หัวข้อ: อ้าย ศรีสะท้าน แวะมายาม..

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...

อ้าย ศรีสะท้าน แวะมายาม..

..
    วันที่ 20/7/52 อ้ายศรีสะท้าน เพิ่นมาราชการกรุงเทพ เลยแวะมายามพี่ ยามน้อง ทางคุ้มสามเสน ..อ้ายพลกะได้พามานั่งพูดคุย กินเข้าอยู่ร้านเก่า..จั่งได้เอิ้นทีมงานมาเพิ่มเติม(แบบฟ้าวๆเวลาน้อย)..การดื่มกินกะได้ต้อนรับกันตามสมควรครับ ว่าสิเอาน้ำต้มบักตูมมาต้อนรับ อ้ายศรีเลากะส่ายหัว ฮ่าๆๆๆ..
    บ่อได้นั่งกันนานปานได๋ 4ทุ่มกว่ากะแยกย้ายกันกลับ เพราะชว่งนี่กะเป็นชว่ง เข้าพรรษานำ บางท่านกะเข้าพรรษา..บางท่านกะพรรษาแตกกะมี ฮ่าๆๆๆ......

เบิ่งเล่นๆเด้อครับอย่าเครียด...มันสิเฒ่าไว อิอิ...

ถ้าบ่อเหมาะสม เด็กน้อย ผู้ปรกครองควรพิจารณา โปรดไช้วิจารณญานในการเบิ่งเอาเด้อครับ อิอิ ...กะทู้ผม ติ เตือนได้ครับ บ่อมีปัญหา ถือว่าเป็นพี่ เป็นน้องกัน(มาเว้ากันในกะทู้เลยกะดี ครับ).. อย่าสิเอาไปปนกับเรื่องอื่น ที่บ่อเกี่ยวกัน ว่าไปที่ล่ะเรื่อง ครับ...//...ขอบคุณที่แสดงความคิดเห็นเด้อครับพี่น้อง...//อ้ายศรีเอาภาพมาต่อแน่เด้อครับ..ผมมีภาพท่อนี่ล่ะ

Super Moderator สัญลักษณ์ของ ไก่น้อย
    บล็อก
    8
    เห็นหน้าอ้ายชายอยู่ดีส่ำบายกะดีใจแล้วหละทางนิ รักษาสุขภาพเจ้าของเด้อ้อ้ายศรีเด้อ

แต้งกิ้วเด้อบ่าวเอ๋ ที่โพสต์รูปให้เบิ่งนำ ภาพเป็นตาเบิ่งยุดอก (บ่มุนคืออันก่อน 555+)
    กระเบื้องจะฟูลอย น้ำเต้าน้อยจะถอยจม เมฆจะหล่นฟ้าปลาจะกินดาว ลาวจะครองเมือง ::)

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง
    มิสบ้านมหา 2011
    สัญลักษณ์ของ ผู้ก่อการรัก
    HappyLand ดินแดนแห่งความสุข, Thailand
    แวะมาเบิ่งซุม สว. เนาะ

มากะบ่บอกเนาะ เฒ่าศรี
    ล้มแล้วฟื้นยืนสู้ชูช่อใหม่ เพราะต้นยังสดใสผลิใบเขียว
    ลุกขึ้นต้านลมฝนต้นเป็นเกลียว รากยึดเหนี่ยวซับซ้อนกับพื้นดิน

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ชายหล่ามาดามศรี
    ป้าดๆๆๆ ฝ่ายต้อนรับกะรับรองดีขนาดเน้อคราฟใหญ่พล โอ๊ะ อ้ายพลกะอ้ายเอ๋

อ้ายต่วง ท่านซาย และ อบต. ของคุ้ม คิดฮอดคิดถึงคือเก่าเด้อคราฟ ใหญ่ศรี

เอือ้ยไก่กะไปว่าเพิ่นบ่มุนพะนะ ฮิ้วๆๆๆ

ได้เว้าได้คุยนำแล้ว หายห่วงไปหลายเติบแล้วเด้ออ้ายทิดคำศรี...รักษาสุขภาพจ้าอ้าย....

อิหยังน้ำหมากตูมคุ้มสามเสน สีคุ้นๆแหม๋....
    คนที่กล้าจะพ่ายแพ้เท่านั้น...ที่จะประสบความสำเร็จอย่างยิ่งใหญ่

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    ขอแก้ข่าวเด้อครับ บ่ได้ดื่มเครื่องดื่มที่มีแอลกอฮอล์ เด้อครับ
    อ้ายพาไปกินนมเย็นซือ ๆ ครับ
    ภาพข้างบน ต้องยอมรับการตกแต่งภาพได้สุดยอดแทบบ่มีที่ติเลยครับ ฮ่า ๆ ๆ ๆ ๆ

เบิ่งใหม่ ๆ ๆ ก่อนน่ะ ๆ

คำเตือน เด็กและสตรีมีครรภ์ไม่ควรดื่ม ผู้เป็นโรคหัวใจและสมรรถภาพเสื่อมควรปรึกษาแพทย์

เครื่องดื่มแอลกอฮอล์ หมายถึงเครื่องดื่มที่มีเอทิลแอลกอฮอล์ผสมอยู่ ได้แก่ สุรา และเมรัย แอลกอฮอล์มีฤทธิ์กดระบบประสาทส่วนกลาง ผู้ที่กินเหล้าในปริมาณไม่มาก จะรู้สึกผ่อนคลาย เนื่องจากแอลกอฮอล์ไปกดจิตใต้สำนึกที่คอยควบคุมตนเองอยู่ แต่เมื่อกินมากขึ้นก็จะกดสมองบริเวณอื่นๆ ทำให้เสียการทรงตัว พูดไม่ชัด จนแม้กระทั่งหมดสติในที่สุด

เครื่องดื่มชนิดนี้ผลิตจากวัตถุดิบที่มีส่วนประกอบของน้ำตาลมาหมัก และเติมยีสต์ลงไปเพื่อให้ยีสต์กินน้ำตาลที่อยู่ในวัตถุดิบ และเปลี่ยนให้กลายเป็นแอลกอฮอล์

(ข้อมูล:วิกิพีเดีย)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 22-07-2009 at 22:13.

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ หนุ่มลำซี
    โอ้ย...ไคอยู่บ่ได่ไปนำ จั่งสั่นกะคือสิแมนเฒ่านำเพิ่นไปเหมิดน้อ ::)

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ไทสกลฯ

อาวคนตระการ จังหวะเก็บภาพ คักขนาดน้อคับ!!:b-b
    อาวพล....สัตตาหะ หรือยังล่ะก่อนสิยกแก้วก่ะดาย....
    ::)

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ พ่อบักเบนซ์
    บ้านหนองทุ่ม เมืองพล ขอนแก่น ...City
    55555555555555++++
    เป็นตะม่วน....

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ สาวพุเตย
    55555555555555 กินนมเย็นพะนะ เป็นตาฮักสุขภาพแท้หน้อบาดนิ...ฮิ้ววววววววววววววววววว

Tags for this Thread