หัวข้อ: เพราะว่ารัก...ใช่ไหมที่ทำได้ทุกอย่าง

ความเยือกเย็น เพราะว่ารัก...ใช่ไหมที่ทำได้ทุกอย่าง

เพราะว่ารัก...ใช่ไหมที่ทำได้ทุกอย่าง

เพราะว่ารัก...ใช่ไหมที่ทำได้ทุกอย่าง

มื้อนี้ไปเอ็กซเรย์มือที่ รพ.เสร็จรอรับผลกะประมาณ บ่ายสอง ตอนแรกว่าถ่าแล่วเร็วกะสิไปเฮ็ดงานต่อแต่นี้มันแล้วช้า กะเลยกลับบ้านเลยจ้า ...กลับถึงบ้านก็เปิดคอมฯ ทันที อิอิอิ เพราะว่ารักเว็บบ้านมหาน้อจ้า ก็เลยต้องรีบเปิด เพราะคิดฮอดจ้า แม่นบ่น้อ หรือว่าคิดถึงใครในบ้านมหาหรือเปล่า อิอิอิ

และได้แวะไปไดอารี่ "วงแหวนหัวใจ" ของคุณครูตุ๊กตา ไปลักเพลง "เพราะว่ารัก" ของคุณครูมาไว้ที่ Hi 7 ของตัวเองจ้า เพราะเวลาเข้าไปฟังใน ไดอารี่คุณครูหาเพลงยากกว่าสิได้ฟังจ้า กะเลยขออนุญาตคุณครูเอามาไว้ใน Hi 7 เด็กน้อยเลยจ้า ขอบคุณนะคะคุณครูจ๋า จุ๊บ ๆๆๆ

ถ่าเฮารักใครสักคนน้อจ้า สามารถทำได้ทุกอย่างไม่ว่าจะเจอปัญหาต่าง ๆ ก็คงจะฟันฝ่าปัญหาต่าง ๆ ไปได้ถ่ามีคนที่เฮารักคอยให้กำลังใจ แต่ถ่ารักเป็นรักเขาข้างเดียวล่ะคงสิบ่มีแรงฟันฝ่าปัญหาต่างไปได้น้อจ้า..ฉะนั้นเมื่อมีรักได้เจอรักจงเก็บรักไว้ให้ดีจ้าอย่าได้ทิ้งขว้างเพราะบ่แม่นสิได้พ้อรักได้ง่าย ๆ จ้า เมื่อรักต้องจากไปก็จงรีบทำใจให้ยอมรับให้ได้เพื่อว่าเฮาจะได้มีกำลังที่จะก้าวเดินต่อไป สู้สู้จ้า คนที่กำลังมีรักหลุดลอยไปจ้า แม้ว่าจะฉุดรั้งไว้ก็คงไม่ได้ เพราะว่าเขาไม่รักเราแล้ว...ฮือ ๆๆๆ

ฮู้บ่...ว่าคิดฮอดจังเลยจ้า...จุ๊บ ๆๆๆ

เด็กน้อยน่ารัก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ขอโทษที่คิดถึง...เด็กดื้อ; 19-05-2009 at 07:52. เหตุผล: เพิ่มรูปจ้า

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    ตกลงละแม่นหายบ่อ หือจั่งได๋ล่ะมือเพิ่นอ่ะน่ะเอื้อย บ่เห็นรายงานผลเอ็กสเรย์เลยจ้า ..แต่มีแรงพิมได่ยาวป่านนิคือสิไคแน่แล้วล่ะเนาะเอื้อยเนาะ ฮ่าๆๆๆ.. แจมนำจักหน่อยแน่ะ ซามท้องย่อยจ้า..อิอิ

โลกใบนี้ที่สดใสมากมาย
    ยิ้มละไมที่ฉันมีให้ใครๆเสมอ
    ทุกเช้าของวันใหม่แจ่มใสนักเออ
    ทุกอย่าง"เธอ"มีส่วนให้เป็นไป..รู้ไหม

เธอสอนให้ฉันได้รัก
    ช่วยทอถักสายใยในใจฉัน
    เติบโตใหญ่สวยงามขึ้นเร็ววัน
    และจากนั้นสิ่งมหัศจรรย์ก็เกิด..มากมาย
    มองต่าง..อย่างปลง

คือสิเซาแล้วเนาะพินพ์ได้หลายแล้วแมะ
    ...เปรียบแม่เช่น โคมทองของชีวิต

ช่วยชี้ทิศ ช่วยนำทาง ช่วยสร้างสรรค์

ให้ความรัก ให้ความรู้ ชูชีวัน

ลูกจึงมั่นกตัญญูบูชาคุณ..........เพื่อแม่ แพ้บ่ได้

ยังบ่หายจ้า พิมพ์ไปเจ็บไป อิอิอิ มื้อนี้จ้า ไปหาหมออ่านผลตรวจเอ็กซเรย์มือที่เจ็บจ้า...

เพราะว่ารักถึงได้คิดถึง
    เพราะว่ารักถึงได้รอ
    เพราะว่ารักถึงได้งัอ
    เพราะว่ารักถึงดื้อไงจ๊ะ

ขอให้เด็กน้อยหายเร็วๆนะคะ ขอให้กำลังใจจ้า

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ หนุ่มเหงาคนไกลบ้าน
    แม่นไปหาหมอ หมอคะเจ่าว่าจั่งใด๋แน่ละน้อครับคั้นบ่อทันไคแน่กะพักมือซะก่อนเด้อครับ
    แม่นเรื่องความรักคั้นเฮามักไผซักคนแล้วเฮากะซิทุ่มเททุกอย่างให้เขาครับ จั่งใด๋กะขอให้หายไวๆๆเด้อครับ

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    แม่นอีหลีจ้า......เพราะรักทำได้ทุกอย่าง
    รัก....การเป็นดีเจ
    รัก....การเปิดเพลง
    รัก....การได้พูดคุยสื่อสาร
    รัก....คือการลงทุน
    เพิ่มแรมตั้ง 4 เท่า แต่ว่า...เพลงก็ยังดับๆติด

ฮือๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

หายไวๆๆเด้อจ้าพี่เด็กน้อย

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ พิณอิสระ
    ขอนแก่น อุดรธานี และสุรินทร์
    ฟ้าวเซาไว ๆ เด้อเอื้อยเอ้ย...อย่าเป็นโดนหลาย หายมื้อหายเว็นเด้อ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ปีใหม่
    ขอให้พี่เด็กน้อยหายไวไวนะค่ะ สุขภาพกายใจ แข็งแรงค่ะ

Tags for this Thread