หัวข้อ: บันทึกจิ๊กหลิก จอกหลอก ดอกที่2

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ เเมงสะดิ้ง
    บล็อก
    24

พบปะพูดคุย บันทึกจิ๊กหลิก จอกหลอก ดอกที่2

อ่ะแฮ่ม...เตือนกันไว่แล่วเด้อ วาเป็นบุคคลไร้สาร
    ทู้นี้ไร้สารสาระ เซินหย่างกายโลดเด้อค่า
    :em01)

c06:

มื่อนี่ขอเข้ามาอาโหลโปข่าวป่าวบอกผู้บ่าวบ้านมหา
    ในหัวข้อ "ภรรยา 5 อาชีพที่ไม่ควรแต่งงานด้วย"

1.. นักกีฬา...
    เพราะว่าพวกนี้ วันๆ จ้องแต่จะทำลายสถิติ
    อยู่บ้านเฉยๆ ก็สะกิดแล้ว..."หมู่นี้สถิติตกไปนะพี่ขา
    มาทำลายสถิติกันเถอะค่ะ" แล้วคุณจะไหวไหมล่ะครับ?

2.. ครู...
    พวกนี้จะชอบสอนเป็นนิสัย สอนเสร็จก็จะถามว่าเข้าใจไหม
    ถ้าตอบว่าเข้าใจ ก็จะให้การบ้านไปทำ ทั้งที่เหนื่อยจะแย่
    โดยเฉพาะอย่างยิ่งถ้าหล่อนเป็นครูอนุบาลด้วยแล้ว
    หล่อนจะชอบพูดว่า..."เก่งม๊ากกค่า....อาวอีกก..."
    แล้วคุณอยากเอาอีกไหมล่ะครับ?

3.. พยาบาลทั้งหลาย....
    พวกนี้วิตกจริตครับ รัก ความสะอาด
    ชอบถามว่าล้างแล้วหรือยัง ถ้าบอกว่าล้างแล้ว
    ก็จะถามต่อว่า แล้วลวกน้ำร้อนแล้วหรือยัง
    เช็ดแอลกอร์ฮอลล์แล้วหรือยัง...
    แล้วคุณจะไปเช็ดไหมหล่ะครับ?

4.. พนักงานโอเปอร์เรเตอร์...
    เพราะเวลาที่เราต้องการหล่อนจะชอบบอกว่า
    "กรุณารอ สักครู่ค่ะ" แล้วคุณจะรอได้ไหมล่ะครับ?

5.. พนักงานแคชเชียร์...
    พวกนี้ชอบติดป้ายว่า... "กรุณาใช้ช่องถัด ไป"
    แล้วคุณจะใช้ช่องถัดไปไหมล่ะครับ?

บันทึกจิ๊กหลิก จอกหลอก ดอกที่2
    สะดิ้งคือน้องได้ยินเสียงฆ้องกะแล่นตำ

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ สาวส่าเมืองอุดร
    Hattiesburg, MS , USA
    รอดโตไปหนึ่งในนั้น บ่มีอาชีพที่จอยเป็นพอดีเลย อิอิ..ก็เลยได้แต่งงาน ฮ่าๆๆๆๆ

Membership renewed สัญลักษณ์ของ siranee
    ลาดกระบัง54(วัดศรีวารีน้อย)
    รอดตัวไปคือกันจ้าพี่จอยยยย

ศิลปิน,ช่างภาพอิสระ สัญลักษณ์ของ เพ็นนี
    บล็อก
    2
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ สาวเมืองอุดร
    รอดโตไปหนึ่งในนั้น บ่มีอาชีพที่จอยเป็นพอดีเลย อิอิ..ก็เลยได้แต่งงาน ฮ่าๆๆๆๆ
    ก็ไม่ได้มีอาชีพใน 5 ข้อ แต่ก็ยังไม่มีวี่แวว..

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ หนุ่มเหงาคนไกลบ้าน
    5555แม่นซิได่เมียนำคะเจ่าบ่อน้อมาคือคิดยากแท้น้อบาดนี้หือซิอยู่เป็นโสดน้ออิอิ