หัวข้อ: American wedding Ceremony

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ แจ่มใสยิ้มสวย
    บล็อก
    18

American wedding Ceremony

เมื่อก่อนเคยเข้าใจว่า
    คนฝั่งยุโรป อเมริกา เวลาเขารักกันชอบกัน ก็จูงมือกันไปแต่งงานได้ หรือ อยู่ด้วยกันได้
    ไม่ต้องมีพิธีรีตองมาก
    ใช่ในเรื่องของพิธีหนะใช่

แต่ในเรื่องของ กฏหมายไม่ได้เลยค่ะ
    เริ่มจากเราต้องส่งเรือง ขอใบอณุญาติ แต่งงานไปที่เค้าน์ตี้ ก่อน (น่าจะเหมือนกับสถานีอำเภอบ้านเรา)

เมื่อเราได้ใบอณุญาติแต่งงานมาแล้ว ก็ต้องมีคนเซ็นอนุญาติ ให้เราแต่งงานหรือเรียกว่าพยาน นั่นเอง ส่วนใหญ่
    ที่เขารับก็จะเป็นพ่อแม่ วัยรุ่นที่แอบแต่งก็อาจเป็นเพื่อน

และอีกคนสำคัญ ก็คือคนทำพิธีแต่งงานให้เรานั่นเอง

เมื่อในใบอณุญาติแต่งงานเราเรียบร้อยแล้ว เราถึงนำไปยื่นขอจดทะเบียนสมรสค่ะ ซึ่งต้องใช้เวลอีกสองอาทิตย์ในการดำเนินการ

วันนี้เอางานแต่งงานเล็กๆ ริม หาด Lugana beachมาให้ดูค่ะ บอกก่อนนิด เจ้าสาวบ้ากล้อง ชอบถ่ายรูป ส่วนเจ้าบ่าว เขาไม่ค่อยชอบ
    ก็เลยมีภาพเจ้าสาว บ้าๆบอๆ อยู่ กับเพื่อน เยอะไปหน่อย เจ้าบ่าวเขาก็ยุ่งๆ คุยเรื่องเอกสาร กับบาทหลวงแหละค่ะ สำคัญมากต้อง
    เอาไปยื่นขอทะเบียนสมรส และ เอาไปทำเรื่องกรีนการ์ด

ฝากถึงน้องสาวอีกคนที่จะมี พิธี ปีหน้านี้ เตรียมตัวแต่เนิ่นๆ นะค่ะ ครั้งหนึ่งในชีวิต ของลูกผู้หญิงค่ะ

ขอยกเครดิตเพลงเพราะ ให้ดีเจปุ้ย อุตส่าห์ ส่งมาให้ ขอบคุณเด้อจ้า

[FLASH]http://i456.photobucket.com/player.swf?file=http://vid456.photobucket.com/albums/qq289/Bannasorn_s/wedding_0001.flv[/FLASH]

โค้ด HTML:
    รูปแบบการวาง
    [FLASH]http://i456.photobucket.com/player.swf?file=http://vid456.photobucket.com/albums/qq289/Bannasorn_s/wedding_0001.flv[/FLASH]
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย แจ่มใสยิ้มสวย; 08-09-2009 at 23:52. เหตุผล: เพราะรับชม VDO ไม่ได้ครับ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ แจ่มใสยิ้มสวย
    บล็อก
    18
    จ๊าก มันไม่ขึ้น ทำไงอ๊ะ ดีเจปุ้ย น้องเล็กช่วยที

เอารูปช่วง เลี้ยง มาแทนก่อน ละกัน เนาะ

แก้ไขชุดเองค่ะ เหนียว เสียดายตังค์ จ้างเขา

อันนี้ก็เพื่อนให้มา ค่ะ ชอบไหมสุรินทร์ มาก จากอำเภอ สีขร

เค๊ก และดอกไม้ งานแต่ง ก็เพื่อนเจ้าบ่าวจัดการ ไม่ลงทุนค่ะ
    ร้านอาหารที่เลี้ยง ก็ร้านเพื่อน ที่ชอบงานศิลป แถบเอชีย ร้านเขาแต่งสวยค่ะ

เค๊ก กับ ไวน์ สำหรับดื่มอวยพร

ชุดนี้ ทำเองค่ะ ประหยัดสุดๆๆ

ดื่มอวยพร ตัดเค๊ก

กินๆๆๆๆ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย แจ่มใสยิ้มสวย; 03-08-2009 at 11:29.

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ เต็มใจให้เธอ
    ดอกคูณ เสียงแคน ขอนแก่น
    บล็อก
    6
    เพลงเพราะ เจ้าสาวก็สวย ขอให้มีความสุขมากๆ และครองรักกันตลอดไปนะครับ

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง
    มิสบ้านมหา 2011
    สัญลักษณ์ของ ผู้ก่อการรัก
    HappyLand ดินแดนแห่งความสุข, Thailand
    ขอให้มีความรักที่สวยงามและสดใสแบบนี้ตลอดไปนะคะ พี่สาวคนสวย

ดูหน้าตาเจ้าสาวก็รู้แล้วว่าอิ่มสุข ยิ้มหวาน 10/10 เลยจ้า
    ล้มแล้วฟื้นยืนสู้ชูช่อใหม่ เพราะต้นยังสดใสผลิใบเขียว
    ลุกขึ้นต้านลมฝนต้นเป็นเกลียว รากยึดเหนี่ยวซับซ้อนกับพื้นดิน

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    เจ้าสวยก็สวย เพลงประกอบก็เพราะ แต่งงานริมทะเลโรแมนติคจังเลย

ลากูน่า บีช ห่างจากบ้านปุ้ยบ่ไกลค๊า ขับรถประมาณ 20 นาที
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ไผ่หวาน
    บล็อก
    14
    :heart::heart::heart:ยินดีด้วยจากใจจริง มีความสุขมาก ๆ นะจ๊ะ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์
    ยินดีกับคู่บ่าวสาวด้วยนะค่ะ น่ารักทั้งคู๋เลยค่ะขอให้รักกันชั่วฟ้าดินสลายนะค่ะ น้องแอนขอมอบเพลงนี้ให้นะค่ะถึงจะเก่าไปหน่อยแต่เป็นเพลงที่ฟังแล้วประทับใจค่ะ แล้วก็ขอให้มีทายาทไวๆนะค่ะ
    [YFLASH]http://www.youtube.com/v/SpdWXOzwRIc&hl=en&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src=[/YFLASH]

สวยงามจ้า...ขอให้ความรักสดชื่นแจ่มใส มีความสุขตลอดไปจ้า....
    ชุดผ้าไหมนั่นงามเนาะจ้า มักผ้าไหมมัดหมี่...ติ๋มกะมักสะสมผ้าไทยจ้า...งามๆคนใส่กะสวย....
    คนที่กล้าจะพ่ายแพ้เท่านั้น...ที่จะประสบความสำเร็จอย่างยิ่งใหญ่

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    โรแมนติกจัง เจ้าสาวหวานมั่กๆ ขอบอก..ทั้งสวยทั้งเก่ง ชื่นชมๆค่ะ..ขอให้มีความสุขนะคะ..
    มองต่าง..อย่างปลง

Super Moderator สัญลักษณ์ของ ไก่น้อย
    บล็อก
    8
    ว๊าวววว...ไก่เคยเห็นอัลบัมที่น้องๆเค้าเอามาดูที่ทำงานค่ะพี่น้องนาง ตอนที่มาแต่งที่ไทย ตอนนี้นก็ว่าเลือดกำเดาไหลแล้ว 555+ อันนี้บรรยากาศสุดยอดมั๊กมากค่ะ

ยิ่งเห็นพี่น้องนางเย็บชุดแต่งงานเอง สุดยอดๆๆนับถือจริงๆเลยพี่ และยินดีด้วยนะคะสำหรับทุกๆสิ่งดีๆที่เกิดขึ้น ฮิ้ววว......

ปล...ใครน่อ ที่จะแต่งปีหน้าเนี่ย ..อิอิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ไก่น้อย; 18-08-2009 at 09:06.
    กระเบื้องจะฟูลอย น้ำเต้าน้อยจะถอยจม เมฆจะหล่นฟ้าปลาจะกินดาว ลาวจะครองเมือง ::)