หัวข้อ: ก่อนแต่ง-และหลังแต่งงาน

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ auddy228
    บล็อก
    1

สว่างใจ ก่อนแต่ง-และหลังแต่งงาน

ก่อนแต่ง-และหลังแต่งงาน

ก่อนแต่ง-และหลังแต่งงาน

บทสนทนาระหว่าง ชาย-หญิง คู่หนึ่ง ก่อนแต่งงาน

'''ช.''' ผมจะรีบทำทุกอย่างให้เรียบร้อยโดยเร็วที่สุดเลย เพื่ออนาคตของเราทั้งสอง

'''ญ.''' คุณอยากจะไปจดทะเบียนฯ กับฉันที่อำเภอมั้ยคะ?

'''ช.''' แน่นอนที่สุด ผมภาวนาให้ได้ยินคำนี้จากปากคุณมานานแล้ว

'''ญ.''' แล้วคุณจะเลิกกับฉันมั้ยนี่?

'''ช.''' ไม่มีทางเด็ดขาดเลย ต่อให้ผมตายก็เถอะ

'''ญ.''' ถ้าฉันงอนคุณขึ้นมา คุณจะง้อฉันหรือเปล่า?

'''ช.''' สำหรับคุณแล้ว ผมจะพยายามทำทุกวิธี ที่คิดได้เลยเชียวแหละ

'''ญ.''' แล้วคุณคิดจะรังแกฉันบ้างมั้ยคะ?

'''ช.''' ผมคงต้องฆ่าตัวตายแน่ๆ ถ้าจะทำอย่างนั้นกับคุณ

'''ญ.''' จูบฉันสักครั้งซิคะ

หลังแต่งงานแล้ว 10 ปี...ให้อ่านย้อนขึ้น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย auddy228; 09-07-2009 at 13:14.

Tags for this Thread