หัวข้อ: เตือนภัย...ถนนสาย สระบุรี-หล่มสัก นะครับ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ อาเจา

เตือนภัย...ถนนสาย สระบุรี-หล่มสัก นะครับ

เตือนภัย...ถนนสาย สระบุรี-หล่มสัก

จาก forword mail นะครับ (แต่เป็นเรื่องจริง
    เพราะอยู่ไม่ไกลจากผมมากนัก)

> >>>>> กระผมนายภุชงค์ มาดี ได้เดินทางกลับต่างจังหวัด
    > >>> โดยใช้เส้นทางสระบุรี-หล่มสัก
    > >>> ในวันที่ 6/01/51 หลังจากกระผมเลิกจากงานเลี้ยง
    ฉลองมงคลสมรสเพื่อน
    > >>> ที่โรงแรมรามากาเด้นท์
    > >>> เวลาประมาณ 22.00 น.โดยผมจะใช้เส้นทางนี้บ่อยมาก
    เพราะบ้านผมอยู่หล่มสัก
    > >>> แต่เหตุการณ์ในคืนนั้น
    > >>> ทำให้ผมต้องจดจำไปอีกนาน
    ผมเคยได้อ่านข่าวว่ามีแก๊งปาหิน รถตู้ รถไฟ
    > >>> แต่ไม่เคยคิดเลยว่าภัยจะ
    > >>> อยู่ใกล้ตัวขนาดนี้
    โดยวันดังกล่าวผมขับรถจากกรุงเทพฯ
    > >>> มุ่งหน้าไปหล่มสักซึ่งพอถึงแยกพุแค มุ่งสู่เพชรบู
    > >>> รณ์ปริมาณรถมีน้อยมาก
    ซึ่งก็เป็นปกติของทางสายนี้อยู่แล้ว
    > >>> พอเลยสี่แยกโคกตูมบริเวณทางโค้งขวา
    ก่อนถึงปั๊มบางจากอยู่ทางขวามือ
    > >>> ก่อนถึงบ้านดีลังเวลา00.30น.
    > >>> เหตุการณ์ที่ไม่คาดคิดมาก่อนก็เกิดขึ้น เสียงดังตุ้ม
    เหมือนเสียงยางรถระเบิด
    > >>> ทำให้แฟนผม น้องสาว
    และลูกสาวผมสดุ้งตื่นแล้วถามว่าเสียงอะไร
    > >>> ผมตอบเพียงว่ามีแก๊งปาหิน
    แต่มันปาไม่ถูกกระจกรถเรา
    > >>> เดี๋ยวต้องหาที่จอดดูผมหาที่จอดตลอดทางไม่มี
    > >>> ที่ใหนเลย ผมจึงตัดสินใจขับไปป้อมตำรวจม่วงค่อม
    > >>> ซึ่งอยู่ห่างจุดเกิดเหตุ20กิโล พอจอดรถดูว่าโดนตรง
    ไหน
    > >>> ไม่น่าเชื่อครับคนทุกวันนี้โหดร้ายมาก
    หากินกับชีวิตคนอื่น
    > >>> รถผมถูกยิงครับ
    > >>> ผมจึงไปเรียกตำรวจที่ป้อมมาดู และขอคำปรึกษา

> >>>เขา แนะนำให้กลับไปแจ้งความที่สภอ.พัฒนานิคม
    > >>> ซึ่งผมต้องย้อนมาอีก30กิโล โดยมีส.ต.อ.ขยัน ดอนสว่าง
    นั่งมาด้วย
    > >>> หลังจากแจ้งความเสร็จไปตรวจที่เกิดเหตุณ์
    > >>> ผมเสียเวลาร่วม3ชั่วโมงแต่ทุกคนปลอดภัยก็ OKต้อง
    > >>> ขอขอบคุณตำรวจพัฒนานิคม ตำรวจม่วงค่อม โดยเฉพาะ
    > >>> หมู่ขยัน แกยอดเยี่ยมมากช่วยเป็นธุระให้ทุกอย่าง
    > >>> วันนั้นผมถึงบ้าน0630น.ผิดเวลามาก
    > >>> ทางบ้านเริ่มเป็นห่วงผมจึงฝากให้ทุกคน
    > >>> ระวังการใช้ถนนด้วยโดยเฉพาะเวลากลางคืนผมใช้รถปิคอัพ
    D-MAX
    > >>>
    สี่ประตูสีบรอนด์เงินรถแฟนผมครับตอนนั้นความเร็วรถ140/ชม.
    > >>>
    ผมไปล้างรถและนับรอยกระสุนทั้งหมด78รู(ถ้ายางรถระเบิดไม่อยากจะคิด)
    > >>> > >>> เพราะเจตนาคนร้ายต้องการให้เกิดอุบัติเหตุ

Maximum learning
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ khonsurin
    ท่าตูม สุรินทร์
    บล็อก
    197

Re: เตือนภัย...ถนนสาย สระบุรี-หล่มสัก นะครับ

ขอบคุณมากค่ะสำหรับข้อมูลนี้

ขับรถตอนกลางคืนต้องระวังให้มาก

เดี่ยวนี้คนเป็นไงไม่รู้ ขนาดเจตนายิงรถคนไม่รู้จักกัน

ใจร้ายมากเลยนะคะ ไม่มีคุณธรรมเลยนะคะคนสมัยนี้

อิสระ เสรี เสมอภาค

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ อาเจา

Re: เตือนภัย...ถนนสาย สระบุรี-หล่มสัก นะครับ

ใว้วันหลังถ้าหาภาพที่รถโดนยิงเจอ จะเอามาลงให้ดูไม่แน่ใจว่าเก็บไว้ใหน ตรงคอนโซนหน้าพรุนด้วยลูกปืน น่ากลัวจริงๆครับ

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ สาวส่าเมืองอุดร
    Hattiesburg, MS , USA

รอบยิ้มพิมใจ Re: เตือนภัย...ถนนสาย สระบุรี-หล่มสัก นะครับ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆๆที่นำมาฝากพี่น้องเฮาเด้อจ้า:g:g

Tags for this Thread