หัวข้อ: ถามเซียนคอมบ้านมหาแหน่ครับ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ jobloi

พบปะพูดคุย ถามเซียนคอมบ้านมหาแหน่ครับ

์Notebookเด็กน้อยเอาไปเบิ่งหนัง..บาดหะนี้อีก 3-4 มื้อมา ผมเอามาเฮ็ดงาน
    เอาแผ่นโปรแกรมใส่ แนมบ่เห็นไฟล์หยังเลยแหม๋..กะเลยเช็คไวรัสหลายโต
    Folder option เสีย กะเลยลง Bitdefender แทน Avira แสกน - Folder option กลับคืนมา... แต่ DVD rom แนมบ่เห็นไฟล์คือเก่า..ผมกะเลยเกาหัวแกรก ๆ
    ถามเด้อครับ
    1. DVD ผมมันตายบ้อ..(แต่กะเห็นอ่านแผ่นอยู่..)
    2. รึมันติด Malware จากแผ่นหนังบ้อ..(มันกะเลยเฮ็ดให้แนมบ่ให้เห็นไฟล์)
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ..ให้ได้บายหลุน ๆ ทุกคนเด้อครับ

ศึกษาหาความรู้

Re: ถามเซียนคอมบ้านมหาแหน่ครับ

เเล้วเเผ่นอื่นอ่านได้ไหมคับ ถ้าอ่านไม่ได้ก็น่าจะมีปัญหาจากหัวอ่าน หรือจากฮาร์เเวร์ ลองดูหลายๆเเผ่นคับ ถ้าบางครั้งอ่านได้ บางครั้งอ่านไม่ได้ผมว่าน่าจะหัวอ่าน หรือท่านอาจจะไป hidden file ไว้หรือเปล่า
    ส่วนตัวไวรัสนั้น ผมว่าท่านนะจะติดตั้งตัวโปรเเกรม anti autorun ไว้นะคับ เพราะช่วยได้มากเวลาเปิดเเผ่น หรือ flash drive จะป้องกันไม่ให้ไวรัสที่มากับเเผ่นรันนะคับ
    ส่วนการดูหนังผ่านเเผ่นที่ notebook ผมเเนะนำให้ก็อป ลงฮาร์ดิสไว้ก่อน เพราะ drive dvd ของ notebook นั้นค่อนข้าง บอบบาง เเละเสียง่าย ราคาก็ค่อนข้างเเพง ถ้าเสียมา เพราะเวลาเราดูหนังนั้น drive dvdของเราก็ทำงานตลอดการดูหนังของเรา เช่นดูหนังยาว 1.30 ชัวโมง drive dvd ก็ทำงานตามนั้นคับ
    เเนะนำให้หาโปรเเกมจำลองไดร์ เช่น alcohol มาใช้คับ เเล้ว ลองใช้เจ้าโปรเเกรมพวกนี้ก็อปไฟล์จากเเผ่น dvd ดูคับ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...

Re: ถามเซียนคอมบ้านมหาแหน่ครับ

ผมบอกแล้วท่าน ว่าอย่าไปเบิ่งหนังแนวนั่นไวรัสมันหลาย 55555555

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม

หนังอันนั้นน่ะหนังอิหยังครับ.......คอมผมก่าเจอคือกันครับแต่วาล้างเครื่องที่ร้านแล้วตะเจ้าวามันมีเป็นล้านๆโตในเครื่องผมบ่จั๊กมันมาได้จั่งได๋......Re: ถามเซียนคอมบ้านมหาแหน่ครับRe: ถามเซียนคอมบ้านมหาแหน่ครับRe: ถามเซียนคอมบ้านมหาแหน่ครับ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวหนองกี่
    อ้ายจอบหลอย ได่ลองเซกเบิ่ง ไบออสไป่ ว่ามันแนมเห็นบ่
    คันแมน แนมเห็นกะไซ้แผ่น boot xpe เข้าไปแบคอัพงาน กันไว้ก่อนเด้อ ก่อนซิเฮ็ดแนวอื่นต่อ