อนคงใกล้จะถึงบ้าน ได้ไปเห็นหน้าเจ้าชินจังน้อยจอมแก่นแล้วล่ะนะ แล้วเจอกันใหม่นะ

เริ่มจากคนที่ไม่เคยรู้จัก กลายมาเป็นคนรู้จัก แล้วก็เปลี่ยนมาเป็นเพื่อน
    ดีใจนะ ที่วันหนึ่งเราเดินทางมารู้จักกันกับมิก ถึงอาจจะไม่ค่อยได้คุยกันเท่าที่ควร
    แต่ก็ดีใจที่เราได้ผ่านมาเจอะเจอและได้พูดคุยทักทายกัน บางครั้งการเป็นเพื่อนกัน
    มันไม่ใช่ว่า เธอกับฉันต้องอยู่ด้วยกันตลอด บางครั้งแค่คิดถึงและเป็นห่วงกันบ้าง
    อันนั้นมันก็ทำให้เรารู้แล้วล่ะ ว่ามีเพื่อนคนหนึ่งที่คอยเป็นห่วงอยู่ไกลๆ
    รักและคิดถึงเสมอ

Maggy

เอาใจส่ง..ส้มป่อย เสี่ยวฮัก
    ล้มแล้วฟื้นยืนสู้ชูช่อใหม่ เพราะต้นยังสดใสผลิใบเขียว
    ลุกขึ้นต้านลมฝนต้นเป็นเกลียว รากยึดเหนี่ยวซับซ้อนกับพื้นดิน

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ สายลม

Re: เอาใจส่ง..ส้มป่อย เสี่ยวฮัก

พี่มิค เดินทางปลอดภัยเด้อจ้าพี่สาวกลับถึงนั้นแล้ว ฝากหอม ตัวเล็กด้วยน่ะจ๊ะ

Re: เอาใจส่ง..ส้มป่อย เสี่ยวฮัก

Re: เอาใจส่ง..ส้มป่อย เสี่ยวฮัก Re: เอาใจส่ง..ส้มป่อย เสี่ยวฮัก Re: เอาใจส่ง..ส้มป่อย เสี่ยวฮัก

อวยพรให้เพื่อนส้มเดินทางปลอดภัยนะคะแม้ว่าเราไม่ได้เจอกันปีนี้ แต่ยังไงสักวันหนึ่งเราต้องได้เจอกันแน่นอนค่ะ
    รักเพื่อนเสมอ...............แล้วเจอกันที่เก่าเวลาเดิมนะเพื่อนรัก.............

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์
    ช่างภาพอิสระ

ขอให้เดินทางโดยปอดภัยจ้าน้องมิก โตบ่ได้ไปส่งแต่ส่งใจมาอยู่ใกล้ๆจ้า

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง สัญลักษณ์ของ พงศ์น้อย ส กสิน
    ผมไม่รู้ ผมนอนนา
    บล็อก
    5

ขอให้เอื้อยเดินทางโดยปลอดภัยเด้อครับ คิดฮอดเสมอ

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ บ่าวหนองคาย

โชคดีนะคับ อย่าลืมคิดฮอดพี่น้องบ้านมหาของเฮาเด้อ ขอบคุณหลายๆเด้อที่ส่งไหสาโทให้ใด้ลองซีมเบิ่ง (ยังจำได้บ่น้อ)

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ปีใหม่

ขอให้พี่มิคเดินทางปลอดภัยนะค๊า คิดฮอดเอื้อยคือเก่าจ้า

เสี่ยวไม่เคยทิ้งกัน...นับวันยิ่งรักกันไม่เปลี่ยนแปลงจ้า...ยินดีด้วยจ้าที่ได้เสี่ยวที่น่ารักและมีความสามารถเกินร้อยจ้า

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวจัย

ไป มา ปลอดภัยครับเอื้อย คุณพระรักษาเด้อครับเอื้อยมิคที่น่ารักของน้อง หวังว่าคงสิได้พ้อหน้ากันอีกเนาะเอื้อย
    หล่อคืออ้าย กินข้าวบายกบตั๋วะหล่า

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ มันฑนา

ขอให้พี่ส้มป่อย เดินทางโดยสวัสดิภาพนะคะ คิดถึงนะคะ