หัวข้อ: วิธีป้องกันการแอบถ่ายสำหรับสาวๆครับ ผู้ชายก็เอาไปบอกแฟนนะครับ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ บ่าวดอนโบม

ดูวีดีโอ YouTube ออนไลน์ วิธีป้องกันการแอบถ่ายสำหรับสาวๆครับ ผู้ชายก็เอาไปบอกแฟนนะครับ

การป้องกันการแอบถ่ายในห้องลองเสื้อโดยเฉพาะสาวๆ

1. เวลาเพื่อนๆไปซื้อเสื้อผ้าก็ต้องมีการลองชุดกันก่อนใช่ไหมครับ
    โดยเฉพาะตามห้างสรรพสินค้าต่างๆ ทีนี้มัก จะมีข่าวออกมาว่า
    มีการใช้กล้องขนาดเล็กแอบถ่าย ในห้องลองเสื้อของสุภาพสตรี
    วันนี้ผมมีวิธีป้องกันคือว่าให้พี่และเพื่อนๆใช้โทรศัพท์มือถือ โทรออกไปหาใครก็ได้
    ถ้าหากว่าโทรติดก็แสดงว่าไม่มีกล้องซ่อนอยู่ครับ
    แต่ในทางตรงข้ามถ้าหากว่าโทรไปหาใครต่อใครแล้วก็ไม่ติดสักทีทั้งๆ
    ที่คลื่นก็เต็มอยู่นั่นแสดงว่า มี กล้องซ่อนอยู่
    ที่เป็นอย่างนี้เพราะว่าคลื่นของโทรศัพท์ถูกรบกวนโดยคลื่นของ
    กล้องที่ส่งไปยังเครื่องรับครับ
    2. โดยวิธีตรวจสอบว่ากล้องติดตั้งอยู่ที่ไหนในห้องนั้น คือ
    ปกติแล้วกล้องพวกนี้จะใช้สังษีอินฟาเรต
    ซึ่ง จะมองด้วยตาเปล่าไม่เห็นครับ
    แต่จะมีวิธีตรวจด้วยโทรศัทพ์มือถือที่มีกล้องถ่ายรูปหรือวีดีโอ โดย
    เปิดระบบถ่ายรูปหรือวีดีโอของ โทรศัพท์ไว้และทำการส่องดูจุดที่
    สงสัยว่าติดตั้งหรือไม่ ถ้าในจอภาพ
    มือถือมีจุดสีแดงเกิดขึ้น
    หมายความว่าในห้องนั้นมีกล้องติดอยู่ 100%

( วิธีตรวจสอบการสังเกตง่ายๆคือ ให้นำมือถือของท่านทำการเปิดระบบวีดีโอหรือถ่ายรูปไว้แล้วนำ
    รีโมทของเครื่องใช้ไฟฟ้าชนิดไหนก็ได้ กดรีโมทค้างไว้ แล้วนำมือถือของท่านส่องดู
    ท่านจะเห็นเป็นจุดสีแดงที่หัวรีโมท แต่ถ้าท่านมองด้วยตา เปล่าท่านจะมองไม่เห็นตัวของรังษี
    อินฟาเรต )

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...

Re: วิธีป้องกันการแอบถ่ายสำหรับสาวๆครับ ผู้ชายก็เอาไปบอกแฟนนะครับ

ถ้ามันยากหลายกะเอาผ้าถุง(สิ่น)ไปนำเด้อยามสิลองชุดกะดาย 5555

Maximum learning
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ khonsurin
    ท่าตูม สุรินทร์
    บล็อก
    197

Re: วิธีป้องกันการแอบถ่ายสำหรับสาวๆครับ ผู้ชายก็เอาไปบอกแฟนนะครับ

ขอบคุณมากค่ะ จะปฏิบัติตามจ้า

อิสระ เสรี เสมอภาค

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม

พึ่งรู้ครับยังไงก็เป็นข้อดีสำหรับผุสาวครับ แต่ขั่นสิมาส่องทางนิย้านเจอบักเถือกอยุกิกิ

บ่าวโนนตาลเมืองสกลคนโก้