หัวข้อ: เธอผู้สร้าง...และทำลาย

ร่วมกิจกรรมนำความรู้ สัญลักษณ์ของ เซียนเมา

เธอผู้สร้าง...และทำลาย

แสงอาทิตย์สาดขอบฟ้าเวลาเย็น...
    และก็เป็นตอนเวลาเราผิดหวัง...
    เธอแกล้งเราเหมือนดั่งเธอเกลียดชัง...
    ให้ความหวังแล้วฆ่าเข่นเช่นตัวเรา...
    แสงอาทิตย์สาดเข้ามาเมื่อฟ้าสาง...
    เราอ้างว้างเธอจากไกลหัวใจหมอง...
    เธอเคยอยู่พรอดรักยามแสงทอง...
    แล้วเราต้องเสียน้ำตาเธอลาไกล...
    เธอจากไปมอบใจให้ชายอื่น...
    เราต้องฝืนกลืนกล้ำช้ำแสนสา...
    เธอคงสุขรวยรื่นชื่นชีวา...
    เราแทบบ้าเฝ้าเพ้อเธอเลือดเย็น...
    อยากให้เธอหวลนึกถึงความหลัง...
    ถึงเมื่อครั้งเราสองครองสุขสันต์...
    เราหยิบยื่นไมตรีมีต่อกัน...
    เราสองฝันเคียงคู่อยู่วิวาห์...
    แต่บัดนี้เหลือเพียงความว่างเปล่า...
    เหลือรอยร้าวให้เราเศร้าหม่นหมอง...
    เหลือแต่คราบน้ำตาเคยใหลนอง...
    เหลือเจ้าของหัวใจที่ใกล้ตาย...
    สุดท้ายนี้ เราขอให้เธอจงสุข...
    ส่วนความทุกข์ อย่าใด้ใกล้ภัยทั้งผอง...
    จงพบแต่สิ่ที่ดีมีให้ครอง...
    ให้ทั้งสองจงสุขสันต์วันวิวาห์.....
    เธอผู้สร้าง...และทำลายเธอผู้สร้าง...และทำลายเธอผู้สร้าง...และทำลาย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เซียนเมา; 30-09-2009 at 10:59.

Maximum learning
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ khonsurin
    ท่าตูม สุรินทร์
    บล็อก
    197
    มาให้กำลังใจ นักเขียนมือใหม่นะคะ
    ข้อเขียนน่าสนใจมากค่ะ
    อ่านแล้ว รู้สึกประทับใจมากนะคะ....:heart::heart::heart:

อิสระ เสรี เสมอภาค

ร่วมกิจกรรมนำความรู้ สัญลักษณ์ของ เซียนเมา

อายหน้าแดง

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ วิหคราตรี
    มาให้กำลังใจ นักเขียนมือใหม่นะคะ
    ข้อเขียนน่าสนใจมากค่ะ
    อ่านแล้ว รู้สึกประทับใจมากนะคะ....:heart::heart::heart:
    ธุจ้า ขอบคุณหลายๆที่ให้กำลังใจ นี่คือแรงบันดาลใจที่เกิดขึ้นจากชีวิตจริงคับผม:*-