หัวข้อ: เมื่อใจฉันร้องให้..และยิ้มได้

ความเยือกเย็น เมื่อใจฉันร้องให้..และยิ้มได้

เมื่อใจฉันร้องไห้..และยิ้มได้

เมื่อหัวใจร้องไห้คิดถึงยามใด๋น้ำตาไหล

เมื่อใจยิ้มได้คิดฮอดเมื่อใด๋ก็ยิ้มได้นะคนดี

เมื่ออาทิตย์ที่แล้วเด็กน้อยมือบวม เพราะความโมโหจ้า เอาหมัดไปกระแทกกลางหลังอ้ายเพิ่นจ้า มือตัวเองเลยบวมและเจ็บ ไปหาหมอแล้วได้ยามากินหลังจากกินยาอาการดีขึ้น พอดีขึ้นกะแซทตลอดถึงแม้สิเจ็บกะทนเพราะใจรักจ้า ...ซึ่งกายเจ็บแต่ใจยิ้มได้

และสองสามวันที่ผ่านมา ใจเด็กน้อยร้องไห้เพราะอีหยังไม่อาจอธิบายได้ ซึ่งมื้อนั่นเป็นมื้อที่เด็กน้อยจัดรายการไปร้องไห้ไป กวนแฟนเพลงจนไม่น่ารัก และเมื่อใจร้องให้กายเจ็บ เด็กน้อยกะบอกห้องแซทว่า ขอตัวปลีกวิเวก หวังว่าจะรักษาใจและกายที่เจ็บ แต่ที่ไหนได้

พอวันที่ 4 พ.ค. เปิดงานมา คิดจังใด๋กะบ่รู้เปิดเข้ามาเว็บบ้านมหา ทุกอย่างหายไปเกลี้ยง โอ้ เกิดอีหยังขึ้น ถึงเป็นเช่นนี้ Hi 7 ที่รักของฉันขาวสะอาด พี่น้องหายไปเบิด แต่นั่นไม่ให้เด็กน้อยกังวนเลย กลับไปเจอบล็อกของอ้ายบ่าว ได้ฟังเพลงยังยิ้มได้ เห็นดอกไม้ช่อใหญ่ของดีเจปุ้ยที่เป็นกำลังใจให้อ้ายบ่าว...มันเฮ็ดให้เด็กน้อยมีแรงใจที่บ่ได้เห็นหน้าขึ้นมาทันที่ รู้แต่ว่าต้องให้กำลังใจอ้ายบ่าวที่กำลังปรับปรุงเว็บจ้า

และเด็กน้อยได้เจออีกอย่างที่มักจ้า ChatBox ถูกใจเลย ถึงแม้ใจฉันร้องไห้ กายฉันเจ็บ แต่พอเปิดเว็บบ้านมหาที่ใด๋ ใจฉันก็ยิ้มได้เสมอ

ขอบคุณเว็บบ้านมหาดอทคอม ที่เป็นแรงใจบ่ได้เห็นหน้า เฮ็ดให้เด็กน้อยยิ้มได้ในนี้จ้า

ฮู้บ่..ว่าคิดฮอดจ้า

เด็กน้อยน่ารัก

ปล. รักคนโทรมาจังเลย..จุ๊บ ๆๆๆๆ และมันกะเฮ็ดให้หัวใจเด็กน้อยยิ้มได้ในวันนี้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 17-05-2009 at 16:21. เหตุผล: แก้คำผิดจ้า อิ อิ เออะ ๆ ๆ

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    ยังยิ้มได้เนาะค๊า เป็นกำลังใจให้น๊าค๊า ขอให้มือหายไวๆเด้อจะได้แชทม่วนๆ

ปล. ปุ้ยไปเยี่ยมบล๊อคอ้ายบ่าวเช่นกันจ้าแต่ตอนนี้ยิ้มไม่ได้จ้า เพราะหาไม่เจอ
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

Miss Papaya
    ศิลปิน นักแสดง
    แม่ครัวบ้านมหา
    สัญลักษณ์ของ สาวผู้ฮ้าย

รอบยิ้มพิมใจ กำลังใจที่ยิ้ม

บางครั้งเราเหนื่อย เราท้อ มีคนให้กำลัง เราก็สามารถนั่งอมยิ้มได้ โดยไม่รู้ตัว
    ได้ยินเสียงแค่ 1 วินาที ก็ดีใจแล้ว แล้วค๊า กำลังใจที่ทำให้เรายิ้มได้

กำลังใจที่ยิ้ม ดอกไม้และกำลังใจ คือยาสมุนไพรที่ดี กำลังใจที่ยิ้ม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย สาวผู้ฮ้าย; 06-05-2009 at 12:20.
    :b-b เมรีขี้เมา :b-b

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ ฝนหลวง
    มื่อวานผมเปิดมา ไฮ7 ผมกะแปนเอิดเติด ขาวสอาดดีขนาดคับอ้ายเด็กน้อย

ว่าสิทาสีบ้านใหม่แต่กะย่านพายุเข่าอีกกะเลยถามอ้ายบ่าวก่อนเพื่อความชัว

อ้ายบ่าวบอกว่าทาโลดเซาเฮ้ดแล้วมื่ออื่นจั่งสิต่อ พะนะ

ผมกะเลยทาไว่พอเป็นพิธีย่านพายุเข่าอีก

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ หนุ่มเหงาคนไกลบ้าน
    สุขทุกข์อยู่ที่ใจกำลังใจมีให้เสมอสำหรับพี่น้องบ้านมหาเฮาเนาะครับฮักกันแพงกันจั่งพี่จั้งน้งอิหลีครับ
    บ้านหนุ่มเหงากะแปนคือกันละครับเพราะติดตามตลอดยุว่ามีหยั่งเปลี่ยนแปลงบ้างครับ

บ่แม่นเป็นไปลายต่างละเบาะน้อนิ ป่วงคักแล้วคน อิอิอิ
    ...เปรียบแม่เช่น โคมทองของชีวิต

ช่วยชี้ทิศ ช่วยนำทาง ช่วยสร้างสรรค์

ให้ความรัก ให้ความรู้ ชูชีวัน

ลูกจึงมั่นกตัญญูบูชาคุณ..........เพื่อแม่ แพ้บ่ได้

บ่มีอียังดอกจ้า คนป่วงจ้า อิอิอิ

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    เออะ ๆ ๆ ๆ ผุใด๋มาสะกิดหลังน้อ อิ อิ

นึกว่าล้อเล่น เจ็บอีหลีตี๊ ไส ๆ ๆ มา ๆ ๆ สิเป่าให้

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    ขอให้ดีเจเด็กน้อยสัมมนาด้วยความตั้งใจน๊าค๊า ห้ามใจลอยเด้อ ดีเจปุ้ยซิเฝ้าห้องแชทให้จ้า เดินทางปลอดภัยน่ะค่ะ ปล ไม่เฝ้ากิกให้น่ะ
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

ถึงแม้ใจจะร้องไห้...ฉันไม่ท้อ...ฉันจะไม่ยอมแพ้...ฉันจะสู้

Tags for this Thread