หัวข้อ: รักนะ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวกระสัง

ความเยือกเย็น รักนะ

คำๆนี้ที่หลายๆคนอยากได้ยิน
    คำๆนี้ที่หลายคนอยากให้พูดทุกวัน
    คำๆนี้ที่ทุกคนต่างพากันค้นหา
    คำๆนี้ที่ทุกคนร้องไห้
    คำๆนี้ที่ทุกคนยิ้มหัวเราะ
    คำๆนี้สามารถทำให้ใครคนนึงเป็นบ้า
    คำๆนี้ทำให้เราเจ็บปวดทั้งชีวิต
    คำๆนี้ที่สามารถให้คุณเปลี่ยนแปลงชีวิต
    และอีกมากมายที่คำๆนี้จะนิยามจากตัวคุณ
    คุณหล่ะนิยามคำๆนี้ไว้อย่างไรบ้าง
    ขอให้คำๆนี้เกิดขึ้นกับทุกคน
    รักพ่อ แม่ คนรัก เพื่อน พี่น้อง ญาติ สิ่งต่างๆรอบตัว
    สิ่งต่างๆที่อยู่บนโลกนี้ รักกันไว้ ชีวิตก็มีความสุข อิอิ

รักนะ
    รักนะ
    รักนะ

จงอย่ากังวลว่าปลายทางแห่งรักจะจบยังไง ขอแค่หัวใจคุณมีรักที่แท้จริงก็เพียงพอ

:g :g :g :g

เว้าเองกะปรบมือเองบ่าน ::) ::)

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...

Re: รักนะ

อยากได้ยินคือกันครับ..คำว่าลัก โอ๊ รัก เพราะว่ารักเป็นสิ่งที่สวยงาม บ่อว่าสิเป็นรักแบบได๋กะดีคือกัน

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ มะนาว

...รักนะ.......รักนะ.......รักนะ.....จุฟๆๆๆๆๆๆๆ

Super Moderator สัญลักษณ์ของ หมูน้อย
    บล็อก
    17

ความรักเป็นสิ่งสวยงามอยู่ทุกหนทุกแห่ง
    แต่ความรักคงดูไร้ค่าหากเราไม่ได้มอบความรักที่เรามีให้ใครเลย...

"รัก" และ "กำลังใจ" ฉันมีไว้เพื่อแบ่งปัน

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ หนอนชาเขียวโออิชิ
    อ.ปะคำ จ.บุรีรัมย์

คำว่าที่เธอฝากไว้กลางใจ
    รู้ใช่ไหมว่ามีค่าเสมอ
    แม้วันนี้เราอาจไม่เจอะเจอ
    แต่ก็ยังมีเธอเป็นหนึ่งในหัวใจ
    คำว่ารักวันนี้มันหมองหม่น
    เพราะมีคนเข้ามาพาใจผัน
    คำของเราเก่าแล้วเธอลืมมัน
    แต่กลับฉันยังคงติดตรึงในใจ
    คำว่า "รัก" พูดง่ายเสมอ แต่การกระทำนี่สิสำคัญกว่า
    สุดท้ายมันก็เป้นแค่ละอองฝอยของน้ำลายใครบางคน
    ที่มันช่างหอมหวานยามรักกัน
    แต่ยามที่ร้างลากันไปแล้ว มันช่างขมขื่นซะนี่กระไร
    แงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆพูดแล้วเศร้าใจ

ขอใครสักคนไม่จำเป็นต้องหล่อ ไม่จำเป็นต้องเว้าม่วน ขอเพียงว่าคิดถึงฉันบ้างก็พอ...จะมีไหมน้อใครสักคนที่ให้รัก....

มิสบ้านมหา 2010
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ เขมราฐ
    กลางท่งเมืองเขมฯ

เอื้อยเด็กน้อย จั่งแม่นเว้าถืกใจน้องเขมคัก ขอไผ๋สักคน สักคน ที่หวังดี

สักคนที่จะพูดคุยได้ในยามที่อ้างว้าง บ่จำเป็นต้องอยู่ใกล้ แค่มีความปรารถนาดีต่อกัน

บุ๋ยยยยยยย จั่งแม่นอยากได้หลาย::)::)

Tags for this Thread