หัวข้อ: พี่ฟ้าสางที่บางกอก ช่วยด้วยค่ะ ต้องการคำแนะนำด่วนค่ะ

tinne
    Guest

พี่ฟ้าสางที่บางกอก ช่วยด้วยค่ะ ต้องการคำแนะนำด่วนค่ะ

สวัสดีค่ะพี่ฟ้าสาง วันนี้เพื่อน tinne มีเรื่องร้อนใจมาถามและให้ช่วยแต่ทำไม่เป็น นึกถึงพี่ฟ้าสางเลยรีบเข้ามาขอคำแนะนำด่วนค่ะ คือเพื่อนบอกว่ามีคนเข้าไปเช็คข้อมูลบางอย่างของเขาได้ โดยการเชริทจากอีเมล์แอดด์เดสของเขาที่ google.com tinne ลองทำดูก็จริงอย่างที่เพื่อนบอก คราวนี้ถ้าเราต้องการลบข้อมูลตรงนั้นออกและป้องกันต้องทำอย่างไรค่ะ ขอคำแนะนำด่วนค่ะ ขอบพระคุณมา ณ ที่นี้ด้วยค่ะ

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง
    มิสบ้านมหา 2011
    สัญลักษณ์ของ ผู้ก่อการรัก
    HappyLand ดินแดนแห่งความสุข, Thailand

Re: พี่ฟ้าสางที่บางกอก ช่วยด้วยค่ะ ต้องการคำแนะนำด่วนค่ะ

ถ้าเป็นเว็บที่เราเป็นสมาชิกแล้ว edit หรือ delete ข้อมูลเองได้ ก็เข้าไปทำการลบ หรือแก้ไขข้อมูลนั้น

แต่ถ้าเป็นเว็บที่ post ได้อย่างเดียว คงต้องติดต่อเว็บมาสเตอร์ของเว็บนั้นๆ ให้ทำการลบให้ค่ะ
    ล้มแล้วฟื้นยืนสู้ชูช่อใหม่ เพราะต้นยังสดใสผลิใบเขียว
    ลุกขึ้นต้านลมฝนต้นเป็นเกลียว รากยึดเหนี่ยวซับซ้อนกับพื้นดิน

sunaree2
    Guest

Re: พี่ฟ้าสางที่บางกอก ช่วยด้วยค่ะ ต้องการคำแนะนำด่วนค่ะ

สมพอเนาะ ไปเซิร์ทหาชื่อเจ้าของ มีเป็น 10 กว่า หน้าของ Google.co.th
    ข้อมูลไม่ปลอดภัยเลย อิอิ แต่เป็นหยั่ง ข้อมูลข่อยเป็นจริงแหน่ บ่เป็นจริงแหน่ อิอิ (บ่ระแวงเลยอิอิ)

tinne
    Guest

พี่ค่ะ เป็นเว็บที่สมัครเป็นสมาชิกไว้แต่ไม่ได้เข้าไปเล่นนานแล้วเป็นปีแล้วค่ะ และลืมชื่อและรหัสที่สมัครไว้ด้วย เราจะทำอย่างไรได้บ้างค่ะ พยายามหลายอย่างแล้วหน่ะค่ะ คลิกแจ้งว่าลืมรหัสผ่านเขาก็ไม่รับอะไรเลยค่ะ erre ตลอดค่ะ ขอบคุณคำแนะนำ พี่ ผู้ก่อการรัก มากเลยค่ะ ขอคำแนะนำอีกครั้งนะค่ะ

adinant
    Guest

ส่งเมล์หา webmaster โดยตรงครับ

d-friend
    Guest

ก็คงต้อง ติดต่อ webmaster เท่านั้นหละครับ
    แต่ผมขอแนะนำอีกอย่าง
    ปกติเว็บทั่วไป เขาจะจัดเก็บข้อมูลของสมาชิกไว้เป็นความรับ ซึ่ง google ไม่สามารถหาได้
    แต่ก็มีหลายเว็บที่ไม่ทำอย่างนี้
    แต่ก็มีบางเว็บเหมือนกัน ถึงกับ เอาข้อมูลสมาชิกไปขายให้กับ บริษัท ประกัน หรือ พวกขายตรง ก็ไม่
    ดังนั้น ถ้าไม่จำเป็น ก็ไม่ต้องบอกข้อมูลให้ตรงก็ได้
    และที่ สำคัญ อย่างยิ่ง password ไม่ควรอย่างยิ่ง ที่จะใช้อันเดียวกันกับเมล์

tinne
    Guest

ขอบคุณคำแนะนำของ ลุงแด๊กส์ และคุณ d-friend มากค่ะ ได้ส่งข้อความไปให้ทาง webmaster แล้วค่ะเขาทำการลบข้อมูลให้แล้วแต่ลองเชริท์ดูก็ยังคงมีอีเมล์แอดด์เดสเราอยู่เพียงแค่ไม่มีข้อมูลแล้วเท่านั้น ไม่รู้จะทำอย่างไรให้ไม่สามารถเชริท์ได้จาก google เลย คือไม่อยากให้มีปรากฎเลยหน่ะค่ะ แต่ถ้าไม่ได้จริงๆ ได้แค่นี้ก็คงต้องทำใจแค่นี้หล่ะค่ะ หากมีใครสามารถแนะนำได้แบบชนิดที่เคลียร์สะอาดเลยก็ดีนะค่ะ (ขอแค่หวังสักนิดว่าจะได้คำแนะนำค่ะ) ขอบคุณลุงแด๊กส์ และคุณ d-friend อีกครั้งค่ะ

ฟ้าสางที่บางกอก
    Guest

google จะเก็บลิงค์และข้อมูลของเราไว้หมดแหละครับ แม้ว่าจะมีการลบออกจากเวบต้นทางแล้วก็ตาม

tinne
    Guest

โอเคค่ะ เข้าใจแล้วค่ะ ขอบคุณค่ะ