หัวข้อ: อ้อมกอดขุนเขา..

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ บ่าวหนองคาย

อ้อมกอดขุนเขา..

ทริปนี้เราออกเดินทาง 07.00 น. เหมือนเดิม จุดหมายปลายทางคือ อ.สวนผึ้ง จ.ราชบุรี
    และอีกประมาณ20กว่ากิโลเมตร จากอ.สวนผึ้งก็จะถึง บ้านอ้อมกอดขุนเขา

หากมีเวลาว่างๆหรือว่าอยากหายใจให้เต็มปอดสูดดมกลิ่นไอธรรมชาติ
    ก็น่าแวะมาเที่ยวนะครับ

ที่พักแห่งนี้จะล้อมรอบด้วยภูเขาตามชื่อ อ้อมกอดขุนเขา

ถ้าวันไหนฝนตกก็จะมองเห็นม่านหมอกลอยผ่านภูเขา

ผมชอบไอเดียชื่อห้องพักแต่ละหลังของที่นี่แต่สังเกตหลังตัวหนังสือสีเขียวนะ ยังงัยๆไม่รู้เน๊าะ คิดเหมือนผมไหม 555

และนี่คือเบื้องหลังการทำงานของพวกเรา

บ้านแต่ละหลังของที่นี่มีเอกลักษณ์อย่างหนึ่งคือ ระหว่างห้องนอนกับห้องน้ำจะไม่มีประตู
    จะมีเพียงม่านบางๆแค่นั้นเอง

เฉลย น้องZia เธอไม่มีส่วนเกี่ยวข้องไดๆกับเราหรอก เพียงแต่ว่ามีชาวเวบที่ชอบถ่ายรูป
    มาเช่าสตูดิโอแล้วจ้างเธอมาเป็นนางแบบผมก็เลยไปแจมกับเขานิดหน่อยเพื่อที่จะเอารูปงามๆ
    มาฝากหนุ่มๆบ้านมหาเฮา แต่สมมติว่าถ้าหากใครได้ควงเธอสองต่อสองไปพักผ่อนสักคืน
    ผมคิดว่าเมื่อตื่นนอนตอนเช้าท้องฟ้าอาจจะไำม่เป็นสีฟ้าอาจจะกลายเป็นสีเหลืองก็เป็นได้ อันนี้ต้องถามเพื่อนผมคนนี้ แม่นบ่..บ่าวจัย 555
    [/SIZE]

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ชายหล่ามาดามศรี
    อยากพักห้องซ่อนชู้ นั้นน้า .............

ฮ่าๆๆๆ แต่ถ้า อบต.บ่าวจัย กะอ้ายต่วง

บ่รับรองเด้อ ห้องนี้.....................

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ หนุ่มเหงาคนไกลบ้าน
    มีกะรุปงามๆเนาะครับบรรยสกาศกะดีครับ

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ สาวส่าเมืองอุดร
    Hattiesburg, MS , USA
    งามแท้ แต่หล่ะรูปนะ บรรยายตาไปแท้ สิไป พักห้อง ซ่อนชู้ คือ น้องชายหล่าดอก555555

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...
    งามๆๆๆ ครับ บ่อทันได้เคยไปจักเทื่อเลย อ.สวนผึ้ง ..ไปฮอดแต่ อ.จอมบึง ไปหลายเทื่อแล้ว.. (ทั้งๆที่มันติดกัน)เทื่อหน้าคือสิบ่อพลาดดอก แต่ว่าจักสิพาไปไปน้อ.....อิอิ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์
    ป๊าดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด มางามคักแท่ อยากไปเที่ยวเด้น้อ

มิสบ้านมหา 2010
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ เขมราฐ
    กลางท่งเมืองเขมฯ
    สวย ๆ จ๊ะเป็นตาไปเที่ยวหลายค่ะ อั่นค่าที่พักเพิ่นแพงบ่น้อ...

อือบัญญากาสดูดีน่าจะไปสัมผัสสักครั้ง คนถ่ายภาพถ่ายได้ดี

Super Moderator สัญลักษณ์ของ ไก่น้อย
    บล็อก
    8
    ตามบ่าวหนองคายมาเที่ยวราชบุรี งามขนาดเลยจ้า เทิงภาพถ่ายเทิงวิว สุดยอดจ้า

ปล....ส่วนชื่อห้อง ส่วนมากเป็นชื่อดอกไม้จ้า เช่นดอก ซ่อนชู้ หรือดอกซ่อนกลิ่น (สมัยนี้น่าสิเป็นดอกซ่อนกิ๊ก เนาะ อิอิ)

เห็นซ่อนกลิ่นซ่อนชู้อดสูจิต
    คิดถึงมิตรมักมากยากนักหนา
    ทำซ่อนชู้รู้ชัดตัดตำรา
    ไม่คบหาสืบสายจนวายวาง

สุนทรภู่กล่าวไว้ ใน นิราศพระประธม...

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ไก่น้อย; 07-09-2009 at 09:27. เหตุผล: เพิ่มรูป
    กระเบื้องจะฟูลอย น้ำเต้าน้อยจะถอยจม เมฆจะหล่นฟ้าปลาจะกินดาว ลาวจะครองเมือง ::)

Membership renewed สัญลักษณ์ของ siranee
    ลาดกระบัง54(วัดศรีวารีน้อย)
    โอยยยยยยยยเสียดายเบิ่งบ่ได้อีกแล้ว ....