หัวข้อ: Virgin Snow...สัญญารักวันหิมะโปรย

พ่อครัวแม่ครัวบ้านมหา สัญลักษณ์ของ สาวบ้านแต้
    บล็อก
    28

Virgin Snow...สัญญารักวันหิมะโปรย

Virgin Snow...สัญญารักวันหิมะโปรย

ดูหนังเรื่องนี้แล้วทำให้คิดถึงใครบางคน
    คนที่เขาอยู่ไกลแสนไกล
    ยิ่งวันนี้เขายิ่งห่างไกลมากกว่าเดิม
    ....ไม่รู้สินะ ทำไมถึงทำให้หัวใจเราสั่นไหวลึกๆ
    หรือเป็นเพราะความรู้สึกบางอย่าง
    อยากให้เขารับรู้นะว่า
    สิ่งที่เขาทำ มันทำให้ฉันรู้สึกเช่นไร
    "สัญญารักวันหิมะโปรย"

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ หนุ่มน้อย
    บล็อก
    21

น่ารัก น่ารัก รำลึกวันแห่งความหลัง ยังฝังไว้ในความทรงจำ

พ่อครัวแม่ครัวบ้านมหา สัญลักษณ์ของ สาวบ้านแต้
    บล็อก
    28

ประทับใจอีกครั้ง

สำหรับภาพสวยๆ ของอ้ายหนุ่มน้อย (ยังกะเราไปดูหนังเรื่องนี้มาด้วยกันเลยนะคะ คิคิคิคิ ขอบคุณมากค่ะ ภาพสวยมาก
    ประทับใจอีกครั้ง

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ๛หนุ่มบ้านไกล๛
    บล็อก
    8
    บ้านเฮาบ่มีหิมะ มีแต่ ลูกเห็บเด้ออี๊ด เวลามันตก เก็บใส่ขวดแช่ตู้เย็นไว้กิน เอาบ่ แบ่งให้ คิคิคิคิ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ฮักณ.ทุ่งใหญ่
    เห็นตะภาพ หละคึดอยากเบิงนำเอาโลด เป็นตาอิจฉาพระเอก นางเอกน้อครับน้องอี๊ท เป็นตามีความสุขฮ่าย (สิมีนำขะเจ้าจักเทือบ่น้อ จะของเอ่ย)

บล็อก
    28

ต้องมีวันของเรามั่งล่ะ

"เขาว่ากันว่าพบกันวันหิมะแรกโปรยจะสมหวัง"
    สุดท้ายพระเอกกับนางเอกก็สมหวังจ้า ถ้าเรามีความเชื่อมั่นสักวันที่เราฝันไว้ต้องเป็นจริง หากคนเราไม่ทิ้งความฝัน ทิ้งความมุ่งมั่นตั้งใจ แค่อุปสรรคเล็กน้อย อย่าเพิ่งยอมแพ้อะไรง่ายๆสิคะ อาจเป็นบางบทสดสอบรักแท้ก็เป็นไปได้ ...เห็นมั้ยว่าคนที่เขาไม่มีรักแท้ เขาก็จะทิ้งฝันไป แค่นี้ยอมแพ้แล้วหรือ เขาอาจจะเป็นกำลังใจให้คุณอยู่ก็เป็นไปได้ สู้ๆนะคะ เป็นกำลังให้ค่ะ

:l-:l-:l-:l-:l-:l-:l-
    ต้องมีวันของเรามั่งล่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย สาวบ้านแต้; 04-03-2011 at 17:34. เหตุผล: เพิ่มรูปภาพค่ะ

Tags for this Thread