หัวข้อ: มาชวนไปเบิ่งธรรมชาติงามๆๆจ้า

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ สาวเกษตร

มาชวนไปเบิ่งธรรมชาติงามๆๆจ้า

มาเด้อค่ะสิพาไปเบิ่งธรรมชาติของจ.อุบลฯ

โขงเจียม...มนต์เสน่ห์ริมฝั่งโขง
    เที่ยวป่าดงนาทาม สัมผัส...มนต์เสน่ห์ผาชะนะได เห็นตะวันขึ้นก่อนใครในสยาม

บ้านผาชัน อีกหนึ่งความงดงามของธธรมชาติริมฝั่งโขง
    ปลายฝนต้นหนาว เที่ยวผาชะนะได ละลานตากับธรรมชาติ ชมพระอาทิตย์ขึ้นก่อนใครในสยาม
    เที่ยวป่าหน้าฝน ยลมหัศจรรย์แห่งธรรมชาติที่อีสานใต้ มิถุนายน - ตุลาคม
    เที่ยวป่าหน้าฝน ตามรอยโฆษณา....ชุดสุวรรณภูมิ
    ตะลึง ! แกรนด์แคนยอนเมืองสยาม สามพันโบกเมืองอุบล
    Home Stay ขี่ม้าพันธุ์พื้นบ้าน บ้านหนองชาด อ.สิรินธร
    หาดวัดใต้
    เชิญชม...... “ทุ่งดอกไม้งาม ตามรอยเสด็จ”
    มหัศจรรย์บั้งไฟพญานาค ที่บ้านตามุย อ.โขงเจียม
    เดินเท้าเที่ยวป่าดงนาทาม สัมผัสธรรมชาติเหนือลำน้ำโขง
    ดอกไม้ป่าอีสานใต้ ชมทุ่งดอกไม้ปลายฝน
    กุ้งเดินขบวน Unseen in Thailand มหัศจรรย์ธรรมชาติ อ.น้ำยืน

สถานีพัฒนาและส่งเสริมการอนุรักษ์สัตว์ป่าอุบลราชธานี
    เขื่อนสิรินธร
    เขื่อนปากมูล
    แก่งสะพือ
    น้ำตกตาดโตน

แก่งอีเขียว (น้ำตกห้วยทรายใหญ่)

อยากเิบิ่งธรรมชาติงามๆๆกะมาเด้อจ้าอุบลราชธานีเมืองดอกบัวงามๆๆ
    มาชวนไปเบิ่งธรรมชาติงามๆๆจ้า :g

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ Lerm ubon
    Chonburi-BASF The Chemical company

Re: มาชวนไปเบิ่งธรรมชาติงามๆๆจ้า

ผมคนอุบลฯเเท้ๆยังบ่ทันเคยไปจักบ่อนเลยคับ...ย้อนหนีจากบ้านเเต่น้อย
    มีเเต่หม่องงามๆเนาะครับ:g

ดีเจ นักจัดรายการ สัญลักษณ์ของ บ่าวสาเกตุนคร

เรื่องฮิตน่าอ่าน Re: มาชวนไปเบิ่งธรรมชาติงามๆๆจ้า

เป็นตาไปอยู่แท้น้ออุบลนี่นองามๆครับบรรยากาศบ้านเฮา:g:g:g:g

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง สัญลักษณ์ของ คนพนมไพร

Re: มาชวนไปเบิ่งธรรมชาติงามๆๆจ้า

ออนซอนอุบลเนาะ มีแต่แนวดีๆ คนกะเว้าม่วน หมอลำกะม่วน อยากไปเห็นเด้ ขอบคุณผู้เอามาให้เบิ่งเด้อครับ ภูมิใจในอีสานเฮาเนาะ:g

Super Moderator สัญลักษณ์ของ หมูน้อย
    บล็อก
    17

อยากไปอุบลญจังเลย
    น่าอยู่..น่าดูจังเลย
    "รัก" และ "กำลังใจ" ฉันมีไว้เพื่อแบ่งปัน

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ หนุ่มเหงาคนไกลบ้าน

สวยงามอิหลีเนาะครับจังหวัดอุบลมีสถานที่ท่องเที่ยวหลายอบากไปยุน้องนิดพาอ้ายไปเที่ยวนำแน่เด้อ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...

Re: มาชวนไปเบิ่งธรรมชาติงามๆๆจ้า กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Lerm ubon Re: มาชวนไปเบิ่งธรรมชาติงามๆๆจ้า
    ผมคนอุบลฯเเท้ๆยังบ่ทันเคยไปจักบ่อนเลยคับ...ย้อนหนีจากบ้านเเต่น้อย
    มีเเต่หม่องงามๆเนาะครับ:g

ตาหลูโตนเนาะท่าน ...ย้อนว่าแล่นนำผู้สาวตั้งแต่น้อยหลาย..::)::)

มิสบ้านมหา 2010
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ เขมราฐ
    กลางท่งเมืองเขมฯ

อุบลเมืองดอกบัวงาม แม่น้ำสองสี
    มีปลาแซ่บหลาย หาดทรายแก่งหิน
    ถิ่นไทยนักปราชญ์ ทวยราชใฝ่ธรรม
    งามล้ำเทียนพรรษา ผาแต้มก่อนประวัติศาสตร์

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ Lerm ubon
    Chonburi-BASF The Chemical company

Re: มาชวนไปเบิ่งธรรมชาติงามๆๆจ้า กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ คนตระการ... Re: มาชวนไปเบิ่งธรรมชาติงามๆๆจ้า
    ตาหลูโตนเนาะท่าน ...ย้อนว่าแล่นนำผู้สาวตั้งแต่น้อยหลาย..::)::)
    บ่ได้เเล่นเด้อท่านนั่งรถทัวร์พะนะ...::)

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ บ่าวโจ่โล่

มาเด้อพี่น้อง ไปเมืองอุบลฯ นำกัน วันที่ 14 เมษา พ้อกันหาดคูเดื่อแมะ

อันไทยอุบลฯ อยากไปไส เพิ่นสิพาเลาะตั๊วแ่ม่นบ่

ท่านเหลิม อ้ายกะคิดแล้วหล่ะ ว่าแม่นใคแน่ ตะแล่นนำผู้สาวอ่ะหล่ะ

บาดได๋แท้ นั่งรถทัวร์ นำซ้ำติ ฮ่า ๆ ๆ พอปานกันอ่ะหล่ะ

คนตระการ เผิ่นฉุด เอาตั๊ว ผู้สาว บ่ได้แล่นนำยาก เนาะเอ๋ เนาะ

อย่าคิดนะว่าเธออยู่ในโลกนี้คนเดียว หนทางไม่เปลี่ยวขนาดนั้น ยิ้ม ๆ ไว้ซิก็อุปสรรคต้องฝ่าฟัน ยังไงเธอก็จะมีฉันคอยห่วงใย

สื่อบันเทิงที่นำมาให้รับชม รับฟังเป็นเพียงตัวอย่างเท่านั้น หากท่านชื่นชอบ สื่อใด โปรดซื้อสินค้าลิขสิทธิ์