หัวข้อ: เพียงเธอคนเดียว

International chef สัญลักษณ์ของ สะใภ้อิสาน
    บล็อก
    4

เพียงเธอคนเดียว

ถามว่ารักเธอแค่ไหน ลองนับเม็ดทรายทั่งทะเลดูนั้น

ลมหายใจที่มีอยู่ คือความคิดถึงจากฉัน

ถ้าว่าจะเจ็บแค่ไหน ถ้าเธอไปรักใครสักวัน

ก็ลองนับดูสายฝนนั้น มันคือน้ำตาจากใจ

ก็อยากให้รู้ ก็อยากให้เห็น

ก่อนจะทำร้ายกันกว่านี้

เพราะโลกนี้ มีเธอเพียงคนเดียว

ฉันจึงเสียเธอไม่ได้ ถ้าเธออยากทำร้ายก็เชิญ

แต่อย่าเดินหนีไปจากฉัน นึกเสียว่าสงสาร อย่าลงทัณฑ์

ด้วยการจากลา ถามกันสักกี่ครั่ง ก็ยังบอกเธออย่างนี้

ฟ้ายังเปลี่ยนสี แต่ฉันไม่เคยเปลี่ยใจ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวกระสัง
    [RADIO]http://dc123.google.co.th/img/81106653/2aacc740/dlink__2Fdownload_2F81106653_2F2aacc740_3Ftsid_3D20090612-231611-d5efb354/preview.mp3[/RADIO]
    ถ้าเดินจากไปขอให้เธอค่อยๆปล่อยมือ อย่าเดินจากฉันไปโดยไม่ร่ำลา

นึกเสียว่าสงสารฉันเถอะนะคนดี...
    ขอให้ฉันนี้ได้คิดถึงเธอบ้าง
    เพราะไม่มีเธอฉันสุดอ้างว้าง...
    ใจเคว้งคว้างไม่มีทางไปแล้วเอย

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    โอ้ จขกท. (เจ้าของกระทู้) ช่างโรแมนติกเสียนี่กะไร ความรักบางทีก็แปลก บางทีก็แยกไม่ได้

บางทีก็มึนงง บางทีก็สับสน บางทีก็บ้าไปกับมัน ชีวิตคนเรามีโลภ โกรธ หลง หากเราคิดได้

เราจะไม่ทำร้ายตัวเอง ไม่โทษตัวเองหรอก เพราะชีวิตของเราไม่ได้สมบูรณ์ไปเสียทุกอย่าง

และเราก็ไม่ได้อยู่คนเดียวเหมือนที่เราคิด ชีวิตคนเรากว่าจะเกิดมาได้ ช่างลำบากยิ่งนัก

การสิ้นสุดแห่งชีวิตด้วยการทำร้ายตัวเอง จึงไม่ใช่การลาจากที่สวยงาม หากแต่เป็นทางออกของคน

ที่ไม่มีความเข้มแข็ง และทิ้งให้คนที่อยู่เบื้องหลังต้องเผชิญชะตากรรม การพ่ายแพ้ ไม่ใช่สิ่งที่

จะบอกกับเราว่าเราคือคนที่พ่ายแพ้ตลอดไป มองไปข้างหน้าอย่างมีความหวัง แล้วเราจะไม่เป็นคน

ที่หมดหวัง ขอเป็นกำลังใจให้ตลอดไปครับ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ เมษา
    ป้าดดดด คือแต่งกลอนเก่งแถ่ะพี่ แสดงว่าเป็นคนโรแมนติก วาสั่น แม่นบ่

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะคะ...สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทามิ

แวะมาเอาเนื้อเพลงไปหัดร้องจ้า...แต่ได้ร้องเพลง นี้ อัดไว้แล้วนะ กลับจากปฏิบัติธรรมเมื่อไหร่ จะเปิดให้ฟังจ้า

ศิลปินแดนไกล สัญลักษณ์ของ chudhancock
    cambridge, England
    จุ๊ฟฟฟฟจ้าหลาน นิจ๋า เพราะโลกนี้มีเธอเพียงคนเดียว คิถึงนะจ๊ะป้าไปงานไทยแฟร์มามวนยุพอสมควรจ้าคิดถึง หลาน นิเลยไม่ได้เจอกันเลย ยังไงป้ก็ขอให้ นิมีความสุขมากๆนะจ๊ะ ป้าขอ อนุโมทนา ด้วยนะจ๊ะคนดีที่รักและคิดถึง

International chef สัญลักษณ์ของ สะใภ้อิสาน
    บล็อก
    4
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chudhancock
    จุ๊ฟฟฟฟจ้าหลาน นิจ๋า เพราะโลกนี้มีเธอเพียงคนเดียว คิถึงนะจ๊ะป้าไปงานไทยแฟร์มามวนยุพอสมควรจ้าคิดถึง หลาน นิเลยไม่ได้เจอกันเลย ยังไงป้ก็ขอให้ นิมีความสุขมากๆนะจ๊ะ ป้าขอ อนุโมทนา ด้วยนะจ๊ะคนดีที่รักและคิดถึง
    ป้าขาขอโทษคะที่ไม่ได้ไปงานด้วย มั่วแต่อิ่มบุญคะเอาบุญมาแบ่งด้วยนะคะ ขอให้ป้ามีความสูขสูขภาพแข็งแรงอยู่กับน้องๆหลานไปนานนะคะ

บล็อก
    4
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ขอโทษที่คิดถึง...เด็กดื้อ
    ขออนุโมทนาบุญด้วยนะคะ...สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทามิ

แวะมาเอาเนื้อเพลงไปหัดร้องจ้า...แต่ได้ร้องเพลง นี้ อัดไว้แล้วนะ กลับจากปฏิบัติธรรมเมื่อไหร่ จะเปิดให้ฟังจ้า
    มาแล้วคะ เอาบุญมาฝากด้วยคะ ยังคิดถึงเสมอจะรอฟังคะ นึกเสียว่าสงสาร เพราะว่าโลกนี้มีเธอเพียงคนเดียว:heart:

บล็อก
    4
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ พล พระยาแล
    โอ้ จขกท. (เจ้าของกระทู้) ช่างโรแมนติกเสียนี่กะไร ความรักบางทีก็แปลก บางทีก็แยกไม่ได้

บางทีก็มึนงง บางทีก็สับสน บางทีก็บ้าไปกับมัน ชีวิตคนเรามีโลภ โกรธ หลง หากเราคิดได้

เราจะไม่ทำร้ายตัวเอง ไม่โทษตัวเองหรอก เพราะชีวิตของเราไม่ได้สมบูรณ์ไปเสียทุกอย่าง

และเราก็ไม่ได้อยู่คนเดียวเหมือนที่เราคิด ชีวิตคนเรากว่าจะเกิดมาได้ ช่างลำบากยิ่งนัก

การสิ้นสุดแห่งชีวิตด้วยการทำร้ายตัวเอง จึงไม่ใช่การลาจากที่สวยงาม หากแต่เป็นทางออกของคน

ที่ไม่มีความเข้มแข็ง และทิ้งให้คนที่อยู่เบื้องหลังต้องเผชิญชะตากรรม การพ่ายแพ้ ไม่ใช่สิ่งที่

จะบอกกับเราว่าเราคือคนที่พ่ายแพ้ตลอดไป มองไปข้างหน้าอย่างมีความหวัง แล้วเราจะไม่เป็นคน

ที่หมดหวัง ขอเป็นกำลังใจให้ตลอดไปครับ
    ขอบคุณคะพี่ชาย สำหรับกำลังใจที่พี่มีให้เสมอมา พูดไม่ออกบอกได้คำเดียวซึ้งกับกำลังใจของพี่ชาย

Tags for this Thread