หัวข้อ: 1 ปีแล้วนะที่เรามาคุยกัน

DJ team สัญลักษณ์ของ james007

1 ปีแล้วนะที่เรามาคุยกัน

1 ปีแล้วนะที่เรามาคุยกัน ตั้งแต่รู้จักเวปบ้านมหาตั้งแต่ยังบ่ได้เป็นดีเจอาสา จนกระทั่งได้มาเป็นดีเจ กะรวมเวลาได้ 1 ปี พอดี เข้ามาครั้งแรกวันที่ 25 กุมภาพันธ์ 2551 -25 กุมภา 2552 รวมเวลา 1 ปีกับอีก 4 วัน แต่ว่าเพิ่งสมัครสมาชิกเมื่อตอน เดือน กรกฎาคม 2551 นี้เอง ตั้งแต่มารุ้จักพี่น้องในเวป ได้มาแชทคุยกันจนได้มีเสี่ยวที่รัก ถึง 2 คน และกะมีน้องสาวอีกหลายๆๆคนทำให้สาวไร่อ้อยผู้เงียบเหงาว้าเหว่เมื่อก่อนได้กลายมาเป็นสาวไร่อ้อยผู้ที่มีแต่เสียงหัวเราะและร่าเริง ได้เจอคนที่รัก กะย้อนเวปบ้านมหา ได้กลับมาเยี่ยมประเทศไทยกะย้อนเวปบ้านมหา ซึ่งในตอนแรกคิดว่าสิบ่กลับเมืองไทยแล้วถ้ากลับกะคงสิอีกหลายๆๆ ปี แต่ว่าได้มีคนที่รักเพิ่นอยากให้กลับเพิ่นเลยส่งตั๋วเครื่องบินให้สาวไร่อ้อยเลยได้มีโอกาสกลับมายามพี่น้องซึ่งคนที่รักนี้กะได้เจอกันในเวปบ้านมหานี้ละ ขอบคุณเวปบ้านมหาและกะอ้ายบ่าวคนเดิม ที่ตั้งเวปนี้ขึ้นมา ทำให้คนรักกันและมีหยังดีๆๆอีกหลายอย่างๆๆ ให้คนไกลบ้านได้มาเว้ากันพอหายคิดถึงบ้าน ให้สาวไร่อ้อยได้มีพี่น้อง มีเสี่ยว มีคนที่รักและกะมีสิ่งดีๆๆอีกหลายอย่างเข้ามาในชีวิต ขอบคุณจากใจจริง

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...

Re: 1 ปีแล้วนะที่เรามาคุยกัน

กะยินดีนำครับเอื้อยจูน จั่งแม่นเพิ่นมีเสียวหลายน้อ โอ๊.เสี่ยวครับ อิอิ มาบ้านมหาเฮาพ้อแต่สิ่งดีๆเนาะครับ

ความทรงจำที่บ่มีวันลืม แหม่นแล้วจูน มิตรภาพอยู่แค่ปลายนิ้วสัมผัส ยินดีนำเด้อจ้าน้องหล่า(มื้อหลังอยู่ในห่องแชทกะอย่าเอิ้นอ้ายหลาย อายไทบ้าน อิอิ::)

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ 18ฝนคนอันตราย

พบปะพูดคุย Re: 1 ปีแล้วนะที่เรามาคุยกัน

:g:g:g:g:g กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดเอื้อยจูนนนนนนนนนนนนนน หายไปไสมา คึดฮอดเด้อ ว่าแม่นหายไปฟักไข่ พี่อ้ายมายังอยู่ตั๊วนี่ ::)::)::)::)::)::)::)::)

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ พ่อบักเบนซ์
    บ้านหนองทุ่ม เมืองพล ขอนแก่น ...City

ยินดีด้วยจ้า พาแลงนี้มานำหมู่บ่ครับผม.....:g:g:g

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล

เป็นความพิลึกพิลั่นมหัศจรรย์พันลึกจริง ๆ ครับ ที่คนในโลกไซเบอร์ได้มาพบกันตัวเป็น ๆ

แม้ว่าจะอยู่กันคนละซีกโลก เป็นความรู้สึกที่ดีที่ไม่เคยสัมผัสที่ไหนมาก่อนครับ

จนตอนนี้ กิจวัตรประจำวันของคนที่อยู่ข้าง ๆ ผม ใช้เวลา 80 % อยู่กับเว็บบ้านมหา

10 % ให้เวลากับงานประจำ, 5 % ให้เวลากับงานบ้าน, 4 % ให้เวลากับการกินข้าวอาบน้ำฯลฯ

อีก 1 % ให้เวลากับผมครับ แง้ ๆ ๆ ๆ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ธิดายาเย็น

1 ปี แห่งมิตรภาพที่ดีและจริงใจ หาบ่ได้อีกแล้ว นอกจากในบ้านมหาหลังนี้ อบอุ่นอิหลีพี่น้อง..แต่ว่าตะสิโตนอ้ายพลเพิ่นเนาะ เพิ่นได้เวลาที่เหลือจากคนข้างๆเพิ่นแค่ 1 % ท่อนั่น..อิอิอิ..ล้อเล่นเด้อจ้าอ้าย..
    ::).............................................................................................::)

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ หล่อร้อยเมตร

เออออ บ่ได้นับเลยแต่จำได้หว่าบ่แม่นรุ่นแรกๆหละกัน อิอิ
    คาดสิได้ลอยมาคือปลาเน่า ... สั่นแล๊ววว

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ หนุ่มเหงาคนไกลบ้าน

บ้านมหามิตรภาพไร้พรมแดนมีแต่ความฮักความจริงใจเป็นกำลังใจให้กัน ชวิตคนไกลบ้านพ้อบ่อใด่คิอฮอดบ้านีความสุขใด่เว่าพูดคุยกันทุกๆๆคนขอบคุณบ้านมหาครับ

เซ็นต์สัญญารักกับเว็บบ้านมหา 22 ธันวาคม 2550 นับถึงตอนนี้ 2 เดือน 11 วัน ได้เสี่ยว 3 คน คือ 1.เสี่ยวดีเจลูกหิน 2. เสี่ยวดีเจสาวไร่อ้อย 3. เสี่ยวสาวไทบ้าน (ดิ้งทิพย์) และได้รู้จักพี่น้องมากมาย กับมิตรภาพที่ประทับใจจ้า รักห้องแซท เพราะบ้านมหา อิอิอิ มื้อใด๋บ่ได้แซท คือไร้สุข มีแต่ทุกข์ตั้วจ้า ... ::)

รอยยิ้มไม่เคยจางไปจากใบหน้า คราบน้ำความปลื้มมีได้ไม่เว้นวัน คราบน้ำตาความเศร้ามีบ้างยามทุกข์ใจ แต่กะลบเลื่อนหายไปเมื่อเข้าห้องแซทเจ้าค่ะ ..อิอิอิ