หัวข้อ: พี่น้องเอื้อยอ้ายที่เก่งภาษาอังกฤษ-ญี่ปุ่นเชิญทางนี้แหน่จ้า

ส.มักม่วน
    Guest

พบปะพูดคุย พี่น้องเอื้อยอ้ายที่เก่งภาษาอังกฤษ-ญี่ปุ่นเชิญทางนี้แหน่จ้า

ขอความร่วมมือจากเอื้อยๆอ้ายๆที่เก่งภาษาอังกฤษ ญี่ปุ่น นิ่มขอคำเว้าตามประโยคข้างล่างนี้ค่ะ ขอภาษาคาราโอเกะนำเด้อจ้า แบบว่าหล่าบ่เก่ง

1.ดอกไม้ก้านนี้ดัดได้
    2.ทำมาจากใบยางพารา-ลวด
    3.คุณสามารถซื้อได้ในราคาเท่าไหร่คะ
    4.ฉันสามารถขายได้ในราคานี้ค่ะ
    5.ต้องการอย่างอื่นเพิ่มอีกไหม
    6.ขายเป็นชุดมีแจกันรวมดอกไม้
    7.แยกขายได้ค่ะ
    8.ฉันขายให้คุณในราคาพิเศษค่ะ
    9.ชุดนี้ฉีดสเปรย์น้ำแล้วดอกไม้บานได้ค่ะ
    10.มีหลอดไฟสำรอง

แบบว่าพอฟังฮู้เรื่องแต่ว่าพอสิเว้านำเขาลิ้นมันคือแข็งปากบ่ออก บ่ฮู้สิเว้าว่าจั่งได๋เขาจั่งสิเข้าใจ ................ เอื้อยๆอ้ายๆที่เก่งๆส่อยแหน่เด้อจ้า ขอบคุณล่วงหน้าจ้า

ร่วมกิจกรรมนำความรู้ สัญลักษณ์ของ เซียนเมา

ขอความร่วมมือจากเอื้อยๆอ้ายๆที่เก่งภาษาอังกฤษ ญี่ปุ่น

ใจเย็นๆคับ ถ่าก่อนจักคาว เดี๋ยวสิมีผุมาบอกยุดอกคับ ผมบ่เก่งภาษาเลยบ่กล้าบอก ขอความร่วมมือจากเอื้อยๆอ้ายๆที่เก่งภาษาอังกฤษ ญี่ปุ่นขอความร่วมมือจากเอื้อยๆอ้ายๆที่เก่งภาษาอังกฤษ ญี่ปุ่นขอความร่วมมือจากเอื้อยๆอ้ายๆที่เก่งภาษาอังกฤษ ญี่ปุ่น

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ แจ่มใสยิ้มสวย
    บล็อก
    18
    ต้องออกตัว ก่อนว่า ไม่ได้เก่ง ก็ยังเรียน หูตั้ง หน้าตึงอยู่ทุกวัน
    แต่เห็นยังไม่มีใครตอบให้น้องนิ่ม พี่น้องก็จะลองๆดู อาจไม่ทั้งหมดนะ น้องนิ่ม

1.ดอกไม้ก้านนี้ดัดได้
    The stem can bend.
    เดอะ สะติม แคน เบน

2.ทำมาจากใบยางพารา-ลวด
    They are made from rubber tree leaf and small wire
    เด อาร์ เมด ฟรอม รับเบ่อร์ ทรี ลิฟ แอน สะมอล วาย

3.คุณสามารถซื้อได้ในราคาเท่าไหร่คะ
    How much money you can pay for them?
    เฮา มัช มันนี่ ยู แคน เพ ฟอ เดม
    How many baht you can pay?
    เฮา แม้นี่ บาท ยู แคน เพ

4.ฉันสามารถขายได้ในราคานี้ค่ะ
    Only this price.
    โอนลี่ ดิส ไพร้
    I can sell only this price.
    ไอ แคน เซล โอนลี่ ดิส ไพร้

5.ต้องการอย่างอื่นเพิ่มอีกไหม
    Anything els.
    แอนี่ ซิ้ง เอ๊ล

6.ขายเป็นชุดมีแจกันรวมดอกไม้
    sell as a set. Vase and flowers.
    เซล แอส อะ เซต เวส แอน ฟลาวเว่อร์

7.แยกขายได้ค่ะ
    can separate to sell if you want only flower or vase.
    แคน ซีพาเรท ทู เซล อิฟ ยู ว้อน โอนลี่ ฟลาวเว่อร์ ออ เวส

8.ฉันขายให้คุณในราคาพิเศษค่ะ
    I sell you a specail price.
    ไอ เซล ยู อะ สเปเชี่ยล ไพร้

9.ชุดนี้ฉีดสเปรย์น้ำแล้วดอกไม้บานได้ค่ะ
    I would like to present this set. The flower will bloom after you spray them water.
    ไอ วูด ไล้ ทู พรี เซ้น ดิส เซต เดอะ ฟลาวเวอร์ วิล บลูม อาฟเท่อร์ ยู สเปรย์ เดม วอเท่อร์

10.มีหลอดไฟสำรอง
    have a reserves light bulb.
    แฮพ อะ รีเซิฟ ไล้ท์ บูล

จะบอกว่าเอื้อย เหนื่อย ตอนเอาคาราโอเกะลงให้นี่หละ แหม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย แจ่มใสยิ้มสวย; 14-08-2009 at 23:36.

Maximum learning
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ khonsurin
    ท่าตูม สุรินทร์
    บล็อก
    197
    เห็นท่านอาจารย์แจ่มใสฯ ท่านว่าแล้วปลื้มมากค่ะ

อิสระ เสรี เสมอภาค