ซ่อมแซมผมแห้งแตกปลาย

ครที่มีผมแห้งแตกปลาย วิธีซ่อมแซมให้ผมแห้งแตกปลาย
กลับมาดูสวยดังเดิมมาฝาก...

การพิ่มความเงางาม ให้เส้นผมที่หยาบกระด้าง และแห้ง
เริ่มด้วยการเล็มปลายผม ยิ่งเล็มปลายผมแตกได้มากเท่าไหร่
ยิ่งทำให้ผมดูดีมากเท่านั้น โดยเฉพาะผมที่ผ่านการทำสี

วิธีดูแล คือ อาทิตย์ละ 1 ครั้ง บำรุงเส้นผมด้วยการอบไอน้ำเองที่บ้าน
วิธีก็คือ
ทำให้ผมเปียก
ชโลมด้วย ครีมหมักผม 1/4 ถ้วย
จากนั้นใช้ผ้าอุ่นชุบน้ำห่อผมหมักไว้ 20 นาที
จากนั้นสระผมด้วยแชมพู ปล่อยผมให้แห้งเองตามธรรมชาติ
หรือใช้พัดลม หลีกเลี่ยงการเป่าผมด้วยความร้อน
หรือการใช้ที่หนีบผมตรง

ถ้าอยากให้ผมแห้งแตกปลายกลับมาดูดี ลองนำวิธีที่แนะนำ
ไปปฏิบัติตามกันได้นะคะ