ห่างหายไปนาน แทนการคิดถึงด้วยดอกซากุระบาน

ห่างหายไปนาน แทนการคิดถึงด้วยดอกซากุระบาน

สวัสดีครับ แฟนคลับตากล้องทั้งหลาย

วันนี้ได้มีโอกาสแวะเวียนเข้ามาเยือนห้องโพสรูปภาพ

จึงถือโอกาสนี้ มาขอบคุณทุกกำลังแรงใจที่มีให้กับบ่าวกันต์

และ บ่าวกันต์ขอมอบ ดอกไม้ (ซากุระฝรั่งเศส) ให้แด่พี่น้องสมาชิกบ้านมหาทุกท่าน

ภาพนี้ถ่ายด้วยกล้อง NikonD80 เลนส์คิส 18-135mm
    ระบบเก็บไฟล์ เลือกที่จะถ่ายแบบ RAW File ซึ่งเราสามารถนำมาปรับแต่งได้ในภายหลัง (ได้ดีกว่า JPEG)
    และภาพนี้ ได้ผ่านการปรับแต่งด้วย Photoshop แน่นอน ภาพทุกภาพก่อนออกสู่สายตาชาวโลก
    ย่อมมีการ Process กันหน่อย ไม่ใช่ถ่ายปุ๊บ โยนปั๊บเลย เรื่องนี้ ผมไม่มืออาชีพขนาดนั้น ห่างหายไปนาน แทนการคิดถึงด้วยดอกซากุระบาน
    ขอให้ทุกท่านจงอยู่ด้วยความหวัง และกำลังใจ

สำหรับมิตรภาพและความจริงใจ ครับ

บ่าวกันต์

[FLASH]http://www.ijigg.com/jiggPlayer.swf?songID=V24CE0C4PA0&Autoplay=1[/FLASH]
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย บ่าวกันต์; 03-07-2009 at 17:14.

มิสบ้านมหา 2010
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ เขมราฐ
    กลางท่งเมืองเขมฯ
    งามคักค่ะ (พี่) อ้าย อิอิ... บัดเทื่อดอกติ้วบานกะบินมาถ่ายรูปให้เบิ่งอีกแหน่เด้อค่ะ ยังคิดฮอดคิดถึงคือเก่าค่ะ ภาพที่เอามาฝากกะติดไว้ผักตูเฮือนหั่นล่ะค่ะ

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เขมราฐ
    งามคักค่ะ (พี่) อ้าย อิอิ... บัดเทื่อดอกติ้วบานกะบินมาถ่ายรูปให้เบิ่งอีกแหน่เด้อค่ะ ยังคิดฮอดคิดถึงคือเก่าค่ะ ภาพที่เอามาฝากกะติดไว้ผักตูเฮือนหั่นล่ะค่ะ
    หือ แม่นหยั๋งเกาะหลิน เอาไปปลูกผักอีตู่ว่าติ

โอ๊ะ บัดได๋แม่น อ่านผิด บานประตูเฮือนเนาะ

โอ้ย ล่ะคึดว่า ผักอีตู่ แมะ แห่งแต่อยากกินแกงหน่อไม้อยู่

ปล. อยากไปถ่ายดอกติ้วบานเด้ เนาะ ช่วงหนิ ก่ะแม่นเทศกาลประเพณีแห่เทียนเด้เนาะ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวจัย
    ดอกไม้งามสมกันกับสาวงามเด้อครับ

มันต้องคู่กันเด้อครับ

อิอิอิอิอิ

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ บ่าวจัย
    ดอกไม้งามสมกันกับสาวงามเด้อครับ

มันต้องคู่กันเด้อครับ

อิอิอิอิอิ
    จั๊กสิไปหาผุสาวงามๆ ทางได๋ ตอนกดชัตเตอร์อยู่กลางป่า หนิ

โพดน้อเจ้า ใหญ่จัย หนีบ่ม้มเรื่องผุสาวเนาะ

ระวังหูลิ แหน่หล่ะ :l-

Membership renewed สัญลักษณ์ของ siranee
    ลาดกระบัง54(วัดศรีวารีน้อย)
    ออนซอนดอกซากุระฝรั่งเศส สามาสวยมาหวานคั่กแท้จ้า
    ตากล้องกะสุดยอดดเลยจ้า สวยมั่กๆๆๆๆๆ

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง
    มิสบ้านมหา 2011
    สัญลักษณ์ของ ผู้ก่อการรัก
    HappyLand ดินแดนแห่งความสุข, Thailand
    สวยจังน้องกันต์ เค้าเรียกดอก PEONY (โบตั๋น) ป่ะ หอมมากๆ ด้วยนะ ถ้าใช่อ่ะ

พอดีมีครีมกลิ่นนี้อยู่ แล้วหน้าตาดอกมันคล้ายๆ กันเลย

Super Moderator สัญลักษณ์ของ ไก่น้อย
    บล็อก
    8
    เบิ่งสีชมพูแล้วอยากมีฟามรัก อิอิ สวยงามมากมายเลยจ้า บ่าวกันต์ มื้อก่อนเอื้อยไก่เซฟรูปดอกทิวลิปของบ่าวกันต์แปะหน้าจอหลายรูปยุ มื้อหลังฝากถ่ายรูปดอกกล้วยไม้ทางเมืองนอกมาเบิ่งนำแน่เด้อจ้า

ดอกไม้มาคืองามแท้น้อครับอ้ายบ่าวกันต์ เห็นแนวสวยๆๆงามๆๆแล้วสำบายใจครับอิอิ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ลาวสวิส
    ดอกอั่นนี้กะงามเด้อจ้า ชื่อว่า ชเนโกลคเคน (Schneegl?ckchen) ภาษาเยอรมันจ้า