หัวข้อ: วาสนา มันไม่เท่ากัน

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวกระสัง
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ auddy228
    (เขาก็ถูกกำหราบจากผู้หญิงคนเดียวที่เขารัก และหยุดกับเธอ เธอเปลี่ยนชีวิตเขาไปอย่าง ไม่น่าเชื่อ นี่หล่ะน๊า ที่เขาว่าวาสนาของคน ทุกวันนี้เขาเป็นเจ้าของธุรกิจ รับเหมา ร่ำรวยไปพร้อมๆกับ ภรรยาที่เขารักเพื่อนที่เกเรๆ สมัยเรียนเกือบทุกคนได้ดิบได้ดีกันเกือบจะทุกคน อาจเป็นเพราะเขาผ่านมาเยอะ )

จันทร์....เจ้าขา.
    แข่งเรือแข่งพายน่ะแข่งได้....
    แข่งวาสนาน่ะ...มันแข่งกันไม่ได้..
    จากเรื่องทั้งหมดที่เล่ามาสรุปได้ว่า.
    จันทร์น้อยใจ...
    ถ้าจันทร์เป็นคนเกเรตอนนั้น..และเป็นแฟนผู้หญิงคนนั้น...จันทร์ก็จะไม่รวยเหมือนเพื่อนคนนั้นแน่นอน..เพราะพื้นดวงคนน่ะต่างกัน...ห่างกันแค่นาทีเดียวดวงก็เปลี่ยนแล้วน้อง...อีกอย่างสิ่งแวดล้อมก็ต่างกัน..
    เราก็ทำตัวเราให้ไม่เป็นที่เดือดร้อนของสังคม....เป็นคนที่ไม่เบียดเบียนใคร...เท่านี้ก้ได้ชื่อว่า..เป็นคนดีของสังคมก็พอแล้วมิใช่หรือน้อง...

ให้กำลังใจ....:heart:
    อิอิ ผมกะคึดจังซั่นหล่ะครับอ้าย บ่ได้คึดว่าตอนนั้นซิเฮ็ดจังซั่นดอกครับ ถึงซิย้อนเวลากลับไปได้
    กะคงซิเฮ็ดคือเก่าหล่ะครับ แต่อาจซิเฮ็ดให้ดีขึ้นอีกครับ บ่เคยน้อยใจโชคชะตา วาสนา
    แต่กะสู้ ๆ ครับ ขอบคุณทุกท่านเด้อครับที่สละเวลาอ่าน และทุกกำลังใจ กรี๊ดดดดดดดด

Maximum learning
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ khonsurin
    ท่าตูม สุรินทร์
    บล็อก
    197
    คนเรามีมันสมอง สองมือ สองเท้า เท่ากัน จะกลัวอะไร

ถ้าขยัน และหนักเอาเบาสู้ ไม่เกี่ยงงาน ประหยัด อดทน

ไม่ช้าก็จะมีวันของเราเอง ไม่เคยเชื่อว่าคนเราที่ไม่ขยันแล้วจะรวยได้

ดูคนจีนเป็นตัวอย่าง เขาทั้งขยัน อดทน และประหยัด ไม่เคยเห็นคนจีน

อยู่เฉยๆ เลยสักครั้งค่ะ

ไงๆ ก็ขอเป็นกำลังใจให้นะคะ

อิสระ เสรี เสมอภาค