สุรินทร์เหลา ( เวอร์ชั่น ปกติ ) วรมันต์

สุรินทร์เหลา ( เวอร์ชั่น ปกติ ) วรมันต์

สุรินทร์เหลา ( เวอร์ชั่น ปกติ ) วรมันต์ สุรินทร์เหลา ( เวอร์ชั่น ปกติ ) วรมันต์ สุรินทร์เหลา ( เวอร์ชั่น ปกติ ) วรมันต์ สุรินทร์เหลา ( เวอร์ชั่น ปกติ ) วรมันต์ ขอแสดงความยินดีกับเพลงสุรินทร์เหลาด้วย ได้ที่ 2 ของเพลงช้างเผือก

เนื้อเพลงคับทำไมรู้เหลา ? (ยิ!) ผมเป็นคนสุริทนร์
    ข้าวปลาไม่กิน (บ่!) กินเหล้าเป็นอาหาร (ตั๊ว!)
    ไม่มีวัน ยุด (นุ!) เมาทุกเทศกาล (อัยย๊ะ!)
    เมืองแห่งความสำราญ เมืองสุรินทร์ สุรา (หยีดีจน..)

ทำไมรู้เหลา ? (ยิ!) ผมเป็นคนสุริทนร์
    รูปหล่อลากดิน.. (จริงบ้อ !) ยิ๊ ธรรมดาที่ไหน
    สาวกรุงมาเห้น (ฮ่อ!) เธอต้องต๊กกะใจ (นุ!)
    นึกว่าเผ่าซาไก ตัวดำ ๆ ผมหยิก ๆ

สาวกรุงเทพฯ (อุ๊ !) ทำไมเธอสวยแท้เหลา (สวยแท้ล้าว..)
    ถึงพี่ขี้เมา เน้อ.. แต่ก็มีหัวใจ (ยิมีหัวใจ..)
    จะไปสู่ขอ คิดค่าสินสอดเท่าไหร่
    ไม่ว่าจะแพงแค่ไหน...
    พี่จะขี่ช้างไปขอแต่งงานนน

ทำไมรู้เหลา ? (ยิ!) ว่าผมเป็นคนสุริทนร์
    คงเคยได้ยิน มาสุรินทร์ต้องกินสุรา (หยีกินหน่อยว้า..)
    ถ้ามาสุรินทร์ (แน้ะ!) ไม่ได้กินสุรา (น่อ!)
    เขาเรียกกันว่า เทวดาสุรินทร์ (หยีดีแท้..)

นายจริงใจ
    Guest

Re: สุรินทร์เหลา ( เวอร์ชั่น ปกติ ) วรมันต์

อิอิ คืออยู่ ขี้ซ้างไปแต่งงาน สมกับคนสุรินทร์ คนสุรินทร์ไม่ กินสุรา เขาว่า เทวดาสุรินทร์ :D

Bugyoot
    Guest

Re: สุรินทร์เหลา ( เวอร์ชั่น ปกติ ) วรมันต์

เหอๆ เพลงฮิตเพลงฮอต ของคนสุรินทร์ ณ ช่วงหลายเดือน ก่อน ฟังแล้วเพราะดี

หยิ๊ ก็คนสุรินทร์เหลา

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวพันธ์คนเดิม

เพราะบ่อ เพราะกะเพราะ ทางนครปฐมบ่เห็นฮิตเลยครับ อิอิ

คนไกลบ้าน
    Guest

เพราะดี ค่ะเพราะอยู่ไกลเลยไม่ค่อยได้ฟังได้รู้จัก ขอบคุณค่ะคุณเชนที่ใจดีเอามาให้ฟัง(คนสุรินทร์ 8))

kmang_sren
    Guest

ไปไหนเขาก็เคยฟังนะเพลงนี้ หลายคนเขาชอบอยากไห้เราร้องไห้ฟังตลอดเลย ยิ่งในวงเหล้า เป็นต้องมีเพลงนี้อ่ะครับ

วันหลังจะลง เนื้อร้อง ให้นะคับ

Re: สุรินทร์เหลา ( เวอร์ชั่น ปกติ ) วรมันต์ กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ♪บ่าวพันธ์พื้นเมือง♪
    เพราะบ่อ เพราะกะเพราะ ทางนครปฐมบ่เห็นฮิตเลยครับ อิอิ
    ได้ที่ 2 เพลงช้างเผือกนะครับผม เพื่อนผมคนใต้ชอบมากเลย อิอิ

Jaojampee
    Guest
    น้องโก๋ยนี่เอง..อิอิอิ...คอย..เอ๊ยๆๆ..จำบองตู่บานหน่ะ
    มือกลองที่เคยเล่นรำวงด้วยกัน(ศิษย์เก่า ซูลู)

ขอให้รวยๆเด้อ...

jacky123
    Guest

สุรินเหลา

แตงบานเจียจนับ เสนาะนะ บองปโอน อรกุนๆๆบาด8)8)

Tags for this Thread