หัวข้อ: กล้วยบวดชี มาแล้วค๊า

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9

พบปะพูดคุย กล้วยบวดชี มาแล้วค๊า

มาเด้อจ้า ไผบ่ย่านอ้วนกล้วยบวชชีหวาน หอม อร่อย
    ถ้าซิให้อร่อยเค็ม หวาน ควรซิเติมเกลือนิดๆ ลืมเติมแม่ะ
    คราวหน้าแก้ตัวใหม่กล้วยบวดชี มาแล้วค๊า

กล้วยบวดชี มาแล้วค๊า

กล้วยบวดชี มาแล้วค๊า
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ลาวสวิส
    ป้าดดดดดด เอื้อยปุ้ยซิมนำจังคำแนกำลังคิดอยากกินกล้วยบวชชีพอดีเลย......

ส่งมาทางนี่3ถ้วย ด่วนเลยจ้า...เกลือบ่ต้องมีแล้วจ้า..อิอิ
    อิจฉาทางเมกามีกล้วยแบบนี่ขายเนาะ...ตาแซบจ้า กินนำ กินนำ...
    คนที่กล้าจะพ่ายแพ้เท่านั้น...ที่จะประสบความสำเร็จอย่างยิ่งใหญ่

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ชายหล่ามาดามศรี
    เจ้ๆๆ ไปทางอเมริกา กะยังบวชชียุเน้อ อิอิ

เป็นตาชิมจักหวีเน้อ กล้วยนะ 555 สิเหลือเฮ็ดบวชบ่บุ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...
    กล้วยบวชชีนี่ผมบ่อได้กินมาเกือบ2ปีแล้วครับ.....แถวผมอยู่บ่อค่อยเห็นขะเจ้าขาย...

มิสบ้านมหา 2010
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ เขมราฐ
    กลางท่งเมืองเขมฯ
    เป็นตาแซ่บค่ะเอื้อย มื่อแลงหลินไปบวชกินจักหน่อยกะน้า..........

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ลูกอิสาน
    กินก๋วยเตี๊ยวแล้วก่ะตบท้ายด้วยกล้วยบวชชีน้อจ้าพี่ปุ้ย แซบปานหยังแหล่ว
    เว่าเรื่องกล้วยบวชชีนี้จำบ่ได้เลยจ้ากินเถื่อสุดท้ายตอนได่ มันด่นแฮงหลาย
    แต่ถ้ามีกล้วยสิลองเเฮ้ดกินเด้อจ้า แต่หน้าตาสิออกมางามคือพี่ปุ้ยเฮ้ดบ่น้อ

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ auddy228
    บล็อก
    1

สว่างใจ กล้วยบวดชี

แกงบวดหรือ บวดกล้วย (เกี่ยวกับอาหารหรือของหวาน )ใช้ ด เด็ก

บวช ใช้กับคน เช่นนายดำบวชเป็นพระแล้ว

กล้วยบวชชี หมายถึงผู้หญิงชื่อกล้วยไปบวชชี (บวชเพราะหนีรัก 555 )
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย auddy228; 24-06-2009 at 13:39.

กรี๊ดดดดดดดดดด ให้กินนำแนะจ้า บ่ย่านอ้วนดอกจ้าเพราะอ้วนแล้วนะ อิอิอิ

Membership renewed สัญลักษณ์ของ บ่าวจ้ำ
    ขัวข้วมของหนองคาย
    บล็อก
    2

ผิด

ที่ถูกเขียนว่า"กล้วยบวดชี"ครับ

ไม่ใช่"กล้วยบวชชี"ครับ

ทำได้น่าทานมากครับ

Tags for this Thread