หัวข้อ: อยากให้รู้ว่ารัก รักเทอ

อยากให้รู้ว่ารัก รักเทอ

ในวันแรก ที่ฉัน ได้พบเทอ ไม่รู้สึก พลั้งเผลอ แม้แต่นิด พอนานวัน รู้นิสัย เริ่มสนิท เกิดผูกพันธ์ ในจิต เป็นรักเรา

ใจตรงกัน ซะที สิที่รัก จะได้ไม่ อกหัก เพราะรักเธอ ตรงกันแล้ว ไม่แคล้ว คลาดนะเออ จะได้เจอ กับรัก ที่ปักใจ

เวลาไหน ได้อยู่ใกล้ ใจเต้นรัว เทอยิ้มให้ พาฉัน หลงลืมตัว มองนัยตา สุกใส จนน่ากลัว พ่อทูลหัว ฉันรักเทอ ตลอดกาล

ไม่อยากตก ในหลุม ของความรัก เพราะฉันกลัว อกหัก ด้วยรักเธอ วันไหนไม่ เห็นหน้า ฉันแอบเผลอ เข้าไปใน ใจเทอ ไม่รู้ตัว

เทอสอบผ่าน กรรมการ ใจคนนี้ บอกหน่อยสิ จะเข้า มาเรียนไหม เทอนั้นสอบ ได้ที่หนึ่ง นะรู้มั้ย เป็นหนึ่งเดียว ในใจ ตลอดมา

ยิ่งรัก ยิ่งหลง ยิ่งพะวงหา เมื่อเจอเทอ สบสายตา มาให้ฉัน ใจยิ่งหลง รักเทอ ขึ้นทุกวัน ความรักนั้น เข้าตา มาเต็มๆ

เมื่อเทอรู้ ว่าเป็นฉัน ที่รักเทอ ก็อย่าทำ ให้ฉันเพ้อ ให้มากไป รักเข้าแล้ว ก็ยาก จะตัดใจ ขอได้ไหม ให้เทอ รักตอบมา

ยิ่งเป็นเทอ คนที่ฉัน ไม่ควรรัก กลัวเป็นเทอ ที่ทำให้ ฉันหกหัก เพราะเป็นเทอ รู้ไหม ฉันถึงรัก รักเพียงเทอ ตลอดไป I LOVE YOU

ในวันนี้ ฉันจะขอ เทอร์ได้มั้ย ขอให้เทอร์ อย่าปัย ห่างจากฉัน ขอได้ไหม ให้เทอร์ อยู่ด้วยกัน ขอให้เทอร์ รักฉัน ตลอดไป

เพราะรักมาก จึงยาก จะเอ่ยปาก กลัวคำว่า รักมาก จะหมดสิ้น ไม่เห็นหน้า วันใด เป็นอาจิน กลัวคำว่า หมดสิ้น จะมาเยือน

หัวใจอยู่กลับความเหงาและเสียงเพลง   สาวน้ำพอง สะเอื้อน

ฅนเมืองชน
    Guest

Re: อยากให้รู้ว่ารัก รักเทอ

ป๊าด ผู้ได๋หนอนี้เฮ็ดให้เอื้อยแรมหลงไหลได้ขนาดนี้ เปนตาอิจฉาขะเจ้าเน๊าะ

Re: อยากให้รู้ว่ารัก รักเทอ กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ฅนเมืองชน
    ป๊าด ผู้ได๋หนอนี้เฮ็ดให้เอื้อยแรมหลงไหลได้ขนาดนี้ เปนตาอิจฉาขะเจ้าเน๊าะ
    บ่ต้องไปอิฉาดอกจ้า
    หัวใจอยู่กลับความเหงาและเสียงเพลง   สาวน้ำพอง สะเอื้อน

ฅนเมืองชน
    Guest

Re: อยากให้รู้ว่ารัก รักเทอ กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ กรุณาอย่าเผลอใจรัก ...raem
    Re: อยากให้รู้ว่ารัก รักเทอ กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ฅนเมืองชน
    บ่ต้องไปอิฉาดอกจ้า
    อิจฉาแล้วเอื้อย ขะเจ้ามีวาสนาเน๊าะ เฮาเฮ็ดบุญมาบ่ซ่ำเพิ่น มีสิทธิ์แค่คึดฮอด เอื้อยแรมฮักขะเจ้าหมดใจปั่นนี้ ไผ๋สิบ่อิจฉา

นักปราชญ์เมืองอีสาน
    ศิลปินนักแต่ง ผญา
    สัญลักษณ์ของ ศรีสะท้าน

....ป๊าดแม่ใหญ่อันนี้แมะคือคารมคักแท้...เป็นตาพาไปขึ้นคาน โอ๊ะ ขึ่นฮ้านเนาะ คือสิตีมวยเก่งแถะ Re: อยากให้รู้ว่ารัก รักเทอ....
    วรรณคดีล้ำลำนำเอื้อนเอ่ย เขยภาษาพากษ์เว้าลาวพื้นกล่าวไกล

อิจฉาแล้วเอื้อย ขะเจ้ามีวาสนาเน๊าะ เฮาเฮ็ดบุญมาบ่ซ่ำเพิ่น มีสิทธิ์แค่คึดฮอด เอื้อยแรมฮักขะเจ้าหมดใจปั่นนี้ ไผ๋สิบ่อิจฉา
    คนผู้นั้นยังบ่ทันได้มีตัวตนดอกจ้า

Re: อยากให้รู้ว่ารัก รักเทอ กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ทิดคำศรี
    ....ป๊าดแม่ใหญ่อันนี้แมะคือคารมคักแท้...เป็นตาพาไปขึ้นคาน โอ๊ะ ขึ่นฮ้านเนาะ คือสิตีมวยเก่งแถะ Re: อยากให้รู้ว่ารัก รักเทอ....
    เก่งบ้อเก่นข่อยกะซิเอาชนะเจ้าเด้อ อิอิอิ

ฅนเมืองชน
    Guest

[quote=กรุณาอย่าเผลอใจรัก ...raem ]
    คนผู้นั้นยังบ่ทันได้มีตัวตนดอกจ้า

[quote=ทิดคำศรี ]
    เซื่อได้บ่อ คนผู้งามจังสิบ่มีคนมาฮัก บ่อยากเซื่อแล้วเอื้อย ย่านซ้ำใจไปคักกว่านี้

[เซื่อได้บ่อ คนผู้งามจังสิบ่มีคนมาฮัก บ่อยากเซื่อแล้วเอื้อย ย่านซ้ำใจไปคักกว่านี้
    ข่อยกะบ่รู้ซิบอกให้เจ้าเชื่อได๋จังได๋แล้ว อิอิอิ

นักปราชญ์เมืองอีสาน
    ศิลปินนักแต่ง ผญา
    สัญลักษณ์ของ ศรีสะท้าน

Re: อยากให้รู้ว่ารัก รักเทอ กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ทิดคำศรี
    เก่งบ้อเก่นข่อยกะซิเอาชนะเจ้าเด้อ อิอิอิ
    [/quote]

....โอ๊ะป้าดดดด มาโลดเถ่า ผู้ยิงข่อยกะซงสิย้านผู้เดียวคืออีแม่เจ้าของอ่ะหนา...
    คันอยากชนะกะว่ามาโลดหล่า ทางคำศรีบ่อได้หวั่นเด้หละเธอ...อิ อิ อิ อิ :D
    วรรณคดีล้ำลำนำเอื้อนเอ่ย เขยภาษาพากษ์เว้าลาวพื้นกล่าวไกล

....โอ๊ะป้าดดดด มาโลดเถ่า ผู้ยิงข่อยกะซงสิย้านผู้เดียวคืออีแม่เจ้าของอ่ะหนา...
    คันอยากชนะกะว่ามาโลดหล่า ทางคำศรีบ่อได้หวั่นเด้หละเธอ...อิ อิ อิ อิ :D
    มาแล้วจ้า ข่อยซิเอาชนะใจเจ้าดอกจ้า
    บ่แนแนวอื่นเด้อ ; D Re: อยากให้รู้ว่ารัก รักเทอ Re: อยากให้รู้ว่ารัก รักเทอ

Tags for this Thread