หัวข้อ: จากทีมงานตอนฮับป้าลำซิ่งเดินทางกลับอังกฤษ

Hybrid View

คำตอบที่แล้วมา คำตอบที่แล้วมา   คำตอบถัดไป คำตอบถัดไป
    Miss Papaya
    ศิลปิน นักแสดง
    แม่ครัวบ้านมหา
    สัญลักษณ์ของ สาวผู้ฮ้าย

จากทีมงานตอนฮับป้าลำซิ่งเดินทางกลับอังกฤษ

วันที่ 24/02/52

หลังจากคุณป้าได้เดินทางกลับมาเมืองไทยเนื่องหลายๆๆ ประการ ก่อนหน้านั้น ทีมงานกะได้เดินทางไปรวมทำบุญกับคุณป้าณ.จังหวัดชัยภูมิบ้านเกิดคุณป้าหลังจากทุกอย่างเสร็จสิ้นนั้น คุณป้า กะได้พักผ่อนประมาณเดือนกว่า ถึงเวลาเดินทางกลับประเทศอังกฤษในวันที่ 25 ตอนแลงๆ คุณป้าพอมีเวลากะเลยบอกอยากไปเยี่ยมพี่เด็กน้อยดีเจขวัญจัยคุณป้า คุณป้ากะได้ร้องเพลงออกอากาศสดๆๆให้พี่น้องได้ฟัง กันม่วนๆๆ นอ หลังจากนั้นกะได้เดินทางออกจากบ้านพี่เด็กน้อยประมาณ 4 ทุ่มกว่าๆๆ เพราะคุณป้า อยากร้องเพลง คู่กับดีเจคู่ขวัญ พล พระยาแล พะนะจากทีมงานตอนฮับป้าลำซิ่งเดินทางกลับอังกฤษ จากความในจัย ของเมรีเด้อค๊า คุณป้าลำซิ่ง ขอบอกว่า คำว่าป้า นี้ ป้าชื่อๆๆ นอ แต่ว่า ตัวจริงของคุณป้านี้ น่าฮักมากซิ่ง สมซื่ออีหลีค๊ามักม่วนลำกะเก่ง เว้ากะตลกพร้อมขอบอกว่าลูกๆๆหลานๆๆ ของคุณกะหน่าฮักร้องเก่งเหมิดทุกคน มักม่วนคือกัน กับคุณป้าล่ะถ้ามีโอกาส คุณป้าแต่งกลอนลำมาให้เมรีจักกลอนแนะเด้อค๊า เอาแบบ โศกๆๆ เศร้าๆๆๆ เมรีมักหลาย

มีภาพน่าฮักๆๆ แบบหลุดๆๆมาเบิ่งนิดน่อยค๊า
    จากทีมงานตอนฮับป้าลำซิ่งเดินทางกลับอังกฤษ
    คุณป้าลำซิ่ง กำลังเตรียมออกเดินทางไปฮ้องเพลงค๊า
    ทางซ้ายกะคือพระเอกของทีมงานค๊า ส่วนทางขวากะนางเอกลูกๆๆหลานๆๆของคุณป้าค๊า
    เบิ่งๆๆๆค๊า ว่า คุณป้า สู้ ทีมงานซำได๋ สู้ตายค๊า จากทีมงานตอนฮับป้าลำซิ่งเดินทางกลับอังกฤษ (ตื่นเช้าเมรีตายอีหลีตี3งึกๆๆ งักๆๆ)
    พุ้นนะทีมงานกะด่ายหน้าตายิ้มแย้มแจ่มใสสงสัยบ่แม่นเพิ่นพากันเห็นผุสาวบ่หือ::)
    นั้น อิ่มแล้ว ได้เวลาขึ้นฮ้าน แล้วบาดนิ กำลังตกลงกัน ว่าไผซิฮ้องจักเพลง พะนะจากทีมงานตอนฮับป้าลำซิ่งเดินทางกลับอังกฤษ
    ตกลงกันบ่ได้ ขอถ่ายรูปก่อนดอก ::)
    ::) ตกลงกันบ่ได้ ฮ้องนำกันเลย นอ ฮิ้วการร้องเพลง ต้องใส่ความกว้างของปากพี่น้อง:-* ฮ่าๆๆๆ สังเกตุสาวขี้ฮ้าย555เต็มทีเลย
    ถึงคิว นักร้องตัวจริง ค๊าพี่น้อง พบกับดีเจพล + คุณป้าลำซิ่ง
    :g:g:g:g:g

จากทีมงานตอนฮับป้าลำซิ่งเดินทางกลับอังกฤษ ขอขอบคุณ คุณป้าลำซิ่งมากๆนะค๊า จากทีมงานตอนฮับป้าลำซิ่งเดินทางกลับอังกฤษ
    :b-b เมรีขี้เมา :b-b

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...

Re: จากทีมงานตอนฮับป้าลำซิ่งเดินทางกลับอักกฤษ

ผมกะพึ่งได้เจอเพิ่นมื่อนั่นล่ะครับ คุณป้าลำเก่งคัก ร้องเพลงกะมว่น เพิ่นเป็นคนมักมว่น เป็นกันเอง กะประทับใจหลายๆอย่างเนาะครับ ล่ะเพิ่นมีหลานสาวมานำพร้อม.. เสียดายนำเด้อเจ้าชายน้อยบ่อมา ::)

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ธิดายาเย็น

Re: จากทีมงานตอนฮับป้าลำซิ่งเดินทางกลับอักกฤษ

เป็นตะม่วนน้อจ้า แต่ที่แน่ๆบรรยากาศอบอุ่นดีจ้า:g

Membership renewed สัญลักษณ์ของ siranee
    ลาดกระบัง54(วัดศรีวารีน้อย)

บรรยากาศอบอุ่นเนาะจ้า เบิ่งหน้าสุคนแล้ว
    กะมีความสุขครบถ้วนทั่วกันดีเนาะจ้า แต่งานนี้
    หน่อยเห็นอ้ายพล เปลี่ยนไป๊ค่ะ ใส่เสื้อสีชมพู
    พุ่นเด้
    ::)::)::)::)

เป็นคุณป้าลำซิ่งที่น่ารักมากเลยจ้า ตัวจริงสวยกว่านี้นะคะสิบอกให้ ได้กอดป้าลำซิ่งมาแล้วจ้า อิอิอิ ขอบคุณค่ะกับการแวะมาทักทาย จะเก็บไว้ในใจตลอดไปจ้า ...จุ๊บ ๆๆๆ

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล

Re: จากทีมงานตอนฮับป้าลำซิ่งเดินทางกลับอังกฤษ

ขอบคุณคุณป้าลำซิ่งและหลาน ๆ ครับผม

ขอบคุณน้อง ๆ ของอ้ายเด้อครับที่มีแต่คนตาฮัก ๆ

ขอบคุณมิตรภาพที่ยั่งยืนและยาวนานนี้ครับ

ขอบคุณน้องหน่อยที่ตั้งกระทู้เด้อจ้า กรี๊ดดดด

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ หนุ่มเหงาคนไกลบ้าน

Re: จากทีมงานตอนฮับป้าลำซิ่งเดินทางกลับอังกฤษ

ยาฟังอ้ายพล กับ ป้าลำซิ่งร้องเพลงคู่เด่น้อครับแม่นใด่อัดไว่บ่อน้อครับคั่นมีกะเอามาฟังแน่เด้อครับ ขอยินดีต้อนรับป้าลำซิ่งกลับสู่บ้านมหาเด้อครับ หลังจากกลับบ้านไปนานบาดนี้กะซิใด่ยินเสียงป้าลำซิ่งแล้วเนาะครับ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ลูกอิสาน

ฮิ้ววววววววววเป็นตาม่วนน่ำน้อจ้าได้พ้อได้เจอกันพี่น้องบ้านมหาเฮา

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ชายหล่ามาดามศรี

เป็นตาม่วนคักขนาด เสียดายเน้อคราฟบ่ได้มีโอกาสไปต้อนรับป้าจ้อย แต่กะยังคือเก่าเด้อคราฟป้าคราฟ ฮักและคิดฮอดเสมอคราฟ ขอให้ป้ามีความสุขเด้อคราฟ อยุ่บ้านเฮาหรืออยุ่อังกฤษกะตาม ดูแลสุขภาพนะคราฟ

ศิลปินแดนไกล สัญลักษณ์ของ chudhancock
    cambridge, England
    สาวเมรี จ๋าป้าขอขอบใจทีม คุ้มสามเสนสัมพัน รวมทั้งคณะเลยเด้อจ้าที่ให้การต้อนรับอย่างอบอุ่นเป็นกันเองๆขอขอใจดีเจพลที่น่ารัก ต่วงทีน่ารัก เอ๋คนตระการที่น่ารัก บ่าวจัย ที่น่ารัก หลานพงศ์น้อยสุดหล่อที่น่ารัก ดีเจเต็มใจ หลานสาวกสิน หลานชายน้อยที่น่ารักเด็กน้อยน่ารักและก็ทุกๆน้ำใจที่มีต่อป้า ขอขอบใจอีกครั้ง ที่เป็นเกียติ ไปในงาน ศพคุณพ่อของป้าอยากขอบคุณสักหมื่นๆครั้งก็ยังคงไม่เพียงพอกับการที่ทุกคนมีน้ำใจให้กับป้าเลยจ้า ป้ารู้สึกทราบซึ้งมากๆในการที่ทุกๆคนให้เกียติ ป้าขนาดนี้ ขอฝากความขอบคุณเป็นอย่างสูง ไว้ณ ที่นี้ดวยนะจ๊ะ รักทุกๆคนเลยจ้าจุ๊ฟๆๆๆๆ