หัวข้อ: ถาม

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ TOONSANDEE

ถาม

ข้อสอบชุดนี้เป็นข้อสอบ กึ่งอัตโนมัติ แบบตอบแล้วเฉลยทีละข้อทันที
    แต่ถ้าต้องการแบบตอบแล้ว ยังไม่เฉลย ให้สรุปผลหลังทำเสร็จทุกข้อ ให้ไปที่ ศูนย์สอบ
    ท่านเปิด แบบ ทดสอบความรู้รอบตัว ชุดประเทศไทย ในชุด 5 ข้อ

1. อุทยานแห่งชาติเขาปู่เขาย่า อยู่จังหวัดใด [t0176]
    เชียงใหม่
    อุบลราชธานี
    กาญจนบุรี
    พัทลุง
    กำลังอยู่ในระหว่างตัดสินใจ
    ค่อย ๆ คิด อย่าใจร้อน .. ผมจะเอาใจในไทย .. นี่หละครับ

2. เขื่อนสิรินธร มีชื่ออีกชื่อหนึ่งว่าอะไร [t0088]
    เขื่อนลำโดมน้อย
    เขื่อนเจ้าเณร
    เขื่อนยันฮี
    เขื่อนผาซ่อม
    ค่อย ๆ คิด อย่าใจร้อน .. ผมจะเอาใจในไทย .. นี่หละครับ

3. เมืองโปงลางคือจังหวัดใด [t0059]
    กาฬสินธุ์
    ตาก
    เลย
    ขอนแก่น

4. พรมแดนกั้นไทยกับประเทศลาว สิ่งต่อไปนี้กั้นอยู่ [t0139]
    ภูเขาแดนเมือง
    ภูเขาพนมดงรัก
    แม่น้ำท่าจีน
    แม่น้ำเมย

5. จังหวัดที่มีประชากรมากที่สุด คือจังหวัดใด [t0036]
    กรุงเทพมหานคร
    เชียงใหม่
    นครราชสีมา
    ลำปาง

ปรับปรุง : 2549-08-20
    Thailand Web Statwww.Stats.in.th

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ สาวเกษตร

Re: ถาม

1.ตอบ พัทลุง ค่ะ
    2.ตอบ เขื่อนลำโดมน้อย ค่ะ
    3.ตอบ กาฬสินธุ์ ค่ะ
    4.ตอบ แม่นำ้โขง ค่ะ
    5.ตอบ กรุงเทพมหานคร ค่ะ

ถึกบ่จ้า เฉลยให้แน่เด้อจ้า
    เดาๆๆเอาเด้อจ้านิ ::)

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ surasong
    เมืองสุราสุรินทร์

1.พัทลุง
    2.ลำโดมน้อย
    3.กาฬสินธุ์
    4.ภูเขาแดนเมือง
    5.นครราชสีมา (คันท้องถิ่นกะ กทม.ครับ)

Maximum learning
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ khonsurin
    ท่าตูม สุรินทร์
    บล็อก
    197

1. อุทยานแห่งชาติเขาปู่เขาย่า อยู่จังหวัดใด [t0176]
    ตอบ พัทลุง

2. เขื่อนสิรินธร มีชื่ออีกชื่อหนึ่งว่าอะไร [t0088]
    ตอบ เขื่อนลำโดมน้อย

3. เมืองโปงลางคือจังหวัดใด [t0059]
    ตอบ กาฬสินธ์

4. พรมแดนกั้นไทยกับประเทศลาว สิ่งต่อไปนี้กั้นอยู่ [t0139]
    ตอบ ภูเขาพนมดงรัก (เพราะกั้นสามประเทศ ไทย ลาว กัมพูชา)

5. จังหวัดที่มีประชากรมากที่สุด คือจังหวัดใด [t0036]
    ตอบ นครราชสีมา (เพราะนับจำนวน สส แล้วมากที่สุด)

อิสระ เสรี เสมอภาค

Tags for this Thread