Nikon`D80 - ฟ้าสางที่เยอรมัน

นั่งตากหมอกรอพระอาทิตย์ มาบิณฑบาตร โอ๊ะ พระอาทิตย์โผล่ขอบฟ้าขึ้นมา

กว่าจะได้ภาพนี้ เล่นเอาซะเป็นหวัดเลยนะ

หวัดเยอรมัน แน่จริงๆ กินยาฝรั่ง ไม่หายวุ้ย แต่กินยาทิฟฟี่ 2 เม็ดเท่านั้นแหล่ะ

หายเลยอ่ะ (งึดหลาย เป็นหวัดเยอรมัน กินยาไทย หายเสยอ่ะ)

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ มั่วหน่าฮ่าน

Re: Nikon`D80 - ฟ้าสางที่เยอรมัน

ฮ่วย...บ่แมนตะเว็นตกดินตี้...เป็นงงๆเน๊าะ...Re: Nikon`D80 - ฟ้าสางที่เยอรมัน

Re: Nikon`D80 - ฟ้าสางที่เยอรมัน

Re: Nikon`D80 - ฟ้าสางที่เยอรมัน กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ มั่วหน่าฮ่าน Re: Nikon`D80 - ฟ้าสางที่เยอรมัน
    ฮ่วย...บ่แมนตะเว็นตกดินตี้...เป็นงงๆเน๊าะ...Re: Nikon`D80 - ฟ้าสางที่เยอรมัน
    ฮ้วย ใหญ่ หนิ แมะ

ตาบ่ดีบ้อหือ Nikon`D80 - ฟ้าสางที่เยอรมัน

ทางบุรีรัมย์ แปลว่า ตะเว็นตกดิน ติ หือ ::)

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ เเมงสะดิ้ง
    บล็อก
    24

เข้ามาเบิ่งมาแหยง งามค่ะงามอีหลี
    มายืนยันรับระกันอีกคนค่า...ทิฟฟี่แฮงดีอีหลี 2เม็ดมิดจั๊ด
    ยาไทยคั่กขนาด ตอนนี้คือสิเซาหวัดเซาไข้แล่วน๊อบ่าวกันต์

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ แหลวแดง

หน่วยตะเวนแดงจึ่งคื่งว่าแม่นยามมื้อแลงเนาะ อิอิ

Re: Nikon`D80 - ฟ้าสางที่เยอรมัน กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ แหลวแดง Re: Nikon`D80 - ฟ้าสางที่เยอรมัน
    หน่วยตะเวนแดงจึ่งคื่งว่าแม่นยามมื้อแลงเนาะ อิอิ
    หมู่เจ้าก่ะตะแม่นบ่เชื่อน้อ

เบิ่งเวลาที่ผมถ่ายแหน่ Re: Nikon`D80 - ฟ้าสางที่เยอรมัน

อยากสิบอกอย่างหนึ่งครับว่า ตะเว็นเมืองนอก บ่คือตะเว็นเมืองไทย

คันได้โผล่ขึ้นมาหล่ะ แดงจึ่งหว่าย เลยหล่ะ

แต่ ก่ะบ่ฮ้อนคือบ้านเฮาเด้ ตะเว็นไทบ้านหนิ
    ::)

ขอบคุณหลายๆ ครับ สำหรับคำติชม

เดี๋ยวสิเอามาลงให้วิจารณ์อีกเด้อ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ สายธารแห่งกาลเวลา

สวยมาก ๆ ค่ะ ฝีมืออาจารย์ เยี่ยมมากค่ะ :g :g

ตะวันสาด ส่องแสง แดงทอฟ้า
    เรียกนกกา สกุณา ออกหากิน
    ให้หวลจิต คิดไกล ไปสู่ถิ่น
    ครั้งยลยิน ตะวันเช้า หนาวใจในนครฯ

..สายธาร..
    ๗ มี.ค.๒๕๕๒ ; ๐๗.๓๔ น.

หายป่วยไว ๆ นะคะ (อาจารย์คงไม่ได้เป็นหวัดเยอรมัน หรอกค่ะ
    แต่เป็นไข้หวัดใจสาวไทย..ไม่เกิน 10 มีค. ก็คงหายนะคะได้ยาดี ..อิอิ)

Maximum learning
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ khonsurin
    ท่าตูม สุรินทร์
    บล็อก
    197

ภาพสวยมากนะคะ เหมือนรูปโปสเตอร์ที่สวยสุดยอดมากเลยค่ะ

เสียดายไม่ได้ใช้ขาตั้งกล้อง ไม่งั้นภาพจะชัดมากกว่านี้

นี่เป็นภาพอีกภาพที่อยากนำเสนอ เป็นภาพแนวพาโนราม่า

Tags for this Thread