หัวข้อ: -เธอเคยไหม...-

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ โชติ

-เธอเคยไหม...-

เธอเคยไหม...
    ที่หัวใจล่องลอยไปอย่างไร้ทิศทาง
    อยู่กับความมืดที่อ้างว้าง เดียวดาย
    แอบร้องไห้คนเดียวกลางดาวราย
    เฝ้ามองดวงจันทร์ที่ลอยหงาย....ลำพัง

เธอเคยไหม....
    ร้องให้คนเดียวซ้ำซ้ำจนตาแดง
    ให้กับคนที่ฮักแพง....คนที่เราแคร์
    แค่คนรู้จักัน กับไฝ่ฝันคนเดียวถึงรักแท้
    เป็นเพียงคนอ่อนแอ ที่งมงาย

ที่เราไม่เข้าใจ ในสิ่งที่คนรักทำ
    บางครั้งดูเหมือนขำ ที่เราไม่รู้จักเขาเลย
    บางทีต้องฝืนยิ้ม ทั้งที่ปวดใจเกินเอื้อนเอ่ย
    จากคนที่คุ้นเคย จากคนที่รักกัน

Re: -เธอเคยไหม...-

อ้อนวอนขอ จนรำคาญ สงสารเถิด
    ถูกตะเพิด ให้หนีหน้า อย่ามาขอ
    เคยบ้างไหม ที่รักใคร เป็นฝ่ายรอ
    ดึกแล้วหนอ ยังคึดถึง เขาคนไกล

ข่มตาหลับ ยังฝันเห็น เขาเด่นชัด
    ไม่อาจตัด ใจจาก ภาพเขาได้
    แม้ยามกิน ยามจะนอน ยังร้อนใจ
    แต่เขากับ หลับไหล ไม่ใยดี...
    คนที่กล้าจะพ่ายแพ้เท่านั้น...ที่จะประสบความสำเร็จอย่างยิ่งใหญ่

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ โชติ

Re: -เธอเคยไหม...-

เธอเคยไหม พยายามเข้าใจนะเคยไหม
    ไม่เป็นไรฉันพูดเล่นไม่มีอะไรหรอก
    ฉันแค่พูดไปงั้นงั้นหวังว่าเธอคงดูออก
    อยากจะบอกที่พูดไปไม่มีอะไรเลย

อย่าใส่ใจอะไรเลยที่รัก
    เพราะความฮักของเราไม่มีอะไรเลย
    ทั้งวันนี้เมื่อวานหรือพรุ่งก็ไม่เคย
    มันไม่มีอะไรเลย มาแต่แรกแล้ว

อย่าแคร์อะไรเลยนะที่รัก
    ฉันอยากพักเหนื่อยเหลือเกินตอนนี้
    ไปซะไปหาใครสักคนที่เธอมองว่าเขาดี
    ที่ตรงนี้มันไม่มีอะไรเลย

มันไม่เคยมีอะไรมาแต่แรก
    คงไม่แปลกถ้าต่อไปยังคงจะไม่มี
    ในบางครั้งตัวเราเองมันก็บ้าสิ้นดี
    ทั้งที่รู้มันไม่มี ยังทู่ซี้หาอะไร

คนจะไปใครจะมาคงไม่ห้าม
    จะไม่ถาม เธอมีใจให้ใครหรือเปล่า
    เพียงวันนี้ พี่ก็มองไม่เห็นคำว่าเรา
    คงไม่เศร้าหรอก เพราะว่าเราไม่มีอะไรเลย

มันไม่เคยมีอะไรเลย 5555 Re: -เธอเคยไหม...-