หัวข้อ: ลีวาย501(ริมแดง)ตัวแรกของกระผม

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ หนุ่มเมืองกาญจน์

ลีวาย501(ริมแดง)ตัวแรกของกระผม

เมื่อครั้งกระผมยังเป็นหนุ่มน้อย ไปอาศัยอยู่วัดเพื่อได้เรียนหนังสือกับเขา ในประมาณปี 2534-2535 กางเกงยีนส์ที่เป็นที่นิยมของหนุ่มๆสาวๆก็ต้อง ลีวาย 501 ริมแดง ซึ่งมีราคาประมาณ 1500 บาท (สมัยนั้น)
    ณ.สถาบันเทคโนโลยีราชมงคล ในวันพุธ และวันศุกร์ จะเป็นวันที่นักศึกษาต้องลงงานไร่จะแต่งตัวตามสบาย และเกือบทุกคนจะใส่กางเกงยีนส์ แน่นอนต้องเป็น ลีวาย 501 ริมแดง ริมเขียว แต่..เราซึ่งเป็นผู้มีบุญน้อยด้อยวาสนา ได้แต่มองเพื่อนๆแล้วกลืนน้ำลาย โธ่..กูเอ๋ย ทุกวันนี้ก็อาศัยข้าวก้นบาตรหลวงพ่อประทังชีวิต จะมีปัญญาที่ไหนมีเงินซื้อกางเกงยีนส์กับเขา
    ผ่านมา 19 ปี วันนี้คุณณัฏฐ์ธนัน ได้พากระผมไปซื้อ ลีวาย 501 ครับพี้น้อง ริมแดงซะด้วย ราคาแลกซื้อ 1900 บาท อยากให้สามีใส่ ว่างั้น
    โอ๊ยดีใจหลาย ....... ลีวาย 501 ริมแดงตัวแรกของกระผม

Membership renewed สัญลักษณ์ของ siranee
    ลาดกระบัง54(วัดศรีวารีน้อย)
    โอววววววววววดีใจนำเด้อจ้าอ้ายหนุ่มฯ
    คุณณัฏฐ์ธนัน เลาตาฮักใจดีเนาะจ้า อิอิ

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    เกิดมาจนสิอายุ 50 ปีแล้ว ผมยังบ่เคยใส่กางเกงยีนส์ราคาเกิน 300 บาทครับ และเสื้อยืดราคาตั้งแต่ 39 บาท ฮอดอย่างหลาย 99 บาทครับ ตอนนี้กางเกนยีนส์ผมบ่ใส่มาเกือบ 10 ปีแล้วครับ ใส่แล้วมันเกายากครับ ฮ่า ๆ ๆ ๆ ๆ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์
    ได้เมียดีกะเป็นศรีแก่โตจังซี่ล่ะอ้ายอิอิอิ ตอนเป็นวัยรุ่นกะเล่นลีวายส์คือกันค่ะแต่ตอนนี่กะเริ่มเล่นเสื้อคอกระเช้ากับผ้าสิ่น555ฮู้สึกว่าใส่แล้วซำบายคักกะยังวา

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...
    แสดงว่าเมียซื้อส่งให้ แม่นบ่อครับ ..ดีใจนำเด้ออ้ายจ่า...
    มื่อก่อนนั้นกะมีคนซื้อส่งขาสั้นมาฝากผมคือกัน ถึงสิบ่อแม่นริมแดง กะดีใจหลายคือกันครับ...ของฝากนี่มักคัก อิอิ

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ หนุ่มเมืองกาญจน์
    แม่นครับอ้ายคนตระการ อยากได้พอแฮงแต่ทำท่าจ่ม ว่าซื้อมาหยัง แพงกะแพง เอาส่งเก่าไปเทินโตละพันพุ่นแหมะ ราคาอีหลี 2900 ว่าสิใสนอนอยู่คืนนี่

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ กำลังใจ
    บล็อก
    1
    ดีใจด้วยเด้อที่ได้ริมแพง 501

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ริมฝั่งหนองคู
    ดีใจนำอ้าย พี่นางเลาอยากไห้เจ้าโก้ตี๋นั่น แต่ว่าอย่าหลอยให้ผู้สาวอื่นถอดไห้เด้อ หยอกเล่นครับ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวจัย
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ พล พระยาแล
    เกิดมาจนสิอายุ 50 ปีแล้ว ผมยังบ่เคยใส่กางเกงยีนส์ราคาเกิน 300 บาทครับ และเสื้อยืดราคาตั้งแต่ 39 บาท ฮอดอย่างหลาย 99 บาทครับ ตอนนี้กางเกนยีนส์ผมบ่ใส่มาเกือบ 10 ปีแล้วครับ ใส่แล้วมันเกายากครับ ฮ่า ๆ ๆ ๆ ๆ
    เซื่อยุอ้ายว่ามันเกายากอิหลี เห็นแล้ว เห็นอ้ายเกาแล้วฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ไทสกลฯ
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ พล พระยาแล

สิเฮ็ดคืผมก่ะได้เด้อ..บ่สงวนสิทธิ์..คันหม่อได..ก่ะเอาไปถู ๆ กับเหลี่ยมโต๊ะ เหลี่ยมเสาโลด อย่าไปเกาให่มันยาก..ฮ่า ๆ
    แต่คั่นใส่ ริมแดงนี่...สิบ่คันเลยหละ... ลองเบิ่ง ๆ !!