หัวข้อ: ภารกิจพิชิตใจพ่อแม่แฟน

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9

ภารกิจพิชิตใจพ่อแม่แฟน

ภารกิจพิชิตใจพ่อแม่แฟน

1. สัมมาคารวะต้องมาก่อน
    ทุก ครั้งที่โทร.ไปแล้วพ่อแม่เขารับสาย อย่าลืมแนะนำตัวเองทุกครั้ง ?สวัสดีค่ะคุณพ่อ / คุณแม่ น้ำหวานเองนะคะ คุณพ่อ / คุณแม่สบายดีนะคะ? แสดงให้ท่านเห็นว่าคุณเป็นเด็กที่มีสัมมาคารวะและรู้จักเข้าหาผู้ใหญ่ การถามสารทุกข์สุกดิบเล็กๆ น้อยๆ แค่นี้ ก็ช่วยให้ทั้งตัวเราเองและพ่อแม่เขารู้สึกเป็นกันเองมากขึ้น

2. สวยแบบมีกาลเทศะ
    ถึง เวลาต้องไปเจอครอบครัวเขาแล้วละสิ! ไม่ว่าจะไปเยี่ยมท่านที่บ้านหรือว่าไปทานอาหารข้างนอก เลือกชุดให้ถูกกาลเทศะ กางเกงขาสั้น เสื้อเปิดไหล่เก็บไว้ไส่ไปเปรี้ยวกับเพื่อนเถอะ ไม่ต้องถึงขั้นกระโปรงยาวคลุมข้อเท้า ขอแค่ไม่โชว์เนื้อหนังมังสามากไปก็พอ

3. ทำคะแนนด้วยของฝาก
    จริงๆ พวกท่านก็ไม่ได้คาดหวังว่าเราจะต้องมีของติดไม้ติดมือมาให้หรอก แต่ถ้าเราจะเป็นฝ่ายแสดงน้ำใจเองท่านก็ไม่ขัด เข้ากับคำกล่าวที่ว่า ?ตักบาตรอย่าถามพระ? ลองสืบจากแฟนเราว่าท่านชอบกินอะไร หรือสนใจเรื่องไหนเป็นพิเศษ เช่น ถ้าพ่อชอบปลูกกล้วยไม้ หาหนังสือเกี่ยวกับกล้วยไม้หายากไปให้ท่านอ่าน รับรองคะแนนพุ่งฉิว

4. ชวนคุยเรื่องที่ท่านสนใจ
    แม้ แต่เราเองก็คงชอบคุยกับคนที่มีความสนใจในเรื่องเดียวกัน เพราะฉะนั้นการจะทลายภูเขาน้ำแข็งก้อนนี้ลงได้ก็คือเปิดประเด็นคุยเรื่องที่ ท่านสนใจไปเลยค่ะ เช่น เรื่องเครื่องประดับ สูตรอาหารจานโปรดของคุณแม่ สนามกอล์ฟที่โปรดของคุณพ่อ การที่คุณเป็นฝ่ายเริ่มบทสนทนาก่อนไม่เพียงแต่จะทำให้คุณและท่านใกล้ชิดกัน มากขึ้น ท่านยังจะเห็น(ใจ)ถึงความพยายามของคุณ

5. เยี่ยมเยี่ยนสม่ำเสมอ
    เมื่อ 4 ข้อผ่านไปได้สวย จากนี้ก็เป็นเรื่องของความสม่ำเสมอ ต้องให้ท่านเห็นหน้าคุณหรืออย่างน้อยก็ได้คุยทักทายกันทางโทรศัพท์อยู่เป็น ประจำ และต้องทำ 4 ข้อแรกอย่างเสมอต้นเสมอปลายด้วย อย่าคิดว่า ?ผ่าน? แล้วก็ปล่อยเฉยชา ไม่งั้นคะแนนตกแน่ๆ เช่น ถ้าคุณไปหาแฟนที่บ้านแล้วเจอท่าน อย่าแค่สวัสดีแล้วตรงดิ่งไปลากลูกชายเขาออกไปเที่ยว นั่งคุยกับท่าน เรื่องสัพเพเหระ กินข้าวหรือยัง วันนี้ท่านมีโปรแกรมจะทำอะไร หรือเล่าให้ฟังว่าเมื่อวานคุณไปไหนมา ยิ่งทำให้ท่านสนิทสนมกับคุณมากเท่าไร ท่านก็จะยิ่งรักและไว้ใจที่จะให้คุณดูแลลูกชายหัวแก้วหัวแหวนมากเท่านั้น
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ security182
    ป้าด นี้เป็นสูตรสำเร็จเลยนะครับคุณพี่ปุ้ย
    ถ้าทำได้ รับรองว่า สำเร็จแน่ๆ ยามสินำไปปฏิบัติก่อนน๊า
    ขอบคุณครับ

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ หนุ่มเหงาคนไกลบ้าน
    แม่นครับบางทื่อเฮาชอบผู้หญิงคะเจ่าบ่อสนใจเฮากะต้องเข้าทางพ่อกับแม่คั้นเฮาเป็นคนดีขยันฮู้จักผู้หลักผู้ใหญ่มีสำมาคาระวะเฮากะมีชัยไปกว่าครึ่งแล้วครับอิอิ

Tags for this Thread