หัวข้อ: มีคนให้บอกว่ารัก

มีคนให้บอกว่ารัก

มีคนให้บอกรัก

การที่เฮาได้พ้อคนที่เฮารักนั่น มันไม่ใช่เรื่องง่าย แล้วกับการที่พ้อคนที่เฮารักหลายคนในเวลาเดี๋ยวนั่นกะบ่มีค่อยมีบ่อยครั้ง ซึ่งตอนนี้เด็กน้อยได้พ้อแล้วจ้า หลายจังเลยจ้า จะว่าหลายใจก็ไม่เถียงจ้า แต่ขอบอกว่า มีใจเดียวนะคะ แต่มีหลายรักมาทักทายจ้า อิอิอิ

บ่ว่าเป็นแบบเพื่อน แบบกิ๊ก แบบพี่น้อง สุขใจที่ได้รัก สุขใจที่ได้คิดถึง สุขใจที่ได้ยินเสียง สุขใจที่ได้ห่วงใย และสุขใจที่ได้รู้ข่าวจ้า

จะเก็บรักที่มาทักทายไว้ในใจตลอดไปจ้า ด้วยใจที่รักกัน ด้วยมิตรภาพที่ดีจ้า

เด็กน้อยน่ารัก

บันทึกรักของใจ

ปล. ดีเจเปิดเพลง อายจังให้นำขอบคุณจ้าดีเจเต็มใจให้เธอจุ๊บ ๆๆๆ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23

Re: มีคนให้บอกว่ารัก

จรรโลงความรักด้วยชีวิต

จรรโลงชีวิตด้วยสัมพันธภาพ

ชีวิตเป็นสัมพันธภาพของความรัก

สัมพันธภาพเป็นชีวิตของความรัก

ความรักเป็นสัมพันธภาพของชีวิต

จากหนังสือ ..ความรักศักดิ์ศิทธิ์...โดย ชิตะวา มุนินโท..เพื่อนขะน้อยเอง.. อิอิ..
    มองต่าง..อย่างปลง

อยากบอกว่ารักทุกวัน
    อยากบอกว่าคิดถึงทุกเวลา
    อยากบอกว่ารักกันบ้างนะ
    อยากบอกว่าคิดถึงด้วยละ

รักและคิดถึงจ้า ...จุ๊บ ๆๆๆ

Miss Papaya
    ศิลปิน นักแสดง
    แม่ครัวบ้านมหา
    สัญลักษณ์ของ สาวผู้ฮ้าย

ส่วนเมรีมี อยากบอก รักนะ

รักจริงๆๆ ไม่ใช่แค่บอกว่ารัก

แต่จะรักแบบนั้นเอง ค๊า

แต่อยากบอกว่าจะรัก

แบบไหนแต่ขอให้เราได้รักกัน

Re: มีคนให้บอกว่ารัก รักกันไว้นะพี่น้อง Re: มีคนให้บอกว่ารัก
    :b-b เมรีขี้เมา :b-b

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ lukhin_inter
    อิสานใต้ ประเทศไทย

ได้พบคนที่ฝันใฝ่...ได้พบคนที่ใฝ่ฝัน

เป็นถ้อยคำที่ได้ฟังแล้ว..ประทับใจและไม่คิดว่าจะมีโอกาสได้ยิน..ขอบคุณจ้า
    .
    .
    เมื่อมีใครสักคนที่เรารัก...ย่อมเป็นสิ่งที่ดีมากสำหรับใจเรา
    และยิ่งมีใครสักคนที่รักเราและเราก็รักด้วยยิ่งเป็นสิ่งที่ดีที่สุดสำหรับหัวใจ...จ้า
    .
    .

ปรารถนาเป็นเพลงไพเราะกล่อมใจ
    เป็นน้ำไสชะโลมไล้ให้คลายล้า
    เป็นที่รักกำลังใจ..ทุกเพลา
    เป็นมิ่งมิตรข้างกายา...ตลอดกาล

ลูกหิน..คนไกลๆ
    บันทึกไว้ด้วยดวงใจ
    อุปสรรคเป็นได้ทั้งบันไดให้ก้าวขึ้นไป...หรือ
    เป็นภูผาที่ขวางกั้น...ขึ้นอยู่กับว่าจะมองมุมไหน

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...

..ให้มาอ่านนำแน่ ..จั่งแม่นซึ้งน้อครับ เอื้อยแต่ละคน..

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง
    มิสบ้านมหา 2011
    สัญลักษณ์ของ ผู้ก่อการรัก
    HappyLand ดินแดนแห่งความสุข, Thailand

แม็กกี้บ่มีแฟน

แม็กกี้บ่มีกิ๊ก

แม็กกี้มีแต่เพื่อน ขอบอกรักเพื่อนแทนน๊า จุ๊บๆ รักนะทู้กกกโคนนนน... :-*
    ล้มแล้วฟื้นยืนสู้ชูช่อใหม่ เพราะต้นยังสดใสผลิใบเขียว
    ลุกขึ้นต้านลมฝนต้นเป็นเกลียว รากยึดเหนี่ยวซับซ้อนกับพื้นดิน

มิสบ้านมหา 2010
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ เขมราฐ
    กลางท่งเมืองเขมฯ

แม่นอยู่ค่ะเอื้อยเด็กน้อย การที่เฮาสิพ้อคนที่เฮาฮักบ่แม่นเรื่องง่าย ๆ

บางครั้งบางคราวเบื้องบน หรือชะตากะเล่นตลกกับชีวิตคนเฮาคักเนาะค่ะ

การที่เฮาสิพ้อคน ๆ หนึ่ง มีความรู้สึกดี ๆ ให้ อบอุ่นเมื่อได้อยู่ใกล้

รู้สึกปลอดภัย เมื่อเห็นความห่วงใยฉายออกทางแววตา กะแฮ่งเจ็บแฮง

บางเทื่ออาจสิเคยสร้างน้ำทำบุญร่วมกันมาซ่ำนี้กะได้ค่ะ

Tags for this Thread