โดนงูกัด ..

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...

โดนงูกัด ..

นักสำรวจสองคนออกเดินป่า คนหนึ่งรู้สึกปวดท้องจึงแอบไปนั่งถ่ายในพุ่มไม้ ทันใดนั้นงูตัวหนึ่งเลื้อยเข้ามาฉกที่ก้นเขา ชายเคราะห์ร้ายร้องเสียงดังลั่น เพื่อนเขารีบวิ่งมาดู เมื่อเห็นอาการของเพื่อนแล้วเขารีบบอกว่า " เฮ้ยทำใจดีๆ ไว้เดี๋ยวขอโทรถามหมอก่อนว่าจะทำไง"
    ครู่ต่อมาทันทีที่หมอรับสาย" หมอครับ เพื่อนผมถูกงูกัด ทำไงดีครับ" เขาถาม นายแพทย์ตอบว่า" เอางี้ เพื่อนคุณถูกงูกัดตรงไหน ให้เอาปากดูดพิษจากแผล แล้วเพื่อนคุณจะรอด"
    นักสำรวจวางสายด้วยท่าทางเคร่งเครียด
    "โอย...หมอบอกว่าไงบ้างวะ"คนเจ็บถาม
    นักสำรวจตัดสินใจบอกเพี่อน"หมอบอกว่า นายไม่รอดแน่ๆวะ" ::)

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ลูกหินกอง

Re: โดนงูกัด ..

จักสิเฮ็ดจั่งได๋น้อครับหมู่กะดาย.สมมติหว่านักสำรวจนั่นเป็นอ้ายเอ๋กับอ้ายพลพระยาแลน้อครับแล้วอ้ายพลเป็นคนถูกงูกัด..แล้วอ้ายเอ๋สิส่อยบ่อครับ..::)::)::)::)::)::)

Maximum learning
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ khonsurin
    ท่าตูม สุรินทร์
    บล็อก
    197

โอ้ยน้อ .... แบบนี้ก็มีด้วยน้อ ::)::)::)::)::)

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ 18ฝนคนอันตราย

::)::)::)::)::)::)::)::)::) เอาเชือกหัด ดากไว้เด้อ 55555555555555สงสัยงานนี้ตายอย่างเดียว กัดม่องได๋บ่อกัดกัดดากว่านิแมะ::)::)::)::)::)

ฟังเพลงที่เล่นด้วยแฟลท Re: โดนงูกัด ..

ขั้นกัดจุดนั้น กะคงต้องดูดพิษล่ะครับ ขั้นมีปลิงให้เอาปลิงดูดเด้อครับ:g:g:g:g

Tags for this Thread